• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

thanhquang123

Giúp em với các pro ơi

Con p990i của em nó bị đứt cáp bàn phím flip em đã tháo bàn flip ra ma cái đèn flas nó cứ sáng hòai.pro nào chỉ cho em cách tắt nó đi với.tiện thể cho em hỏi giá cái bàn phím flips khỏang bao nhiêu tiền để em thay

tommynguyen1961

Con p990i của em nó bị đứt cáp bàn phím flip em đã tháo bàn flip ra ma cái đèn flas nó cứ sáng hòai.pro nào chỉ cho em cách tắt nó đi với.tiện thể cho em hỏi giá cái bàn phím flips khỏang bao nhiêu tiền để em thay

Bạn vào setting chình auto cho nó tự tối màn hình la ko bị tình trạng trên.
flip bàn phím này giờ hơi khó okie61, giá khoảng 500k ở trong hãng.

edth

Tìm chỗ sửa lỗi sóng P1i

Hi các bạn !!
Mình dùng máy P1i mấy năm rồi. Hôm trước làm rơi máy và hỏng mất phím Jog Dial. Mình kiếm được phím rồi mang ra hàng tháo phím cũ thay phím mới. Thay xong bật máy có hiện tượng cột sóng chập chờn, thỉnh thoảng lại mất sóng rồi lại tự search được mạng. CŨng có khi mãi không search được mạng. Mang ra hỏi ở một của hàng thì được trả lời máy P1i đã hàn vào board mạch rồi hay hỏng sóng lắm. Thử master reset máy rồi vẫn bị thế. Mang ra An Ba ở HBT thì họ trả lời máy cũ (không có đồ thay) không nhận sửa.
Bạn nào có kinh nghiệm hoặc biết chỗ sửa thì tư vấn cho mình với.
Thanks nhiều
hoangptvn@yahoo.com

tommynguyen1961

Hi các bạn !!
Mình dùng máy P1i mấy năm rồi. Hôm trước làm rơi máy và hỏng mất phím Jog Dial. Mình kiếm được phím rồi mang ra hàng tháo phím cũ thay phím mới. Thay xong bật máy có hiện tượng cột sóng chập chờn, thỉnh thoảng lại mất sóng rồi lại tự search được mạng. CŨng có khi mãi không search được mạng. Mang ra hỏi ở một của hàng thì được trả lời máy P1i đã hàn vào board mạch rồi hay hỏng sóng lắm. Thử master reset máy rồi vẫn bị thế. Mang ra An Ba ở HBT thì họ trả lời máy cũ (không có đồ thay) không nhận sửa.
Bạn nào có kinh nghiệm hoặc biết chỗ sửa thì tư vấn cho mình với.
Thanks nhiều
hoangptvn@yahoo.com

hàn ở đây là hàn cái gì vào board mạch? Bạn nói cụ thể nhé.
Bạn hãy thử up lại FW xem tình trạng máy thế nào nhé.
Chúc bạn thành công.