• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: GIAO DIỆN DIALPAD CHO WM5 & WM6

AnhPheCT

iDialer v0.53 Edition (16/09/2009)

iDialer v0.53 Edition (16/09/2009)

iDialer v0.53 Edition, Giao diện bộ gọi số! Thân thựchoor trợ các cuộc gọi Google Voive Phone...!

Mã:
[+] Added "Ask" option for service
[+] Added copy and paste abilities with long-tap on dialed number
[#] Tweaked titlebar
[#] Hid SIP button being displayed by iContactAE
[#] Fixed "bug report" bug with long-tap
[#] Reported better error messages with several Google Voice errors
[#] Fixed bug with full screen + MessageBox

AnhPheCT

Skin Dialer Phone Canvas 3.0.xxx!

Skin Dialer Phone Canvas 3.0.xxx! (QVGA)
Skin Skin Dialer Phone Canvas. Bạn phải cài Phone Cavas 3.0.xxx trước khi cài Skin này.

Screen20.bmp

tocrungsanchua

Bác nào có cái Dial pad của thằng Inesoft Adressbook Phone 5.XXX thì đẹp tuyệt vời. Đầy đủ chức năng luôn

stevenpham

DIALPAD DEFAULT WITH DIAMOND STYLE ( WM6, 6.1, 6.5 QVGA)

* Hiện nay các dialpad như HTC opal, Manilla... với giao diện đẹp nhưng có những khiếm khuyết (Có chức năng này nhưng lại thiếu chức năng kia...) và nhược điểm lớn nhất là chạy nền rất tốn ram (Từ 2 cho đến 3M) Với những model mới thì không thành vấn đề nhưng với những dòng máy phổ thông với ram 64 thì quả là vấn đề lớn
* Dialpad mặc định của WM thì lại quá xấu với mầu xám nhợt nhạt nhưng bù lại thì rất đầy đủ chức năng và chạy nền chỉ mất trên dưới 500K ram
* Vì vậy tôi thiết kế một Skin cho dialpad mặc định theo kiểu DIAMOND. Hi vọng các bạn thích nó.

Cái này dùng cho WVGA được không vậy? Sao ở đây chẳng thấy bác nào đề cập đến WVGA nhỉ :(

hasyhai

đề nghị mọi người khi up lên nhớ ghi rõ dùng cho loại màn hình nào? VGA QVGA... thank rất nhiều!

VuPhong187

Sao Phone Canvas v3 cài trên WM6.1 mà không chạy được nhỉ.Thông thường cài xong giao diện Dialpad máy sẽ đòi hỏi reset lại.Nhưng mình cài cái này thì không có j thay đổi cả.Soft reset mà vẫn là Dialpad default của win 6.1.Có phải bản này không tương thích WM6.1 QVGA không vậy các huynh?

chieubuon_na

Sao Phone Canvas v3 cài trên WM6.1 mà không chạy được nhỉ.Thông thường cài xong giao diện Dialpad máy sẽ đòi hỏi reset lại.Nhưng mình cài cái này thì không có j thay đổi cả.Soft reset mà vẫn là Dialpad default của win 6.1.Có phải bản này không tương thích WM6.1 QVGA không vậy các huynh?

ặc ặc.. nhiều bản nó không tự reset mà bắt mình phải RS thủ công đó. bạn cứ reset lại là dùng được thôi. Chỉ có điều khi cài vào rùi muốn remove nó đi thì.. không được, phải Hardset lại luôn cả máy. híc híc

AnhPheCT

Đây chỉ là Skin (Giao diện ) thôi Bạn ơi!! Bạn nên đọc kỷ hướng dẫn! Máy Bạn phải cài Phone Canvas v3.0 trước mới cài giao diện vào nhé!! Tham khảo các bài viết trước!!

tiendungbkpro

cho lại link dow đi bạn ơi?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

cho lại link dow đi bạn ơi?hay là lấy bên diễn đàn khác sang?

Chỉnh sửa cuối:

badman_87

Member
Icontact and Idialer WP7 Skins v1.00

skin cho icontact & idialer
các bạn cài icontact & idialer vào cùng một nơi (thẻ hoặc máy) , sau đó cài wp7 skin vào nơi đã cài 2 cái trên.
hỗ trợ vga wvga hvga qvga Windows Mobile Pocket PC 5 , 6 , 6.1 , 6.5

http://www.mediafire.com/?hgoqs89p7pmisaa

mapcongtu01

skin cho icontact & idialer
các bạn cài icontact & idialer vào cùng một nơi (thẻ hoặc máy) , sau đó cài wp7 skin vào nơi đã cài 2 cái trên.
hỗ trợ vga wvga hvga qvga Windows Mobile Pocket PC 5 , 6 , 6.1 , 6.5
http://www.mediafire.com/?hgoqs89p7pmisaa

Cho hỏi tý cái skin này thì có cách nào để cài xong khi mình ấn nút gọi phím cứng thì nó hiện lên cái bàn phím mới không? máy mình cái xong ấn phím cứng thì nó vẫn hiện cái bàn phím đi theo máy

Last edited by a moderator:

TL15

Có ai có phần mềm làm skin không? Nếu có thì gửi cho mình với?
Mình muốn mọi người có thể tự thiết kế Dialpad cho riêng mình!
Thanks!

AnhPheCT

Có ai có phần mềm làm skin không? Nếu có thì gửi cho mình với?
Mình muốn mọi người có thể tự thiết kế Dialpad cho riêng mình!
Thanks!

Tải 1 skin dialerpad mẫu về bung nén file *.cab ra. Dùng photoshop sửa lại.... làm xong save theo dialerpad mẫu. Đóng gói file *cab, hoặc copy đè vào thư mục windows\

trucza

Sao em thấy ít skin cho VGA quá vậy các Bác???

Last edited by a moderator: