• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

n2long

khi update FW mới thấy máy chạy nhanh hơn, nhưng phím Jogdial có nhạy thật đâu đến nỗi vậy đâu

doananh

Bạn sử dụng bản firmware mới này có thấy phím jogdial quá nhạy ko? Máy của mình chỉ cần chạm nhẹ là nó nhảy loạn cả lên.
Up FW chả liên quan gì đến độ nhạy của phím jogdial đâu, bạn cứ quay 1 khấc là nó chọn một cái thui.... Nên quay chậm chậm chút chứ lăn như bánh xe ngựa thì nó nhảy loạn xạ lun hi hi.

tmk234

Các bác cho hỏi làm thế nào để copy danh bạ từ máy vào sim ở w950i ????

tinh_la_gi

Administrator
UIQ chỉ cho copy từng số 1 vào SIM thôi bạn à !! Bạn nên chọn chế độ Backup để tại file backup xong gửi file này qua máy OS rùi chép vào sim thì nhanh hơn !

tmk234

Các bác lại cho em hỏi 1 vấn đề nữa là xem fim trên Smartmovie đeo tai nghe vào nó ko nhận âm thanh,hình ảnh lại còn giật gnwanuwax,nhưng tháo tai nghe ra thì nghe loa ngoài bình thường
Đã thử tai nghe HPM 82, HPM 70 và cả tai nghe của k750i cũng vẫn không được
Có cách nào để khắc phục không ?

doananh

Các bác lại cho em hỏi 1 vấn đề nữa là xem fim trên Smartmovie đeo tai nghe vào nó ko nhận âm thanh,hình ảnh lại còn giật gnwanuwax,nhưng tháo tai nghe ra thì nghe loa ngoài bình thường
Đã thử tai nghe HPM 82, HPM 70 và cả tai nghe của k750i cũng vẫn không được
Có cách nào để khắc phục không ?
Bạn gỡ phần mềm đó ra cài lại xem sao??? Hoặc bạn cài thử phiên bản 2.40 việt hóa của TLG xem sao???? Phiên bản mới hỗ trợ tốt hơn phiên bản cũ đó.
Chúc bạn vui

humiho

Mình dùng trình duyệt Opera mini cho con P990i, vào các trang web việt ( thanhnien, tuoitre...) mà nó kô hiện fonts TV lên, làm cách nào để đọc được tiếng việt trên các trang đó hả mấy bác, giup em với.

n2long

Làm cách nào để không còn bị báo lổi cài đặt phần mềm?

Máy của tôi bị báo lổi sau khi không kết nối ĐT với PC nữa rút cáp USB ra là bị báo lổi liền. Phần mềm đó không còn nữa nhưng vẫn báo cài đặt. Nhờ các anh em chỉ giúp

doananh

Mình dùng trình duyệt Opera mini cho con P990i, vào các trang web việt ( thanhnien, tuoitre...) mà nó kô hiện fonts TV lên, làm cách nào để đọc được tiếng việt trên các trang đó hả mấy bác, giup em với.
Cài font tiếng việt chưa bạn??? Cài font vào là nó hiện đầy đủ font tiếng việt. Chú ý là khi cài font xong bạn khởi động lại máy bạn nhé.
Chúc bạn vui

Máy của tôi bị báo lổi sau khi không kết nối ĐT với PC nữa rút cáp USB ra là bị báo lổi liền. Phần mềm đó không còn nữa nhưng vẫn báo cài đặt. Nhờ các anh em chỉ giúp
Bạn fomat thẻ nhớ lại bạn nhé.. Nếu máy bị lỗi nhiều master reset lại bạn nhé, chỉ tội phải cài lại phần mềm từ đầu.
Chúc bạn vui

nglecuong

Mình đã update lên firmware R6E28 rồi. Thấy lỗi được khắc phục, máy chạy nhanh hơn và đặc biệt là truy cập wifi cũng tốt hơn nhiều so với firmware R6D23

backbedboy

cho mình hỏi cách format lại máy W950i , không phải master reset đâu nhé , mình muốn nó trở lại ban đâu như xuất xưởng vậy . Thank

Hoặc nếu cái trên ko làm được thì chỉ mình cách làm máy trống trơn ( vẫn giữ lại FW đang có ) , mình đã thử master reset thì vẫn thấy nó có tình trạng lưu các key đang kí của các phần mềm trước khi MR

Chỉnh sửa cuối:

dtp1111

chào các bạn, mình mới mua 1 con p9 đang nghiên cứu cách sử dụng. Máy mình có tình trạng là khi tắt máy mở lại thì trong quá trình mở máy, máy yêu cầu cài lại các pmềm đã sử dụng mà mình đã uninstall trước đó. Làm sao để làm mất cái đó đây?Cám ơn các bạn.

doananh

chào các bạn, mình mới mua 1 con p9 đang nghiên cứu cách sử dụng. Máy mình có tình trạng là khi tắt máy mở lại thì trong quá trình mở máy, máy yêu cầu cài lại các pmềm đã sử dụng mà mình đã uninstall trước đó. Làm sao để làm mất cái đó đây?Cám ơn các bạn.
Bạn format thẻ nhớ là hết đó bạn. Chúc bạn vui với con P9 tuyệt vời này..

dtp1111

bạn làm như thế này: jogdial lên + phím * + jogdial xuống + jogdial xuống + phím * + jogdial xuống + Phím * sau đó máy sẽ service menus bạn chọn format internal disk/yes. mã là 0000

hanoio2

mình mới mua con p990i, có mấy vấn đề muốn được giúp đỡ:
1. cài font tiếng việt và trình duyệt web
2. pin của 990i có pin nào dung lượng cao hay không?
3. muốn xem phim và ảnh thì nên cài phần mềm nào?
4. mình cài rally 3.0 bây giờ muốn xóa thì làm thế nào? nó cứ hiện ở trong phần tool.
bác nào chuyên nghiệp xin chỉ dẫn giúp, tôi ở hà nội :), bác nào có lòng hảo tâm thì giúp đỡ. :)

Gozilla85

mình mới mua con p990i, có mấy vấn đề muốn được giúp đỡ:
4. mình cài rally 3.0 bây giờ muốn xóa thì làm thế nào? nó cứ hiện ở trong phần tool.
bác nào chuyên nghiệp xin chỉ dẫn giúp, tôi ở hà nội :), bác nào có lòng hảo tâm thì giúp đỡ. :)

--> a/ Link Font TV (bạn down về chép đè vào thư mục Resource\Fonts\ trên thẻ nhớ nhé) : http://www.zshare.net/download/3674856775dc85/
--> b/ Link Opera : http://www.zshare.net/download/51652377e47f82/
--> bạn có thể mua pin SE P1i xài cho P990i
--> xem phim thì dùng Smartmovies, DivX, Coreplayer...còn xem ảnh thì đã có sẵn trên máy
--> muốn remove 1 soft, game bạn vào Control Panel --> Others --> Uninstall --> dùng bút chọn soft, game cần remove --> DONE

hanoio2

có bác nào ở Hà Nội biết chỗ bán pin P1i tốt với giá cả ngon thì chỉ cho mình với :)

darkgamer

Mình đang dùng w950i , giờ muốn xóa cái hình mặc định thumbnail trong mục Walkman thì làm thế nào ... cái hình đó chẳng bít ở đâu ra , mặc dù đã check hết các file ảnh trong ổ cứng .