• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

misslover

đã bỏ máy này khá là lâu giờ muốn dùng lại nó nhưng em lại không có sơ đồ để bung máy ra và lau chùi thậm chí sơn sửa cho em nó :( mà hồi trước có xem qua cái sơ đồ khác chi tiết và đoạn video của những bro trên đây hiện....nếu các mod có thì cho em xi nhé :D....đẫ bỏ quá lâu giờ nhjn lại vẫn còn 1 vài người comment trên này mừng quá :D

link của bạn nek : P990i: http://www.mediafire.com/?wtmtkb13dtn

krapdicen

cái màn hình p990i giờ bao nhiêu tiền các bác?
điện thoại em vừa bị hư màn hình đang cần mua màn hình thay

tommynguyen1961

cái màn hình p990i giờ bao nhiêu tiền các bác?
điện thoại em vừa bị hư màn hình đang cần mua màn hình thay
cái màn hình khoảng 500k mà hơi khó kím vì hàng này cũng lâu quá rôì.Bạn có thể mua chính hãng may ra có.

ttvn91

Mua vỏ mới và bàn phím qwerty cho P990i

Lâu lắm rồi mình mới quay lại forum, nhanh thật...thời gian trôi đi thấm thoát gần 4 năm rồi từ ngày dùng P990i. Bây giờ nhìn nhiều mẫu điện thoại mới ra đời mình vẫn ưng SE P990i hơn cả vì đã quen dùng, cũng như bỏ rất nhiều công sức cài cắm hack mod. Chỉ buồn một cái là em nó cũ quá, vừa cũ cả phần cứng mà cả phần mềm (hôm đầu năm mới 2012 Slick chat nó báo hết hạn dùng buồn không để đâu cho hết)

Mình có ý định mua bộ vỏ và bàn phím mới, máy giờ chỉ dùng lướt web, để giao diện đẹp, ít voọc, và đầu tư mua thêm 1 em smartphone nữa. Topic lập ra chỉ mong gọi lại một số anh em còn trung thành với UIQ3 vào họp mặt chút ít, tư vấn cho mình chỗ mua cũng như còn cách nào để tiếp tục sử dụng phần mềm chat Slick không, mình dùng Slick rất tiện và cũng quen rồi nên chẳng thể dùng phần mềm nào khác được nữa. Còn bộ vỏ mới + bàn phím mua loại tốt coi như giữ P9 lại làm đồ cổ xa xỉ :))

Nhớ anh em UIQ3 quá :D

tuiyeupnno

cho em hỏi bjo trên trang chủ se kô còn phần update fw cho se p990i thì up kiểu gì đây?con của em vẫn đang dùng fw cũ.,mong dc các bác giúp^^

tiennga

mình có con sony G900 bị lỗi bạn nào giúp mình vs

mình xài em sony g900.bgio cứ bật máy là bi đơ rồi khởi động lại.nếu khi lên hình thì chạy rất chậm và 1 lúc là khởi động lại.lúc đó màn hình tối đi.ae nào biết cách khắc phục chỉ mình.tks các bạn

tommynguyen1961

mình xài em sony g900.bgio cứ bật máy là bi đơ rồi khởi động lại.nếu khi lên hình thì chạy rất chậm và 1 lúc là khởi động lại.lúc đó màn hình tối đi.ae nào biết cách khắc phục chỉ mình.tks các bạn

lần sau post bài cho đúng nơi nhe bạn. Bạn qua mục thảo luận mà post bài vì đây là mục ứng dụng chuyên đề.
Trả lời câu hỏi của bạn : Máy của bạn đã bị đụng 1 file chương trình nào đó mà bạn cài đặt vô nên mới dẫn tới nguyên nhân máy hay khởi động lại hoài.
Cách khắc phục tốt nhất là bạn nên up lại FW mới là sẽ không còn bị khởi động lại nữa đâu.
Chúc bạn thành công.

