• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

hieusaco

Chào các Pro, cả tuần nay em như rụng rời vì chiếc p990i của em đột nhiên đột tử, mong các bác tốt bụng tư vấn giúp em với, số là em đang vào Fexplore rồi nhấp vào 1 theme ( mục đích là để đổi theme) rồi bỗng thằng p990i nó báo lỗi (thông báo dài lắm nên em chẳng nhớ, khoảng 4,5 hàng), máy bị treo luôn, em có bấm tắt máy hay bất cứ nút gì cũng chẳng có tác dụng gì hết, bí quá thế là em rút pin ra để khởi động lại, nhưng khi khởi động vào màn hình có logo Sony E thì nó treo luôn, không vào hệ điều hành được, không biết máy em toi chưa, hỏi thì người ta nói cần flash hệ điều hành khoảng 100k nhưng không biết có sửa được vấn đề này không, mà không biết update firmware có giải quyết được vấn đề này không vậy các pro, em đau đầu và cả đau đớn nữa, mong các bác , các anh, chị, em giúp em với kẻo em ốm mất... chân thành cảm ơn mọi người

Bạn format ổ C là được chứ không cần phải ra hiệu đâu, cách làm như sau:
- Tắt máy, tháo sim, tháo thẻ nhớ.
- Lắp pin vào bật máy lên đến khi máy đòi thẻ sim.
- Thực hiện: *>*<<*<* với dấu * là ấn phím * và >,< tương ứng là quay bánh xe lên một nấc và xuống một nấc.
- Máy sẽ hiện lên các tùy chọn và bác chọn dòng thứ 3 là Format intenal disk rồi làm theo nó bảo là ok

huyen_bn

cảm ơn Anh hieusaco nhé thế mà lưng máy nó in madein France mới chết chứ, đúng là...em ở Hà Nội không biết chỗ nào up firm các anh nhỉ !

hieusaco

cảm ơn Anh hieusaco nhé thế mà lưng máy nó in madein France mới chết chứ, đúng là...em ở Hà Nội không biết chỗ nào up firm các anh nhỉ !
Mình thấy nếu up firm thì mang ra 36 Bà Triệu họ cũng up cho, nhưng đổi CDA thì họ không làm đâu, và ở đó cũng không hack hiếc gì cho mình đâu

Son_Do

Well-Known Member
Chào các Pro, cả tuần nay em như rụng rời vì chiếc p990i của em đột nhiên đột tử, mong các bác tốt bụng tư vấn giúp em với, số là em đang vào Fexplore rồi nhấp vào 1 theme ( mục đích là để đổi theme) rồi bỗng thằng p990i nó báo lỗi (thông báo dài lắm nên em chẳng nhớ, khoảng 4,5 hàng), máy bị treo luôn, em có bấm tắt máy hay bất cứ nút gì cũng chẳng có tác dụng gì hết, bí quá thế là em rút pin ra để khởi động lại, nhưng khi khởi động vào màn hình có logo Sony E thì nó treo luôn, không vào hệ điều hành được, không biết máy em toi chưa, hỏi thì người ta nói cần flash hệ điều hành khoảng 100k nhưng không biết có sửa được vấn đề này không, mà không biết update firmware có giải quyết được vấn đề này không vậy các pro, em đau đầu và cả đau đớn nữa, mong các bác , các anh, chị, em giúp em với kẻo em ốm mất... chân thành cảm ơn mọi người

Bạn thử tháo thẻ nhớ và khởi động lại máy xem sao?

thaiminh40

Bạn format ổ C là được chứ không cần phải ra hiệu đâu, cách làm như sau:
- Tắt máy, tháo sim, tháo thẻ nhớ.
- Lắp pin vào bật máy lên đến khi máy đòi thẻ sim.
- Thực hiện: *>*<<*<* với dấu * là ấn phím * và >,< tương ứng là quay bánh xe lên một nấc và xuống một nấc.
- Máy sẽ hiện lên các tùy chọn và bác chọn dòng thứ 3 là Format intenal disk rồi làm theo nó bảo là ok

bạn không đọc kỹ rồi. người ta bảo máy không khởi động được. chỉ lên chữ sony ericsson rồi đứng thì làm sao >*<<*<* được ? chỉ có chạy SEUS thôi

nguyenthang2311

Em mới mua 1 con P1i hàng xách tay.em lên công ty kết nối WiFi nhưng không dùng WEB được.ấn vào biểu tượng WEB nó hiện lên chữ "Application could'n be started"
Thông tin máy của em
Phone : CXC162037 R9G007
Bluetooth : CXC162143 R1C
Oganier : CXC162108 R6D23
CDA : CDA162024/87 R1A

Các anh làm ơn giúp em cách giải quyết đây là lần đầu em dùng PDA
Cho em hỏi nếu ra hàng Update Firmware thì giá cả là bao nhiêu ạ
Cảm ơn các anh đã giúp

thietvtec

'Các anh làm ơn giúp em cách giải quyết đây là lần đầu em dùng PDA
Cảm ơn các anh đã giúp"

Bác kô cần ra hiệu để Upfirmware đâu. Đọc trong diễn đàn này, rồi hỏi, anh em sẽ hướng đẫn cho. Dễ mà

