• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

dangvutuan

Cho em hỏi cái, em dùng P1i, sao một hồi chạy các ứng dụng khác nhau (tất nhiên đã thoát từ ứng dụng lần lượt rồi mới chạy ứng dụng khác, tuy nhiên khi mở Tack manager ra vẫn thấy ở tab Open còn nguyên, các ứng dụng đã đóng rồi, có phải các ứng dụng đó vẫn chạy ngầm không ? cách khắc phục thế nào ?

dangvutuan

SE không có PM nào như profile đâu bạn nhé:(:(, SE và nokia khác nhau nhìu lắm à.Bạn đã mua máy rùi thì tập làm quen nhé,P1i cũng có nhiều phần mềm khác hay hơn nokia nhiều :D:D:D.Hãy vào phần cập nhật Soft cho UIQ3.0 mà tìm hiểu nha.Chúc vui

Thì em cũng tập quen đấy chứ, vẫn vui đấy chứ nhưng mà vẫn muốn có cái soft như thế:p

gtx

Cho em hỏi cái, em dùng P1i, sao một hồi chạy các ứng dụng khác nhau (tất nhiên đã thoát từ ứng dụng lần lượt rồi mới chạy ứng dụng khác, tuy nhiên khi mở Tack manager ra vẫn thấy ở tab Open còn nguyên, các ứng dụng đã đóng rồi, có phải các ứng dụng đó vẫn chạy ngầm không ? cách khắc phục thế nào ?

Muốn tắt cái nào chọn cái đó rồi nhấn " END "
Mỗi lần bác vào 1 chương trình gì thì UIQ tự động lưu vào bộ nhớ tạm thời để sau này vào lại nó load nhanh hơn thôi . Không có vấn đề gì đâu:D

kgb502

em đang dùng con p990i khi chụp ảnh thấy ảnh vừa chụp không nét bằng lúc máy tự lấy tiêu cự tức là lúc chưa chụp ấy(thấy mờ hơn), bác nào biết xin chỉ cho em với!

CongVoi

Super V.I.P
em đang dùng con p990i khi chụp ảnh thấy ảnh vừa chụp không nét bằng lúc máy tự lấy tiêu cự tức là lúc chưa chụp ấy(thấy mờ hơn), bác nào biết xin chỉ cho em với!

Chụp mờ hơn lúc đang lấy tiêu cự cũng là chuyện bình thường thôi bạn à.Chú ý khi chụp thì đừng rung tay,chụp xong thì để khoảng 2,3 giây cho ảnh nó lưu lại.Chúc bạn vui vẻ

gtx

Bác congvoi cho hõi phát: em down cã đóng theme cũa bác về nhưng chã biết phãi đỗi tên như thế nào , không phãi right click ==> rename nha .
down về nó là file xyz.zip nhưng hiển thị lên máy chĩ có cái tên xyz còn cái đuôi .zip máy nó tự hiểu nên nó ko hiện ==> ko đỗi qua đuôi .utz được

Chỉnh sửa cuối:

vandunga3

ko phải là đổi mà trước tiên bác phải extract ra rồi nó sẽ có 1 file .utz chứ

CongVoi

Super V.I.P
Bác congvoi cho hõi phát: em down cã đóng theme cũa bác về nhưng chã biết phãi đỗi tên như thế nào , không phãi right click ==> rename nha .
down về nó là file xyz.zip nhưng hiển thị lên máy chĩ có cái tên xyz còn cái đuôi .zip máy nó tự hiểu nên nó ko hiện ==> ko đỗi qua đuôi .utz được

Đấy là do máy tính của bạn thui à.Chứ bình thường thì đều hiện ra tất cả các đuôi file hết.Nếu như bạn down cả đống themes đó về thì chỉ có vài themes là cần phải đổi thôi,còn lại là cài vào trực tiếp luôn.:
D:D

huytung11

Cda của P1i

Em vừa mới dùng con P1i, CDA của nó là
CDA 132024/92 R4A.
CXC 162037 R9H004.
Các bác cho em hỏi là việc update CDA có tác dụng gì ạ! Máy của em có thể update lên CDA nào ạ!
Em ở Hà Nội thì có thể mang máy đến đâu để update CDA ạ!
Thanks các bác nhiều!

kgb502

Ở mục themes có mấy file cần phải đổi sang *utz mới cài được:D:D

bác CONGVOI ui! nói thật là bác có mấy cái theme đẹp thật, nhưng em đã đổi đuôi như bác bảo sang *.utz nhưng không hiểu sao vẫn không thể cài được. bác nói rõ hơn được không?
em biết bác đã nói ruid nhưng em làm theo mà vẫn không được.(bác giúp anh em cho trọn vẹn tý nhé)
thanks!

hailuavietnam

Anh e ơi giúp e với con P990 với, e thắc mắc như vầy ( vừa up FW mới nhất ) :
1. Loa ngoài và tay nghe khi nghe nhạc đều nhỏ ( nghe tai nghe theo máy hoặc tai nghe khác đều cỡ 6/10 so với W810 )
2. Khi kết nối net mở vài trang web là bị báo bộ nhớ đầy mặc dù đã xóa các sotf cài trên máy
3. Tin nhắn đến bị sai thời gian
4. Pin sạc cỡ 2 tiếng đầy và xài khoảng 1,5 ngày ( nên mua pin nào thay và giá bao nhiêu để xài lâu hơn )

Thanks !

