• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

natta

Anh em nào xài W95p/M600 vào chơi

Có anh em nào xài con này thì vào đây bàn luận với mình nhé:mad:), mình đang xài em W950, đã up FW mới nhất, mọi cái đều tuyệt chỉ có tội sao em nó mở Message lâu quá, giả sử đi đường mà xem tin nhắn rùi bị giựt điện thoại thì chắc về đến nhà thằng cướp Message mới mở xong :-??, mỗi lần đọc tin nhắn là đợi gần chít không khác gì em hột xoài QD cũ mèm, có anh em nào bị như vậy ko ? Cách khắc phục thế nào???Help me plz
Loa ngoài con này có ae chê dở, ae thử copy mp3 chất lượng cao (mình xài 196 ko) nghe đảm bảo khác, hehe, mời bà con vô mình cùng 8 và mở hội W950 cũng đựoc á :D

tinh_la_gi

Administrator
Ai biết cách cài ứng dụng java mà không bị Untrusted không , mỗi lần khởi động là cứ bị thằng Midlet báo phiền phức quá .

Vào nếu cài trên thẻ thì xóa thư mục hệ thống của Java ra là xong thôi .. còn lở cài vào máy mà Remove ra không hết thì phải Fm máy lại thôi

Có anh em nào xài con này thì vào đây bàn luận với mình nhé:mad:), mình đang xài em W950, đã up FW mới nhất, mọi cái đều tuyệt chỉ có tội sao em nó mở Message lâu quá, giả sử đi đường mà xem tin nhắn rùi bị giựt điện thoại thì chắc về đến nhà thằng cướp Message mới mở xong :-??, mỗi lần đọc tin nhắn là đợi gần chít không khác gì em hột xoài QD cũ mèm, có anh em nào bị như vậy ko ? Cách khắc phục thế nào???Help me plz
Loa ngoài con này có ae chê dở, ae thử copy mp3 chất lượng cao (mình xài 196 ko) nghe đảm bảo khác, hehe, mời bà con vô mình cùng 8 và mở hội W950 cũng đựoc á :D
Đã có chuyên đề rồi ... chú ý kô lập topic quá nhiều

ANPHAT

Giúp đỡ về Doccument to go cho P990i

Em cài Doccument to go, bị lỗi giờ uninsstall ko đựoc. Máy gỡ Word rồi, nhưng còn Sheet và Slide nó ko gỡ được. Cài đè bản khác lên vẫn báo lỗi "corrupt". Vào thư mục hệ thống xóa các file của chương trình cũng không dc. Các bác có cao kiến gì giúp em với. Thanks !

sibulabu

PAN cho P990i

Mặc dù đã có chuyên đề về chuyện kết nối nhg mọi người toàn nói chuyện wifi nên e xin đc hỏi thế này:
_E có mua 1 cái usb bluetooth cho vi tính rồi, h phải dùng chương trình gì và set up ntn để chia sẻ adsl cho P990i đc (xin hướng dẫn từng bước giúp e vì e đã thử cái BlueSoleil mà mãi ko đc)
Thankyou!!!

HuyLe3119

Mấy bác ơi cho em hỏi, em mới xài con SE P990I không hiểu tại sao khi tin nhắn đến máy hiển thị giờ không đúng như cài đặt, bác nào biết cài đặt cho em hỏi tí.cám ơn

Tamock

Các bác đã xài P1i cho hỏi vụ update FW này với. Đọc gần hết cái topic này, em quyết định thử đổi CDA sang GW1 hoặc GW2 rồi up lên FW mới (R6F38 thì phải). Nhưng mà đọc đến mấy trang cuối hơi hoảng việc FW mới conflict với mạng Mobifone, vì cả 2 sim em đang dùng đều là sim Mobi (1 trả trước, 1 trả sau). Thực hư vụ này ra sao các bác nhỉ?

Có đáng để mình nâng cấp FW không? Dùng GW2 có ổn không? Theo như trang tham khảo này thì có tồn tại cả GW3 nữa, đã bác nào thử chưa?

Còn nếu mặc kệ cứ dùng FW ban đầu theo máy thì có khác nhiều không?

NoNaMe1984

Em cài Doccument to go, bị lỗi giờ uninsstall ko đựoc. Máy gỡ Word rồi, nhưng còn Sheet và Slide nó ko gỡ được. Cài đè bản khác lên vẫn báo lỗi "corrupt". Vào thư mục hệ thống xóa các file của chương trình cũng không dc. Các bác có cao kiến gì giúp em với. Thanks !

Cài lại ko được tháo ko được thì còn mỗi cách master reset lại thôi bạn ơi

gtx

Mình dự định sắm con P1i ỡ hnam ( trần quang khải) nhưng không biết khi đi mua cần kiểm tra những gì , cách nào để xem firmware cũa máy :( ( từ trước tới giờ chưa xài bao giờ) ......Firmwave cũa máy như thế nào thì mua được vậy bạn , có dòng firmwave nào không nên đụng vào không thanks

Chỉnh sửa cuối:

Gozilla85

Mình dự định sắm con P1i ỡ hnam ( trần quang khải) nhưng không biết khi đi mua cần kiểm tra những gì , cách nào để xem firmware cũa máy :( ( từ trước tới giờ chưa xài hàng P bao giờ) ...... thanks

Nếu vậy bạn cần...... một người am hiểu về dòng P đi theo coi máy :D, ví dụ Super Mod Tinh_la_gi đó, pm cho ổng đi ;;)

gtx

nếu chỉ đc bạn làm ơn chĩ giùm mình trên nài với , điện thoại mình rớt thau nước hư :(( (made in HỒ CẨM ĐÀO xài trên 1 năm h hư ghét không thèm sữa ) nên h ko làm sao liên lạc đc với ai cã mà mình lại gà :(
========
cho mình xin YM hiện tại bạn đang xài để tiện liên lạc tạm

tinh_la_gi

Administrator
Muốn kiểm tra máy không phải chỉ nói 2-3 câu mà có thể từ "không biết gì --> không gì không biết" được

