• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

tinh_la_gi

Administrator
Giá cả phục thuộc vào chất lượng và sự quen biết thôi!

Thường thì cứ ra 3-2 [Gần BV Nhi Đồng]; hay ra Hùng Vương

gtx

Bạn nào làm ơn chĩ mình cách gỡ font tiếng Hoa cũa máy P1 đi , không biết nó nằm chỗ nào đễ del ( del cho khõe , đễ thấy quê quê - máy cda HK )

tinh_la_gi

Administrator
Chạy CDA khác mới không có Font Tiếng Hoa bạn à .. chứ CDA HK thì fai có Font T.H chứ !!!!!

paradiseparas

W950i không nhận ổ cứng?? Help me!!

bro nào biết chỗ sửa lỗi này giúp em với ạ
ko biết thay ổ cứng con này thì hết khoảng bao nhiêu $$$

smiler

Well-Known Member
Các bạn ơi làm ơn chỉ cho mình cách FORMAT INTERNAL HARD DRIVE . Mình đã dùng MASTER RESET nhưng vẫn không ổn " còn biểu tượng rỗng của 2 phần mềm, làm đi làm lại mấy lần vẫn kô hết" .
Làm ơn hướng dẫn chi tiết 1 chút nhé. -Vào service menu : jog dial up * jog dial down jog dial down down * jog dial down * - Chon Format internal hard drive . Mình chẳng hiểu gì cả, hix . service ở đâu ??? jog dial là cái ji vậy ??? Giúp mình với . Nhìn 2 phần mềm còn xót mình ngứa mắt wa. Kick vô chẳng hiện lên cái ji mới điên chứ.

Son_Do

Well-Known Member
Jog dial là cái bánh xe răng cưa ở bên hông trái máy đó bạn. Quay lên,nhấn*-quay xuống-quay xuống,nhấn*-quay xuống,nhấn*. Lúc này bạn sẽ thấy Service hiện ra.

smiler

Well-Known Member
Giúp mình với

Jog dial là cái bánh xe răng cưa ở bên hông trái máy đó bạn. Quay lên,nhấn*-quay xuống-quay xuống,nhấn*-quay xuống,nhấn*. Lúc này bạn sẽ thấy Service hiện ra.

Sao mình vẫn kô làm được ??? Cũng quay lên quay xuống mà chẳng thấy ji hiện ra. Hix. Làm ơn giúp mình chút nữa đi. Máy mình không dùng bàn phím ngoài, liệu có khác biệt j không ???

Son_Do

Well-Known Member
Nếu máy của bạn không dùng bàn phím ngoài thì bạn phải kích hoạt phần Call lên và làm như trên là được.

smiler

Well-Known Member
Cảm ơn nhiều

Nếu máy của bạn không dùng bàn phím ngoài thì bạn phải kích hoạt phần Call lên và làm như trên là được.

Hay thật . Mình làm được rồi . Vừa hỏi xong đã có trả lời . Cảm ơn bạn và cảm ơn PDA việt. Mất công mò mẫm suốt mấy ngày nay . Hix
Cho mình hỏi thêm chút. Sao 1 số phần mềm trước đây cài được bình thường giờ lại bị Security chặn ??? Ví dụ như phần mềm gõ tiếng việt của Đoàn A Tài, Swissmanager, và 1 số phần mềm nữa. Giúp mình nhé cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Boykinhdi

vì mấy phần mềm đó cần phải sign mới có thể cài đặt bình thường được bạn ah,bây giờ có lẽ không cài được nữa đâu phải chờ một thời gian nữa vì symbian không nhận đăng ký sign phần mềm nữa.:-?

Boykinhdi

hiện tượng máy bạn bị làm sao cụ thể đang bt mà bị hay bạn đã làm gì gây ra lỗi đó,tiện thể úp FW khác đi xem sao có lẽ do lỗi FW thôi:-? bạn nói rõ nguyên nhân gây bệnh thì anh em mới có thuốc chữa chứ

natta

Bạn chưa mô tả rõ ràng lắm nhưng nếu là hư Flash memory thì cái này khá nhạy cảm, thử up lại FW, nếu ko phải lỗi FW thì nên mang ra SE sửa, không nên sửa ở các tiệm ngoài. W950 dùng bộ nhớ Flash nên chắc là có thể thay thế được

paradiseparas

vào File Manager thì cái ô để chọn bộ nhớ ổ cứng đen thui,ko truy nhập vào được
vào format thì nó báo "can not found..."
cắm cáp USB thì ko nhận device
...
tóm lại là em ko làm gì được với cái ổ cứng đấy cả
các bro xem thế nào giúp em với

doananh

Bạn thử Format internal disk thử xem.

Nếu không được bạn mang đi bảo hành đi bạn ah

Chúc bạn may mắn

smiler

Well-Known Member
Cảm ơn bạn rất nhiều

vì mấy phần mềm đó cần phải sign mới có thể cài đặt bình thường được bạn ah,bây giờ có lẽ không cài được nữa đâu phải chờ một thời gian nữa vì symbian không nhận đăng ký sign phần mềm nữa.:-?

Các phần mềm đó mình đã sign rồi . Bằng chứng là trước đây đã cài đặt thành công và sử dụng rất tốt. Sau lần bị lỗi vừa rồi không hiểu sao không cài đặt được, kể cả sau khi đã RS bằng FORMAT INTERNAL HARD DRIVE . Ai biết giúp mình với . Cảm ơn rất nhiều

tmk234

w950i dùng bộ nhớ Flash,ko phải ổ cứng , Flash này hàn chặt vào mainbord còn lâu mới thay được các bác ạ ^ ^
Theo em thì đi bảo hành thôi , còn hàng ngoài thì chia buồn T_T

671988

hix,cái bác tạo giúp em file .cer để sign phần mền với.
số imei của em là 35959300-905081-7
cám ơn các bác nhìu.

paradiseparas

w950i dùng bộ nhớ Flash,ko phải ổ cứng , Flash này hàn chặt vào mainbord còn lâu mới thay được các bác ạ ^ ^
Theo em thì đi bảo hành thôi , còn hàng ngoài thì chia buồn T_T
như vậy muốn thay ổ cứng là phải thay cả main ạ
có bác nào biết giá ko, em cảm ơn các bác nhiều

natta

Thay main chắc kinh dị lắm, chưa từng nghe, mà có cha91c cũng mắc vì trển main có luôn cả màn hình, loa nữa. Chắc bạn nên ra bảo hành của SE, sau đó chắc là mua 1 em mới, P1i chẳng hạn :d