• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

Boykinhdi

Em vừa ra chính hãng 33 Trần Hưng Đạo hỏi : Cục pin BST 33 giá 900k còn cái xạc xịn chính hãng là 400k. Thật là khủng khiếp. Các bác có biết chỗ nào bán rẻ ko?em ở Hà Nội.

qua chỗ Điện Biên Phủ xem sao? chỗ smartphone đó chả nhớ số bao nhiêu nhưng ngay chỗ đường tầu ý có 2 cái cửa hàng đt to đùng nằm cạnh nhau.:-??

thanhnhut87

cám ơn thông tin hữu ích của các bác,em tính mua giắc 3.5 ly để chuyển qua loa ngoài mà nghe các bác nói vậy chắc em fai xem xét lại

dragulia1

Trước khi cắm vào ampli rờ tay vào coi có bị giựt ko rồi hãy cắm. Mà tốt nhất là nên nối đất tất cả các thiết bị lắp ráp tại Việt Nam.

abc3650

Xin lỗi cho em hỏi là em mới rước con M600i về nhưng :
1. Xui cho em là mất cây viết rồi giờ muốn mua thì ở đâu và giá bao nhiêu vì thử nhiều loại khác không vừa :(
2. Có cách nào chạy FW hay làm gì đó cho con M600i này chuông và loa ngoài to hơn zin ko, em thấy sony mà như m600i thì nhỏ quá .. phải nó to như k750 thì tuyệt .. có cách nào không các bác .. Cái này rất quan trọng với em .. mong các bác giúp ..
3. Nâng cấp FW thì ra đâu và giá cả bao nhiêu ở SaiGon vậy !?

Cám ơn rất rất nhiều mọi người ! PDAviet thật tuyệt vời !

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
Cho em hỏi với:Hok hỉu vì sao con P990i của em,lúc sạc pin là màn hình nó cứ sáng trưng à,luc nào mà hok sạc nưa thì mới hết,hixhixx làm cách nào bây h ạ???

tmk234

mấy con UIQ của Sony sak pin đều sáng trưng mà,riêng rì con P9 của bạn đâu,dòng UIQ nói chung lởm lắm,dùng chán không thể tưởng

abc3650

1. Xui cho em là mất cây viết rồi giờ muốn mua thì ở đâu và giá bao nhiêu vì thử nhiều loại khác không vừa :(
2. Có cách nào chạy FW hay làm gì đó cho con M600i này chuông và loa ngoài to hơn zin ko, em thấy sony mà như m600i thì nhỏ quá .. phải nó to như k750 thì tuyệt .. có cách nào không các bác .. Cái này rất quan trọng với em .. mong các bác giúp ..

Đâu có .. con M600i của em ghim sạc vào vẫn tắt màn hình sạc mà :-?
Các bác giúp em !

backbedboy

ặc ặc , Symbian UIQ mà bảo xài chán . Theo mình nghĩ ngoại trừ WM ( được windown PC hỗ trợ tối đa) thì UIQ là HDH thuộc loại thông minh dễ dùng và sẽ có bước tiến lớn trong tương lai đó

doananhtai

Cho em hỏi với:Hok hỉu vì sao con P990i của em,lúc sạc pin là màn hình nó cứ sáng trưng à,luc nào mà hok sạc nưa thì mới hết,hixhixx làm cách nào bây h ạ???

P990i của tôi thì khi tắt máy và cắm sạc thì máy tự động startup và hiện màn hình trắng (sáng trưng) và hình cục pin chạy chạy.
Còn nếu không tắt máy mà cắm sạc thì màn hình tối đen như bình thường.

Chỉ có điều:
-Nếu tắt máy mà cắm sạc thì đèn đỏ và chuyển sang đèn xanh khi sạc xong.
-Còn mở máy mà cắm sạc thì đèn lúc nào cũng xanh, muốn biết khi nào sạc xong chỉ có một cách là vào status xem pin được bao nhiêu %.

goalie81

Hum trước em tìm mãi mới mua được cái xạc xịn hàng cty cho M600i, thông số giống như các mod lưu ý em là dòng output phải là 700mhA. Về sạc thấy nhanh hẳn lên, khoảng chưa đầy 2 tiếng đã đầy pin rồi. Dùng cũng thấy lâu hơn. Liệu thế đã ổn chưa ạ?

dragulia1

Hum trước em tìm mãi mới mua được cái xạc xịn hàng cty cho M600i, thông số giống như các mod lưu ý em là dòng output phải là 700mhA. Về sạc thấy nhanh hẳn lên, khoảng chưa đầy 2 tiếng đã đầy pin rồi. Dùng cũng thấy lâu hơn. Liệu thế đã ổn chưa ạ?

Vậy là ổn rồi chúc mừng bạn mua ở đâu thế bao nhiu xiền

abc3650

Giúp em với các bác ui ... cái loa nhỏ quá :( Giúp dùm em 1 số thông tin đi !

phuongicb

1. Viết bạn ra P&T ở Hai Bà Trưng mua là có ngay, giá thì hơi chát đó :D
2&3. Trên PV đã có hướng dẫn update và change CDA cho UIQ rồi bạn nhé, mình tự làm chứ ko cần ra cửa hàng chi cho mất phí

link tham khảo: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10139&page=19

Nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng nha bạn!

abc3650

Nhưng em lại hỏi về chuyện liệu up xong thì có thể cái loa to hơn không mắc công thành công cóc thì khổ lắm ... ! Vì các bác thông cảm em dốt mấy vụ này lắm .. :( Ý em là dòng máy M600i cái loa có cái nào to không ? Hay bản thân nó nhỏ xíu ..

Thx all !

Boykinhdi

Nhưng em lại hỏi về chuyện liệu up xong thì có thể cái loa to hơn không mắc công thành công cóc thì khổ lắm ... ! Vì các bác thông cảm em dốt mấy vụ này lắm .. :( Ý em là dòng máy M600i cái loa có cái nào to không ? Hay bản thân nó nhỏ xíu ..

Thx all !

loa vẫn y nguyên chỉ có phne chạy nhanh hơn chút thui

thanhnhut87

Xin hướng dẫn cài đặt email trên p990i

Tình hình là em vào trang sonyerricson để đăng ký cài đặt email tự động,setup thành công nhưng em vẫn ko nhận&gởi email dc,xin các bac giúp đỡ

iu_ntook

Quickoffice

Các bro ơi em mới dùng con W950. Nhưng ko biết cài cái quickoffice version nào thì được. Bác nào biết chỉ cho em với. Nếu được cho em links down luôn. Thanks!