Cơ bản:
+ Cửa hàng uy tín
+ Kiểm tra tem máy thế nào [thật giả lẩn lộn]
+ Tem bảo hành và phiếu bảo hành
+ Chế độ hậu mãi ra sao : có update FW miễn phí hay ko! có cài soft hay các chế độ hậu mãi khác [ nếu máy có FW thấp và không ổ định còn được update free nếu không dzám làm tại nhà]

SE có chức năng test máy rất Pro mà nhiều máy khác phải thèm đấy
Dùng quy tắc lên*xuõng xuống* xuống * rồi vào Test Serveic mà Test các thứ "cơ bản"

baovyhtv

Các bạn cho mình hỏi, mình đã update P1i của mình lên GW/2 rồi. Bây giờ muốn quay trở lại như ban đầu có được không vậy !
Lúc mua máy mình như vậy nè :
P1_R6E30_R9H004_Generic_Arabic1_CDA162022-9_R6EA29

Các bạn giúp mình với nhé ! Mình cám ơn nhiều lắm !!!
Bởi vì up lên firmware mới thì xài mobifone không được !!!

ron

Mình dự định sắm con P1i ỡ hnam ( trần quang khải) nhưng không biết khi đi mua cần kiểm tra những gì , cách nào để xem firmware cũa máy :( ( từ trước tới giờ chưa xài bao giờ) ......Firmwave cũa máy như thế nào thì mua được vậy bạn , có dòng firmwave nào không nên đụng vào không thanks

Mình chưa mua máy ỡ hnam bao giờ dù biết máy ỡ đó rẽ . P1 hàng hãng bán 10.2 m , thegioididong bán 9.8m vậy mà nó bán có 6.5m + memory stick 1 Gb ( dù là hàng xách tay đi nữa mình cũng không tin có cái giá này ) .
Bạn nên đến cữa hàng uy tín hơn đễ đãm bão về chất lượng ( người ta mua thịt cá còn lựa , mình mua đt càng phãi lựa chỗ đễ mua ).
Cách kiểm tra thì ngoài xem sys infor + " * xuống xuống * xuống * " như tlg chĩ thì mình cũng không còn cách nào ( mấy cách như xem made in ... , tem .. cũng không an toàn đâu nha bạn )
Chúc may mắn

gtx

sao nhiều giá quá vậy . bạn biết giá trung bình cũa P1 bi giờ là nhiêu không :(, may mà mình chưa mua :~
Bạn nào xài p1 rồi cho mình hõi , ống kính cũa nó khi chụp hình + quay film có giật không . hôm wa có lên hnam coi hàng thữ chụp mấy cái mà giựt kinh khủng + 3.2 mega mà hình mờ quá . Không biết máy of bạn có như vậy không :(

Gozilla85

sao nhiều giá quá vậy . bạn biết giá trung bình cũa P1 bi giờ là nhiêu không :(, may mà mình chưa mua :~
Bạn nào xài p1 rồi cho mình hõi , ống kính cũa nó khi chụp hình + quay film có giật không . hôm wa có lên hnam coi hàng thữ chụp mấy cái mà giựt kinh khủng + 3.2 mega mà hình mờ quá . Không biết máy of bạn có như vậy không :(

Quay camera thì bạn phải chỉnh lưu vào thẻ nhớ mới ok, mình xài P990i mà có thấy gì đâu. Bạn có thể xem box ảnh S.E sẽ thấy có rất nhiều hình của SE P1i đó :-?

gtx

mà sao biết hàng nào là hàng made in Châu âu h , mỡ nắp pin ra toàn made in china cã .
với lại các hãng lớn bi h đều có nhà máy gia công phụ kiện ỡ china nên nhìn = mắt các thứ như pin , sạc .... đều china tuốt

doananh

mà sao biết hàng nào là hàng made in Châu âu h , mỡ nắp pin ra toàn made in china cã .
với lại các hãng lớn bi h đều có nhà máy gia công phụ kiện ỡ china nên nhìn = mắt các thứ như pin , sạc .... đều china tuốt
Đúng là khó phân biệt lắm bạn ah. Người ta có thể dán con tem châu âu vào là xong. Mình mua thì nên để ý CDA để xem là GW1 hoặc GW2 là được thôi. Thực tế thì người ta cũng có thể đổi CDA nhưng nếu đổi được rồi thì vẫn ok.
Mua hàng xách tay thì chủ yếu là uy tín cửa hàng thôi chứ còn muốn chắc ăn thì phải mua hàng công ty thôi.
Pin thì Made in china là đúng rùi máy nào cũng vậy thôi bạn ah. Chứ Japan coi chừng Pin dỏm
Chúc bạn vui vẻ=D>=D>=D>

gtx

ai biết gia p1i trung bình h là nhiêu không . thấy mỗi web mỗi giá ? :( chỗ 6.5m , chỗ 9.8m 1 loại máy mà 2 mức giá khác nhau quá trời

doananh

ai biết gia p1i trung bình h là nhiêu không . thấy mỗi web mỗi giá ? :( chỗ 6.5m , chỗ 9.8m 1 loại máy mà 2 mức giá khác nhau quá trời

Giá xách tay (6,5tr) và công ty (9,8tr) đó bạn. Giá xách tay thì mỗi cửa hàng chênh nhau chút đỉnh thui. Còn công ty thì gần như nhau.

Thân;);)