• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: GOOGLE MAP CÁC PHIÊN BẢN

AnhPheCT

Em mới dùng Google Map, các bác cho em hỏi có data bản đồ để download như dùng Vietmap không hay phải online. Nếu có cho em xin link. Thanks

Không cần có Bản đồ đâu!! Sử dụng khi có kết nối GPRS, Wifi hay Sync với máy tính. Lấy dự liệu từ Internet qua vệ tinh định vị nhờ GPS, nếu máy ko có GPS thì ko chính xác vị trí lắm!

caothanhhai

Bác cho em hỏi Update Googmap bằng 3G với ???
Nếu với GPRS hay Wifi thì rất chính xác nhưng với 3G nó toàn cho em ra giữa sông Hồng thôi !!!

dangchitrung

mình không tin tưởng gôglemaps lắm
sử dụng gprs thì có lúc đúng, lúc không mặc dù thử dò sóng tại cùng 1 điểm là nhà mình
còn bật gps lên còn sai trầm trọng hơn, lúc nào cũng chỉ cách nàh ít nhất là 1km
khi chạy về My Tho bắt lên thì thấy mình vẫn còn ở HCM
bó tay luôn

AnhPheCT

Google Maps 4.0 with Google Buzz support

Google Maps 4.0.0 (#81) with Google Buzz support (mạng xã hội của Google)
Phiên bản mới hổ trợ mạng xã hội (Google Buzz)

Link download:

Google Maps 4.0 with Google Buzz support

Tham khảo Google Buzz
for mobile:

http://www.google.com/mobile/buzz/

Chỉnh sửa cuối:

manfjshjng

google maps nên ngồi 1 chỗ check thì hay bị sai lệch chút trong phạm vi vài trăm m nhưng nếu đi trên đường, nhất là chỉ vị trí chỉ đường thì chính xác lắm ^.^ , có điều cái đường mà google chỉ ít khi là đừong tối ưu ngắn nhất, nhiều khi chỗ vòng ngắn đi nhanh nó ko chỉ, chỉ đi đừong vòng dài chết bà lun .>.<

doanduyngoc

em thấy Google map hỗ trợ cả 3D cho window phone rồi mà. Làm thể nào upgrade google maps lên phiên bản mới cho em HD2 được nhỉ? Nếu cài mới thì có 2 phần mềm google maps lận?.

AnhPheCT

em thấy Google map hỗ trợ cả 3D cho window phone rồi mà. Làm thể nào upgrade google maps lên phiên bản mới cho em HD2 được nhỉ? Nếu cài mới thì có 2 phần mềm google maps lận?.
Làm gì có 2 phần chẳn qua là 2 shortcut thôi!! Bạn xóa đi 1 shortcut GoogleMaps.lnk là xong!! Phiên bản v4.1 này hổ trợ google voice search bằng giọng nói tiếng Anh đấy!!

payken

GoogleMaps v4.1.0 (#44)

Google maps cập nhật phiên bản mới! Với Voice search

Click here to enlarge

Link Download:

GoogleMaps v4.1.0 (#44)
Bản này không có chế độ xem qua vệ tinh nhỉ, chỉ xem được bản đồ vẽ à.

AnhPheCT

GoogleMaps v4.1.1(#1)
(Cập nhật ngày 20/07/2010)

Cập nhật bản đồ mới, nhiều chức năng mới, fix lỗi một số dòng máy!!

Link tải kèm

GoogleMaps v4.1.1(#1)

Chỉnh sửa cuối:

vamcodongoi

nhưng sao toi cài bản 4.1 cho htc tytn ii việc định vị bằng vệ tinh không còn chính xác nũa. không hiểu tại sao vì dùng vietmap độ lệch chỉ vài met.

AnhPheCT

nhưng sao toi cài bản 4.1 cho htc tytn ii việc định vị bằng vệ tinh không còn chính xác nũa. không hiểu tại sao vì dùng vietmap độ lệch chỉ vài met.

Dùng GoogleMaps kèm theo 1 mail Gmail khi đăng nhập Gmail, (cấu hình cổng COM4, Tốc độ 9600, bậc GPS lên, cho TyTNII của) hình như GoogleMaps định vị chính xác từng mét đấy. Thử đi nhé.

NhatToai

Super V.I.P
GoogleMaps v4.1.1(#1)
(Cập nhật ngày 20/07/2010)

Cập nhật bản đồ mới, nhiều chức năng mới, fix lỗi một số dòng máy!!

Link tải kèm

GoogleMaps v4.1.1(#1)

Link không down được xin coi lại dủm
Link đó cũ lắm rồi,bản 4.1.1 là mới nhất đấy.Bạn tải theo link bài quote theo ở trên hoặc tại đây
http://www.google.com.vn/url?sa=t&s...sg=AFQjCNE6WpRN2pQHoLVbJwzQXcNe8Ej6Ww&cad=rja

Chỉnh sửa cuối: