• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

backbedboy

1 lỗi về location khó hiểu của W950i

Cái này thì mình chưa thấy ai nói , nhưng mà mình thì bị từ hồi dùng Sharp cơ . Mình mạo muội lập thêm topic này nữa , mong có ai bị giống mình thì cùng nhau giải quyết. Lỗi như vầy

Location của mình chỉnh hiện tại là London , múi giờ 0 . Thì nhận tin nhắn của các mạng Viettel , HT , Sfone .... hiển thị đúng thời gian gửi của người người . Nhưng với mạng Mobi thì lệch 7 giờ . Còn gửi tin đi delivery báo cho tất cả các mạng lại là sai giờ luôn

Mình bèn chỉnh sang Location là Hanoi , múi giờ +7 . thì lúc này nhận tin Mobi hiển thị đúng , còn các mạng khác thì lại lệch 7 giờ .Còn gửi tin đi thì Delivery báo đúng thời gian gửi cho tất cả các mạng

Lỗi này theo mình là do mạng , nhưng từ hồi trước dùng mấy máy bèo bèo , ko có chức năng giờ thế giới thì nó vẫn đúng cho tất cả mà .Rồi 1 thời gian dùng mấy máy BenQ cũng có giờ thế giới nhưng vụ này ko có xảy ra . Bạn nào hiểu và biết cách khắc phục thì chỉ mình nghen . Thank rất nhiều:)

phuongicb

Bạn chọn múi giờ Hanoi là chính xác rồi, không cần phải chỉnh thêm gì nữa đâu. W950i, M600i, P990i hay P1i đều bị như vậy hết, không phải do mạng đâu bạn ạ. Chúc vui!

backbedboy

ủa, lỗi chung ư ? Sao không ai nhắc đến lỗi này vậy nhỉ ? Mình thấy nó khá khó chịu , nhất là với những người hay nhắn tin

n2long

Tôi đang sử dụng P990i khi dùng máy có lỗi này: Điện thoại vẫn đang mở máy nhưng thỉnh thoảng tổng đài 9232 báo có cuộc gọi nhỡ. Không biết lổi ở máy hay mạng ? Anh em cho biết giùm. Cảm ơn.

tinh_la_gi

Administrator
Mình đang dùng w950i , giờ muốn xóa cái hình mặc định thumbnail trong mục Walkman thì làm thế nào ... cái hình đó chẳng bít ở đâu ra , mặc dù đã check hết các file ảnh trong ổ cứng .
-1- bạn xem thử THAY ĐỔI GIAO DIỆN VÀ ICON CHO UIQ3.0 ‎ có giúp được không nhé
-2- bạn thêm hình vào phần info cho bài hát thì nó sẽ hiện ra thay cho hình mặc định của máy

Tôi đang sử dụng P990i khi dùng máy có lỗi này: Điện thoại vẫn đang mở máy nhưng thỉnh thoảng tổng đài 9232 báo có cuộc gọi nhỡ. Không biết lổi ở máy hay mạng ? Anh em cho biết giùm. Cảm ơn.
Mình thấy thế này - Chất lượng mạng DD Việt nam có tiến bộ nhưng chưa cao lém đâu ...
-1-có thể do mạng bận vào đúng thời điểm có người gọi cho bạn !
-2-Bạn để máy tại khu vực sóng ko ổn định nên bị mất sóng tại thời điểm có người gọi đến!

hanoio2

tôi đang dùng p990i, bàn phím ảo của tôi xuất hiện các ô vuông, cái này có phải là do lỗi font không? bác nào biết xin chỉ giúp dẫn.

Boykinhdi

tôi đang dùng p990i, bàn phím ảo của tôi xuất hiện các ô vuông, cái này có phải là do lỗi font không? bác nào biết xin chỉ giúp dẫn.

chính xác là lỗi fonts đấy,FW máy bạn nếu không thuộc GW1,GW2,GW3(nói chung là FW châu âu) thì sẽ bị lỗi fonts khi cài fonts đọc tiếng việt vô máy
bạn thử bộ fonts này xem sao

Chỉnh sửa cuối:

Boykinhdi

không đúng đâu bạn ơi mình dùng w950 đây gửi tin nhắn và nhận tin hoàn toàn chĩnh xác múi giờ với tất cả các mạng nè,bạn chọn giờ HN là ok rùi,nhưng bạn đừng chọn dayli saving nhé,bạn vào setup wizard>nẽt và bỏ chọn mục này nhé

hihu

Mình đang xài p1i, mà không biết cái front camera chụp hình được không, vọc hoài mà vẫn chưa phát hiện ra, bác nào biết giúp mình với...
thanks nhá