hoanghai_188

Giúp em con P1i

Có đứa bạn gọi cho e vào con P1i. Em quên lưu số. Bây giờ mở nhật ký cuộc gọi ra thì không có nữa. Do quá lâu. Không biết có phần mềm gì có thể khôi phục lại nhật ky điên thoại của em không nhớ. Các bác giúp em. Cực kỳ quan trọng ạ.

tommynguyen1961

Có đứa bạn gọi cho e vào con P1i. Em quên lưu số. Bây giờ mở nhật ký cuộc gọi ra thì không có nữa. Do quá lâu. Không biết có phần mềm gì có thể khôi phục lại nhật ky điên thoại của em không nhớ. Các bác giúp em. Cực kỳ quan trọng ạ.

pó tay.com. Nếu nhật ký đt ko xoá dù lâu cỡ nào nó cũng còn trong đó. Khi đã xoá rồi thì chỉ còn lên web của mạng dt nào bạn xài xem có hiển thị trong đó ko nếu bạn có đăng ký tài khoản của bạn.

MinhThang

Manager
Hồi mình sài con N92 thì có cách coi lại được, mình cũng có chia sẻ 1 Topic bên V3, còn UIQ thì không biết có sài được như vậy không?

hoanghai_188

pó tay.com. Nếu nhật ký đt ko xoá dù lâu cỡ nào nó cũng còn trong đó. Khi đã xoá rồi thì chỉ còn lên web của mạng dt nào bạn xài xem có hiển thị trong đó ko nếu bạn có đăng ký tài khoản của bạn.

Trong muc Call Log của P1i nó chỉ lưu nhật ký từ ngày 20-4 tới giờ. Còn sdt em cần xem thì vào ngày 14-3 :(. Em không xóa nhật ký cuộc gọi mà.hix. Không biết máy nó có lưu ở đâu đó không nhở

Taki7610

Unlock_GSM
Trong muc Call Log của P1i nó chỉ lưu nhật ký từ ngày 20-4 tới giờ. Còn sdt em cần xem thì vào ngày 14-3 :(. Em không xóa nhật ký cuộc gọi mà.hix. Không biết máy nó có lưu ở đâu đó không nhở

Lưu dữ liệu rồi khôi phục lại máy xem sao bạn.

tommynguyen1961

Mình nhớ là có tháo sim ra 1 lần. Không biết có phải vì thế mà mất đi nhật ký các cuộc gọi về trước hay không? :)
Tháo sim ra cũng đâu bị mất call log vì call log nó lưu trong máy dt của bạn mà.
Nếu như bạn nói là máy đang lưu từ ngày 20/4 mà số bạn cần là 14/3 thì có thể là do trong setting bạn chọn chế độ tự xoá sau mỗi tháng nên nó mới bị mất. Bạn nên tắt bỏ chế độ này để tránh tình trạng trên.
Giờ thì chỉ còn cách lên trang web mạng dt bạn đang sử dụng đăng nhập tài khoản số dt của bạn vaò để tra call log trong những ngày mà bạn muốn tìm.
Lưu ý chỉ có thể tìm dc khi trước đó bạn có đăng ký tài khoản trên web đó.
Nếu chưa đăng ký thì bạn ko thể tìm dc đâu.Nó chỉ lưu khi bạn đã có đăng ký thông tin trên web mạng dt bạn sử dụng.
Chúc bạn mau sớm tìm dc số dt mà bạn cần để rủ bạn ấy đi nhậu hàn huyên tâm sự. :D

Huynh_chelseafc

các pro vào giúp cho em con p1i với

tình hình là e mới chạy lại phầm mềm . về nhà thì e cài được capssith rồi.xong em format lại máy thi bây giờ k biết tại sao e k cài được nữa.một số phầm mềm trước đpây cũng không cài được. chỉ cài được explre 122 thôi. cập nhật lên phiên bản 151 thi k được.cập nhật xong mà nó cũng không cài đặt đc. cũng không cài đc tiếng việt. ai biết nó bị làm sao thì giúp e với.
thank