• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ ~ PC & LAPTOP .:: DELL ::.

DucLong

Super V.I.P
Em có con Dell Inspiron 1464, có ai chỉ giùm em làm sao mà đóng nắp màn hình xuống mà máy ko bị tắt, tại mỗi lần mún nghỉ xíu, em hay đóng nắp màn hình máy xuống thế là em nó tắt nguồn luôn!
Bạn bấm vô chỗ cục pin báo xạc xem nó có cho thiết lập chế độ sleep ở đó không.

Hungnokia3300

Well-Known Member
Vào Control Panel / power options / tab advanced
Xem dòng "when i close the lid of my portable computer" là gì:

- DO nothing: không làm gì cả
- Stand by: tắt chờ
- Shutdown: tắt máy

Máy của mình thì chọn Do nothing cho nó chắc chắn, vì đang dùng chỉ gập tạm không cần để chế độ tắt chờ làm gì cà.

Em mới tậu con Dell Latitude D630 cấu hình như sau
Chip C2D T7300 2.0 VGA Quadro MVS 135M 256MB HDD 320 Ram 4gh PIN hơi lởm một tí giá 8t. Mọi người cho hỏi giá như vậy có ổn không? Đây là lần đầu tiên em mua máy, không biết gì cả. Mong các bác tư vấn hộ

ahojmimi

tình hình là tui mới sắm được cái tai nghe bluetooth nokia BH 505, và đang dùng máy dell latitude x300( có cổng bluetooth, và dùng win xp). bác nào biết cách kết nối hai thằng này với nhau để tai nghe phát ra âm thanh không ? bởi vì tôi đã kết nối được hai thằng với nhau nhưng cái tai nghe không chịu phát ra âm thanh(mặc dù đã chỉnh đủ mọi cách). cảm ơn bất cứ sự trợ giúp nào của các bác !

ThaiChienvn

Các anh cho em hỏi cách khắc phục ạ.!
Chiếc lattop Dell của em có hiện tượng: Tất cả PM chạy xong đã hiển thị trên Desktop đều không bình thường. VÌ nó đều chung một biểu tượng. VD như: em chạy PM Yahoo Nhưng nó lại là biểu tượng Windosw Mediaplay. VÀ NGƯỢC LẠI. em kích chuột phải để chuyển về Biểu tưởng yahoo kia để chuyển về chính biểu tượng Yahoo thì Windosw Mediaplay lại trở thành Yahoo. "Và tất cả PM trên Desktop đề chuyển theo với nhau như vậy. NGOẠI TRỪ My Computer. VÀ CŨNG TẤT nhiên là mở Ứng dụng để sử dụng thì không được":D:-?? Giờ em muốn Trên Desktop có những chương trình nào thì là biểu tượng của chính chương trình đó ạ.?! VÌ không đúng nó sẽ không mở ra được.

AndyCuong

Supper Moderators
Các anh cho em hỏi cách khắc phục ạ.!
Chiếc lattop Dell của em có hiện tượng: Tất cả PM chạy xong đã hiển thị trên Desktop đều không bình thường. VÌ nó đều chung một biểu tượng. VD như: em chạy PM Yahoo Nhưng nó lại là biểu tượng Windosw Mediaplay. VÀ NGƯỢC LẠI. em kích chuột phải để chuyển về Biểu tưởng yahoo kia để chuyển về chính biểu tượng Yahoo thì Windosw Mediaplay lại trở thành Yahoo. "Và tất cả PM trên Desktop đề chuyển theo với nhau như vậy. NGOẠI TRỪ My Computer. VÀ CŨNG TẤT nhiên là mở Ứng dụng để sử dụng thì không được":D:-?? Giờ em muốn Trên Desktop có những chương trình nào thì là biểu tượng của chính chương trình đó ạ.?! VÌ không đúng nó sẽ không mở ra được.

nếu bạn dùng windows 7 là máy tính của bạn đã diễm virus rồi , tạo user mới là hết àh.

odeon1983

Em muốn cài lại Win XP cho cái laptop Dell Vostro 1500, mà quên pass của Doc rồi thì phải làm sao??
HELP ME.... TKS..

Center_Silicon

Các bạn có biết phần mềm nào bảo mật cho laptop tốt ko ? Làm cho chiếc máy của mình chỉ có mình mới có thể sử dụng đc thôi đó ! Ai biết phần mềm gì hay share cho ae với nhé ! Thanks các bạn trước nha ...