Gozilla85

Mình đang xài p1i, mà không biết cái front camera chụp hình được không, vọc hoài mà vẫn chưa phát hiện ra, bác nào biết giúp mình với...
thanks nhá

Đối với SE thì camera phía trước chỉ để gọi video 3G thôi bạn à, ko thể chụp được đâu, chỉ chụp hình được bằng main camera thôi :|

takeocat

mình mới mua 1 con P1i ở bên Campuchia nhưng không biết cách xem FW và CDA của nó như thế nào để update FW mới,bạn nào biết thì chỉ giúp mình với.lần đầu tiên dùng dòng UIQ nên không biết gì về nó cả

Gozilla85

mình mới mua 1 con P1i ở bên Campuchia nhưng không biết cách xem FW và CDA của nó như thế nào để update FW mới,bạn nào biết thì chỉ giúp mình với.lần đầu tiên dùng dòng UIQ nên không biết gì về nó cả

Bạn vào main menu --> dùng bút chọn tiêu đề main menu --> System Information --> xem FW và CDA
Cách up FW

Update FW :
Download SEUS tại đây : http://www.sonyericsson.com/downloads/Update_Service_Setup-2.7.6.8-1.exe

Bác có thể tham khảo thêm tại đây:
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?...21839&esi=true

Quy trình chạy SEUS

1. Cài SEUS, chạy SEUS đợi cho nó download hết về máy rồi chọn ngôn ngữ tiếng việt và làm theo hướng dẫn

2. Đến đoạn nó bảo kết nối điện thoại vào cáp thì cần kiểm tra lại các điều sau
- Sạc đầy pin điện thoại, tháo sim, lắp lại pin, giữ "C" rồi nối vào PC
- Bấm giữ "C" cho đến khi máy nhận driver đầy đủ và báo là nhả phím "C" ra

3. Ngồi đợi máy load phần mềm về P990i , khi nào xong nó sẽ báo và rút phone ra là xong

Nói chung, hướng dẫn sử dụng SEUS bằng tiếng việt nên rất dễ, bạn cứ làm theo những gì nó bảo là OK.

backbedboy

máy mình w950i mỗi lần đổi theme là ringtone trở về mặc định của SE . Mình làm cách nào thay đổi ringtone mặc định của SE nhỉ ? Hoặc mỗi lần đổi theme thì ko thay đổi ringtone .

takeocat

Bạn ơi mình tải SEUS về máy và cài đặt rồi nhưng khi chạy chương trình thì nó báo lỗi này nè : failed to read the language text file using the information in the properties file.Please reinstall the application. mình cài lại nó vẫn báo như thế,bạn nào biết lỗi này có thể giúp mình cách khắc phục được không

hanoio2

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hanoio2

chính xác là lỗi fonts đấy,FW máy bạn nếu không thuộc GW1,GW2,GW3(nói chung là FW châu âu) thì sẽ bị lỗi fonts khi cài fonts đọc tiếng việt vô máy
bạn thử bộ fonts này xem sao

tình hình là sau khi copy fontfix, lỗi vẫn hoàn lỗi bác à

Gozilla85

máy mình w950i mỗi lần đổi theme là ringtone trở về mặc định của SE . Mình làm cách nào thay đổi ringtone mặc định của SE nhỉ ? Hoặc mỗi lần đổi theme thì ko thay đổi ringtone .

Bạn có thể dùng Theme Creator để cài chuông mặc định mà bạn muốn. Dòng SE khi đổi theme thì chuông trở về default hết bạn à

Bạn ơi mình tải SEUS về máy và cài đặt rồi nhưng khi chạy chương trình thì nó báo lỗi này nè : failed to read the language text file using the information in the properties file.Please reinstall the application. mình cài lại nó vẫn báo như thế,bạn nào biết lỗi này có thể giúp mình cách khắc phục được không

Hix, có thể bị lỗi language rồi, bạn down và cài đặt lại xem sao

kenpham

mình thấy cái P990i quản lý danh bạ rất kém. vd mình có 1 contact là "ken pham", nếu mình search "ken" thì ra, còn nếu search từ "pham" thì máy ko tìm được.
Trước đây dùng WM hay Symbian S60 đều tìm tốt, dùng qua UIQ thấy nản quá

n2long

Chỉnh sửa cuối:

TVinh

Các bác cho tớ hỏi mua SE ở Hnam mobile có đáng tin cậy ko ?Mình đang công tác trong đấy định mua 1 con M600i nhưng chưa biết chất lượng máy thế nào,xin chỉ cho vài địa chỉ uy tín và chất lượng,thanks