• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: SKIN/ICONS CHO SPB POCKET PLUS

kanzuyos

hỏi ngược đời ..!!!

em hỏi câu này, các bác đừng cười nhé :D
em muốn lấy lại file *.icon hay *.png từ các file *cab hay *.exe mà các bác đã post lên thì làm thế nào ạ.
cám ơn. !!! :D :D :D

romeonuoiheo

mình cài vào máy và cài vào thẻ lun rồi, nhưng sao chằng thấy chồ nào đổi qua themes mới cài vào vậy . ai biết chỉ giùm với. cám ơn nhìu nhìu

lamcuong

G.A.N.T Icons (QVGA - VGA)

Đã có bộ skin G.A.N.T cho Wisbar Advance 3.x thì không thể thiếu G.A.N.T Icons cho Spb Pocket Plus 4.x được :D.

lamcuong

Icons hỗn hợp (QVGA - VGA)

em hỏi câu này, các bác đừng cười nhé :D
em muốn lấy lại file *.icon hay *.png từ các file *cab hay *.exe mà các bác đã post lên thì làm thế nào ạ.
cám ơn. !!! :D :D :D

Khá khó khăn đó bạn! Mình cũng đã làm thử bằng cách đổi đuôi file ảnh .dat thành .rar rồi dùng Winrar xã nén ra (vì trong đó có file ảnh .bmp) nhưng không được do nó được bảo vệ bằng mật khẩu :-??.

Bạn có thể lấy các file ảnh *.png từ các bộ Icons dưới này vì nó có đính kèm luôn trong file .zip:

Christmas Time Icons

Mozilla Icons

Cartoon1 Icons
Cartoon2 Icons
Cartoon3 Icons
CartoonOffice Icons

Chúc vui! :)

langtuthl

lamcuong ơi!Mình muốn chuyển bộ icons của mình sang dạng file .dat để dùng được cho Spb Pocket Plus v4.x,nhưng khi mình vào trang chuyển đổi file trực tuyến của Spb thì mình vẫn ko làm sao mà chuyển đổi được.Khi mình ấn Send xong thì toàn bị " Error. WinRAR archive (neu).rar file does not have 32 pixels in height.":-/.Nếu bạn có phần mềm chuyển đổi thì cho mình xin nhé.

ancola66

Super V.I.P
lamcuong ơi!Mình muốn chuyển bộ icons của mình sang dạng file .dat để dùng được cho Spb Pocket Plus v4.x,nhưng khi mình vào trang chuyển đổi file trực tuyến của Spb thì mình vẫn ko làm sao mà chuyển đổi được.Khi mình ấn Send xong thì toàn bị " Error. WinRAR archive (neu).rar file does not have 32 pixels in height.":-/.Nếu bạn có phần mềm chuyển đổi thì cho mình xin nhé.
Trả lời hộ Lamcuong:D: trước khi chuyển đổi thì bạn phải resize các icon của bạn thành kích thước 32x32 đối với QVGA và 64x64 đối với VGA trước đã và phải được tạo trên nền trong suốt

lamcuong

Ancola66 nói đúng đó bạn cần phải resize lại các icons thành kích thước 32x32 (QVGA), 64x64 (VGA) và tạo các icons đó trên nền trong suốt (Transparent) rồi lưu nó lại dưới dạng file ảnh .png (32bit hoặc 24bit). Xong xuôi hết thì đưa vào trang này để chuyển đổi: http://www.softspb.com/downloads/PocketPlus/iconset/iconset.php
Tại trang này bạn có thể đưa các bộ icons (.png) có khích thước 16x16, 32x32, 64x64 vào và đặt tên cho nó, gõ mã bảo vệ rồi bấm Send để chuyển. Sau khi chuyển xong bạn sẽ nhận được link tải file (tên mà bạn đặt trước đó).zip, trong đó gồm có file ảnh .dat, file cài đặt .exe và file cài đặt .cab . Bây giờ chỉ việc cài đặt vào máy thôi :D.

Nếu bạn có nhiều icons cần chuyển thì bạn nên tạo một file ảnh nền Transparent dạng file .png có kích thước (số lượng icons cần chuyển x 32) x 32, xong lần lượt Paste từng icons vào đó giống như các tấm ảnh minh họa các bộ icons mà mình đã up ở trên (Ví dụ mình cần chuyển 10 icons thì sẽ tạo tấm ảnh .png có kích thước 320x32). Đối với VGA thì cũng làm tương tự chỉ thay 32 thành 64.
Chúc vui! :)

Chỉnh sửa cuối:

wasabi2702

Mấy bác có thể hướng dẫn rõ hơn cho mình về vụ chuyển đổi icons được ko?

lamcuong

Mấy bác có thể hướng dẫn rõ hơn cho mình về vụ chuyển đổi icons được ko?

Ở trên cũng đã hướng dẫn khá rõ rồi mà bạn 8-|. Tóm lại, bạn chỉ cần resize lại các icons thành kích thước 32x32 (QVGA), 64x64 (VGA) trên nền trong suốt (Transparent) rồi lưu nó lại dưới dạng file ảnh .png.
Nếu có nhiều hơn 1 icon thì bạn chỉ cần tăng kích thước chiều dài ra thêm 32pixel cho mỗi icon (hoặc 64 đối với VGA) để chèn thêm icons vào, cứ làm như thế cho hết các icons mà bạn muốn chuyển.
Ví dụ như hình minh họa ở dưới bạn sẽ thấy file ảnh .png gồm 3 icons trên nền trong suốt.

Bạn cứ làm giống như thế rồi up file ảnh .png của bạn lên trang này để chuyển đổi: http://www.softspb.com/downloads/PocketPlus/iconset/iconset.php
Chúc bạn thành công :).