• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: GOOGLE MAP CÁC PHIÊN BẢN

AnhPheCT

Google Maps v 3.0.1.5 New! Update GPS!!

Google Maps v 3.0.1.5 New! Update GPS!!

Link Download:

Chỉnh sửa cuối:

linhcan

Em đang dùng HTC Cruise, mua vè có sẵn Google Map V.2.2.0.23. Em táy máy nhấn vào Option/reset google maps, thế là nó về nguyên thủy, tức là nó chỉ em đang đứng ở tận Berkeley chứ ko phải ở Giãng Võ - Hà Nội như lúc đầu mới sờ đến soft này. Nhờ bác nào chỉ giáo giúp em vụ này với hic hic

incon_incon

Có cách nào cho cái này dùng Offline ko các bác :( Cái này mà dùng được Offline thì tuyệt vời

AnhPheCT

Em đang dùng HTC Cruise, mua vè có sẵn Google Map V.2.2.0.23. Em táy máy nhấn vào Option/reset google maps, thế là nó về nguyên thủy, tức là nó chỉ em đang đứng ở tận Berkeley chứ ko phải ở Giãng Võ - Hà Nội như lúc đầu mới sờ đến soft này. Nhờ bác nào chỉ giáo giúp em vụ này với hic hic

Có gì đâu gõ vào ô tìm kiếm (Map Search) từ VIETNAM xong Zoom đến nơi cần tìm thì add Favorites thì lưu lại chổ đó chứ gì!!! Bạn nên cài Bản Google Maps 3.0.16 mới nhất có Latitude luôn!!

olestar10

Bác nào có bản dùng cho O2i (WM 2003 SE) cho mình dùng ké với. Các bản ở trên kia đều không cài được.

trungkgkg

có bạn nào đã xài máy inov8 (i8510) và cài được map mới này không.Sao máy của mình cài thì nó báo rằng chương trình đã cài đặt k biết làm sao để cập nhật được nữa.xin các bạn chỉ dùm mình nghe.Cám ơn các bạn rất nhiều

drumer

cho em hỏi o2 atomlife có dùng được không ạ,em cài googlemap mà nó toàn báo lỗi 183 gì đó,nó có data gì ko hay chỉ cài ra máy là xong.thank

AnhPheCT

cho em hỏi o2 atomlife có dùng được không ạ,em cài googlemap mà nó toàn báo lỗi 183 gì đó,nó có data gì ko hay chỉ cài ra máy là xong.thank

GoogleMap này sử dụng cho các loại PPC!! Muốn sử dụng được Máy Bạn phải kết nối GPRS thành công và Online bằng GPRS nhé!! Không có GPRS máy báo lỗi là phải rồi!! Xài cái này tốn tiền GPRS nếu ko có Wifi hay Sync với PC!!

ecoli

OK!! Mới nhất hổ trợ layer (Đa lớp)!! cài vào Main nhé!! Mới hổ trợ TouchFlo được!! Chúc vui vẻ!!

Trước giờ mình cài vào Storage Card, sau đó mới phát hiện không dùng được TF. Giờ cài lại vào Main thì hiển thị tiếng Việt không được: chỉ có chữ nào đậm mới đúng dấu, những chữ nào bình thường thì ra ô vuông hết. không hiểu tại sao? trong khi các chương trình khác trong máy vẫn hiện tiếng Việt bình thường. Trước kia khi cài vào thẻ mình không bị lỗi này. Có bạn nào bị hoặc khắc phục được xin chỉ giúp.

AnhPheCT

Trước giờ mình cài vào Storage Card, sau đó mới phát hiện không dùng được TF. Giờ cài lại vào Main thì hiển thị tiếng Việt không được: chỉ có chữ nào đậm mới đúng dấu, những chữ nào bình thường thì ra ô vuông hết. không hiểu tại sao? trong khi các chương trình khác trong máy vẫn hiện tiếng Việt bình thường. Trước kia khi cài vào thẻ mình không bị lỗi này. Có bạn nào bị hoặc khắc phục được xin chỉ giúp.
Cài hết các fonts ở Tab này. Xong Reset lại máy OK!! Mình dùng tấc cả các font đấy:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=778651&postcount=1

DJT

Bác ecoli cài trên máy HTC Touch 3G và xài bản Rom Ver13 của bác Phạm Quang à? Bản Rom này có tiếng Việt sẵn trong đó mà vẫn phải cài thêm mấy font: Arial, Tahoma ... thì nó Google Map nó mới hiểu được tiếng Việt sao bác AnhPhe076? Thanks!

TL: Mình xài bản Rom nước ngoài của Abusalza U-X2 v.9!

Last edited by a moderator:

ecoli

Bác ecoli cài trên máy HTC Touch 3G và xài bản Rom Ver13 của bác Phạm Quang à? Bản Rom này có tiếng Việt sẵn trong đó mà vẫn phải cài thêm mấy font: Arial, Tahoma ... thì nó Google Map nó mới hiểu được tiếng Việt sao bác AnhPhe076? Thanks

Mình đang bàn về bản rom chuẩn từ HTC bạn à. Thanks

ductan

Bác nào có hường dẫn rõ ràng các chức năng của Google Map vui lòng cho mình xin link .Chân thành cám ơn các bác