O9xx19xx29

UPdate firmware dễ ẹt mà - nhớ ngày trước vừa mua về được 1 ngày - chưa biết ngô khoai thế nào cứ tìm bài hướng dẫn up firmware trước đã ( tại trước hay up cho ATOM )
Làm theo hướng dẫn lại có tiếng Việt nữa nên cực dễ

heroerab

Em cũng có 1 em P990 xách tay về của T-Mobile nhưng nó lại hay bị treo lắm :-?? Em mang ra chỗ BH của SE thì em khởi động lại thì thấy nó mất cái T-MOBILE như trước mà hình ảnh khởi động như P990 ở VN.Vậy họ sửa cái j ở máy e vậy ạ?Máy e khi mua cũng cũ lắm rồi vậy có phải máy e cần update FW hay CDA j đó ko?Nếu e ko tự làm được thì có thể làm ở đâu ạ?Các bác chỉ dùm với :( .Hôm nào nó cũng treo vài lần :(:)(:)((

tommynguyen1961

Em cũng có 1 em P990 xách tay về của T-Mobile nhưng nó lại hay bị treo lắm :-?? Em mang ra chỗ BH của SE thì em khởi động lại thì thấy nó mất cái T-MOBILE như trước mà hình ảnh khởi động như P990 ở VN.Vậy họ sửa cái j ở máy e vậy ạ?Máy e khi mua cũng cũ lắm rồi vậy có phải máy e cần update FW hay CDA j đó ko?Nếu e ko tự làm được thì có thể làm ở đâu ạ?Các bác chỉ dùm với :( .Hôm nào nó cũng treo vài lần :(:)(:)((

mất biểu tượng khởi động là do họ đã chuyển CDA cho bạn rồi.
Con update FW như thế nào thì trong diễn đàn có chuyên mục hẳn hoi để cho bạn tham khảo. chúc bạn vui.

tommynguyen1961

Em mới mua 1 con P1i hàng xách tay.em lên công ty kết nối WiFi nhưng không dùng WEB được.ấn vào biểu tượng WEB nó hiện lên chữ "Application could'n be started"
Thông tin máy của em
Phone : CXC162037 R9G007
Bluetooth : CXC162143 R1C
Oganier : CXC162108 R6D23
CDA : CDA162024/87 R1A

Các anh làm ơn giúp em cách giải quyết đây là lần đầu em dùng PDA
Cảm ơn các anh đã giúp

Do máy của bạn đã bị lỗi trình duyệt web. Nếu muốn ra ngoài up FW thì giá là 200k.
Mà mình thấy bạn nên tự làm đi vì dễ lắm. Nếu mà lỡ làm ko dc mới sách ra cửa hàng.Mọi người trong diễn đàn đều làm dc mà. có gì cần giúp đỡ bạn cứ post thắc mắc lên là có người chỉ dẫn thôi.
chúc bạn vui.

tommynguyen1961

Máy bạn made in france giống máy của mình.
Muốn vậy bạn nên chuyễn CDA sang GW2 là ok thôi.
Cách chuyển CDA thì đã có bài hướng dẫn rất cụ hể rồi đấy.
chúc bạn vui.

quang2001

Các bác ơi cho tôi hỏi về PM tra cứu danh bạ KPD

Tôi cài đặt KPD, khi sử dụng ở chế độ Flip mở thì ok nhưng ở chế độ Flip đóng thì không hiển thị được thông tin trên màn hình ( trong cài đặt chế độ đã tích vào hiển thị tự động ), không biết là lỗi hay là PM này không hỗ trợ hiển thị khi đóng Flip, mong các bác giúp đỡ. Cám ơn nhiều !

Son_Do

Well-Known Member
Tôi cài đặt KPD, khi sử dụng ở chế độ Flip mở thì ok nhưng ở chế độ Flip đóng thì không hiển thị được thông tin trên màn hình ( trong cài đặt chế độ đã tích vào hiển thị tự động ), không biết là lỗi hay là PM này không hỗ trợ hiển thị khi đóng Flip, mong các bác giúp đỡ. Cám ơn nhiều !

UIQ3 không can thiệp được vào màn hình popup nên đâu có hiển thị được thông tin người gọi(khi flip mở thì bạn còn kéo màn hình xuống để xem được chứ khi flip đóng, màn hình bị khóa làm sao kéo?). Cái món này Mobisoft chưa khắc phục được và có lẽ không bao giờ làm nổi.

bibinguyen00

ai kiu tui voi. tui cai slick 0.43.sim viettel.vao web qua gprs bthuong.ma khi dang nhap vao slick thi bao loi.error auth.fail host j j y

bibinguyen00

ai giup voi.help me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
tui cai slick 0.43 dung sim viet tel ma k vao dc
no bao error auth.fail host j j nua y.ma tui vao web qua gprs bthuong.

O9xx19xx29

Tình hình là Viettel nó chặn hết đường ( cổng - port ) của các chương trình chat qua gprs - mình đã thử nhiều phần mềm và nhiều máy khác nhau đều không được nhưng có 1 chương trình được đó là Ebuddy ( ebuddy.com )
Lý do được - vì Viettel nó đã hợp tác với 1 bọn để người dùng Viettel dùng Ebuddy - và mất tiền 9000 / tháng --> mình dùng Ebuddy bản của nước ngoài mà ko phải bản do Viettem cung cấp nên bản này cũng được "quyền" vào mạng bình thường nên thế .