CongVoi

Super V.I.P
bác CONGVOI ui! nói thật là bác có mấy cái theme đẹp thật, nhưng em đã đổi đuôi như bác bảo sang *.utz nhưng không hiểu sao vẫn không thể cài được. bác nói rõ hơn được không?
em biết bác đã nói ruid nhưng em làm theo mà vẫn không được.(bác giúp anh em cho trọn vẹn tý nhé)
thanks!

Như thế này bạn nhé: Giả dụ bây giờ bạn downlaod được một file: kgb502.zip nha >> Bạn chỉ cần đổi thành : kgb502.utz là ok.Chúc bạn vui vẻ

gtx

Anh e ơi giúp e với con P990 với, e thắc mắc như vầy ( vừa up FW mới nhất ) :
1. Loa ngoài và tay nghe khi nghe nhạc đều nhỏ ( nghe tai nghe theo máy hoặc tai nghe khác đều cỡ 6/10 so với W810 )
2. Khi kết nối net mở vài trang web là bị báo bộ nhớ đầy mặc dù đã xóa các sotf cài trên máy
3. Tin nhắn đến bị sai thời gian
4. Pin sạc cỡ 2 tiếng đầy và xài khoảng 1,5 ngày ( nên mua pin nào thay và giá bao nhiêu để xài lâu hơn )

Thanks !

1. Chịu
2. ===> Không phãi bô nhớ đầy là bác xóa bớt soft cho tăng bộ nhớ đâu . Đây là bộ nhớ RAM ( tạm thời ) đầy ( nghĩa là vào trúng trang web có nhiều pic , flash .... máy nó load ko nỗi nên báo full - máy P990 Ram hơi bị ít ) . Cách khắc phục là vào trình duyệt web --> more ---> setting -->configuration ---> chỉnh trong đó vd : load picture , size ........
3.====> đầu tiên vào time-chọn current time zone là HANOI. nhấn more-chọn set time & date. nhấn tiếp set updates ,check vào ô automatically .trong phần update system time chọn ask me.
nhấn save.
4.Thik thì bác kiếm pin P1i nhét vào ( hình như là được)
=============
Kiến thức nông cạn + có giới hạn . chĩ giúp được bác có nhiu đó thôi
=======================================
Bác CONGVOI ơi : 1 số theme khi extract thì nó lòi ra đuôi .utz ( cái này khõi nói - nhét vào máy là xong)
1 số theme extract nó lại ra cã đóng thứ hầm bà lằng pic, icon, logo....... ===> cái này phãi đỗi tên thành .utz nhưng nó đâu có cái đuôi zip mà đỗi thành .utz . Mặc định nó đã là file zip máy nó tự hiểu nên cái đuôi zip bị giấu mất toi à , không đỗi được. C
Có cố gắng thêm cho nó cái đuôi .utz nó vẫn là file zip :) .

dangvutuan

Muốn tắt cái nào chọn cái đó rồi nhấn " END "
Mỗi lần bác vào 1 chương trình gì thì UIQ tự động lưu vào bộ nhớ tạm thời để sau này vào lại nó load nhanh hơn thôi . Không có vấn đề gì đâu:D

Em cũng nghi là thế, nếu thế thì cũng không vấn đề gì đâu bác nhỉ. Cảm ơn bác nhiều.

CongVoi

Super V.I.P
Bác CONGVOI ơi : 1 số theme khi extract thì nó lòi ra đuôi .utz ( cái này khõi nói - nhét vào máy là xong)
1 số theme extract nó lại ra cã đóng thứ hầm bà lằng pic, icon, logo....... ===> cái này phãi đỗi tên thành .utz nhưng nó đâu có cái đuôi zip mà đỗi thành .utz . Mặc định nó đã là file zip máy nó tự hiểu nên cái đuôi zip bị giấu mất toi à , không đỗi được. C
Có cố gắng thêm cho nó cái đuôi .utz nó vẫn là file zip :) .

Đã thay đổi links mới rùi đấy.Không còn themes đuôi zip nữa đâu nha.Chúc bạn vui vẻ:D:D

hailuavietnam

Kiến thức nông cạn + có giới hạn . chĩ giúp được bác có nhiu đó thôi

Hihihi, bạn cứ khiêm tốn quá, kiến thức thì vô hạn mà, nhưng giúp những người khác là quá tốt rồi.
Thanks !!!!!!