• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: GIAO DIỆN DIALPAD CHO WM5 & WM6

thekhoa202302

Nguyên văn bởi loitraitim490 Xem Bài gửi
Anh ơi! Cái này cài vào rùi ấn vô cái hình đt ở giữa ra danh sách người gọi nhưng chỗ này vuốt ko đc, chữ nó đè lên nhau. Lamd sao khắc phục a?
Ừ mình cũng bị. Nhưng ko sao.
Tìm Contacts thì đã có nút Contacts rồi.
Còn ko thì Menu/Call History cho nó lẹ.
Còn ko nữa thì vuốt thẳng vào nó luôn, khỏi bấm cái Dialpad xuống là hết bị à. ;;)

Do lỗi của Build đấy các bạn à! Các bạn úp bản từ 21728 trở lên sẽ hết thôi!

Iphone Dialer Skin

IPhone Dialer Black v.3.5e

Giao diện DialPad giống với iPhone phiên bản 3.5

hackingtheinbox

bản này có dùng được cho wm6.5 không bạn! mình cài vào mà nó hoạt động không đúng chức năng ! hiển thị một nữa củ nữa mới nữa!

qqonline33

Minimal DIALER (REDIAL AND SMARTDIALING!!) 1.3

Hỗ trợ RedialSmartDialing

Cài xong nhớ Reset lại máy nhé!

lieumang

chào các bạn mình gặp phải một vấn đề như thế này . Mình xài WM6.5 nhưng mình gặp khó khăn với cái dialer . Trước mình sử dụng ĐT nokia có bàn phím thì khi gọi ai đó thì chỉ cần ấn phím đầu có tên người ấy ( VD gọi Hoàng thì ấn chữ H sẽ ra nhưng người tên Bắt đầu là H và sau đó tìm tới Hoàng để gọi ) mặc dù cũng chưa phải hoàn hảo nhưng it ra mình vẫ sử dụng 1 tay để làm được ( như đi trên xe máy chẳng hạn ) tuy nhiên với ƯM thi lai khó khăc hơn nhiều vì muốn làm như vậy thì phải vào trong phần contact rồi ấn hiên cái pad lên ( cái pad này là bàn phím ảo nên phim rất nhỏ khó có thể ấn chính xác khi đang di chuyển được ) . Vậy các bạn có biết cái dealer nào cho phep mình xài các phim 1(ABC) 2(EFG)..... để tìm tên người cho tiện không ?
thanks các bạn

QuangThang89

chào các bạn mình gặp phải một vấn đề như thế này . Mình xài WM6.5 nhưng mình gặp khó khăn với cái dialer . Trước mình sử dụng ĐT nokia có bàn phím thì khi gọi ai đó thì chỉ cần ấn phím đầu có tên người ấy ( VD gọi Hoàng thì ấn chữ H sẽ ra nhưng người tên Bắt đầu là H và sau đó tìm tới Hoàng để gọi ) mặc dù cũng chưa phải hoàn hảo nhưng it ra mình vẫ sử dụng 1 tay để làm được ( như đi trên xe máy chẳng hạn ) tuy nhiên với ƯM thi lai khó khăc hơn nhiều vì muốn làm như vậy thì phải vào trong phần contact rồi ấn hiên cái pad lên ( cái pad này là bàn phím ảo nên phim rất nhỏ khó có thể ấn chính xác khi đang di chuyển được ) . Vậy các bạn có biết cái dealer nào cho phep mình xài các phim 1(ABC) 2(EFG)..... để tìm tên người cho tiện không ?
thanks các bạn

Bạn tìm và cài bộ Dialpad nào có hỗ trợ smathdialpad là có thể làm được điều ấy, khi vào giao diện Dialpad bạn chỉ việc bấm số đầu thì sẽ hiện danh sách tên người có số đầu như thế, chúc vui :)

lieumang

cảm ơn bạn . Hiện tại thì cái dialpad của mình cũng đã làm được cái này . VD số hoàng la 090123124132131 thì khi mình ấn số 090123 nó sẽ hiện nhứng người có số đầu là vậy ( gồm cả hoàng ) tuy nhiên thông thường các bạn lưu danh bạ thì chỉ nhớ tên thôi chứ đâu có nhớ số đâu . Có chức năng nào mà cho phép mình tìm theo tên bằng phím không ?

QuangThang89

cảm ơn bạn . Hiện tại thì cái dialpad của mình cũng đã làm được cái này . VD số hoàng la 090123124132131 thì khi mình ấn số 090123 nó sẽ hiện nhứng người có số đầu là vậy ( gồm cả hoàng ) tuy nhiên thông thường các bạn lưu danh bạ thì chỉ nhớ tên thôi chứ đâu có nhớ số đâu . Có chức năng nào mà cho phép mình tìm theo tên bằng phím không ?

Trong danh bạ có thanh tìm kiếm nằm ở phía trên đó bạn, bạn vào đó nhập vào chữ cái đầu của 1 tên thì sẽ tự động hiện tên bạn cần tìm đó thôi, chúc thành công :)

lieumang

đúng như bạn nói là trong contact có thanh chữ cái phía trên để tìm tuy nhiên cái dòng này rất nhỏ , người nào không có móng tay thì hơi khó sử dụng ( phải sử dụng cây viết ) Điều này không thuận lợi khi bạn goi trong lúc khẩn cấp hoặc trong lúc không có đủ 2 tay để một tay cầm một tay chọt . Mình không biết nhưng phím trong diealer ngoài hiển thị chữ số nó còn hiển thì các kí tự A-Z
VD phím số 1 (ABC) phím số 2 (DEF) giống như phím điện thoại thông thường vậy
Mình không biết các sử sụng nhưng phím này để tim danh bạ cho nhanh ( vì nút của nó to )
Mỗi lần ấn vào nó chỉ ra số thôi :D

QuangThang89

Đã xài PPC thì chấp nhận vậy đi bạn àh, vì WM thiết kế chủ yếu là xài bút nên các icon ko lớn, chờ sau này WM7 ra đời thi vấn đề của ban chắc sẽ được khắc phục đó, về vấn đề chữ trên Dialpad thì bạn thử hỏi các bro xem, vì mình it khi để ý đến vấn đề này, thân :)

AnhPheCT

Tachi Phone Canvas 3.0 cho VGA - Skin!

chung_cb2002

cho xinh bản QVGA đi bạn đẹp quá!

TL: Đây là 1 Dialer PhoneCavas đầy đủ nhất! Tui mà Resize được trở thành KTV lâu rồi!! Đâu phải khổ thế này!! Đang dùng màn hình QVGA năng nĩ Tachi bên XDA Resize lại Ông phán 1 câu xanh rờn "Không còn tình yêu cho QVGA cùi bắp, Đang dành thời gian cho những dòng PPC mới hơn, đẹp hơn" Bó tay!!

Last edited by a moderator:

hangxin

trong smart dial có đấy bạn.tìm nhanh lắm,vi dụ bạn muốn tìm tên hoàng,cứ theo letter ma bấm 46246, chắc chán sẽ ra