• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

nguyenhoang

Mình đang dùng W950i ,dùng SM 3.40 thì không thể dùng được tai nghe , âm thanh vẫn cứ phát ra loa ngoài thôi, đành phải chuyể thành WMV mà dùng chứ coi phim xxx là âm thanh ra loa ngoài thì có mà chít kakak. Không biết SM đã fix lỗi này chưa nữa .
@casanova_Zyyn : Mình bắn skyforce cả 5 tháng nay mà màn hình có bi chai gi đâu vẫn chứ nhạy như ngày đầu tiên í

hac_y_nhan

Mình đang định lấy 1 con P990i, nhg mà có người bảo là dùng con này thì thời gian đầu màn cảm ứng còn nhạy, dùng được 1 thời gian rồi thì màn cảm ứng bắt đầu bị chai, phải chọt mạnh mới được, ko biết có phải ko ?
các bạn dùng P990i rồi cho mình biết với ?
cám ơn nhé !
Mình dùng 5-6 tháng rồi thấy phà phà chứ có chai chiết gì đâu bạn !!!

hac_y_nhan

Mình đang dùng W950i ,dùng SM 3.40 thì không thể dùng được tai nghe , âm thanh vẫn cứ phát ra loa ngoài thôi, đành phải chuyể thành WMV mà dùng chứ coi phim xxx là âm thanh ra loa ngoài thì có mà chít kakak. Không biết SM đã fix lỗi này chưa nữa .
Mình thấy wmv xem đẹp hơn Avi ấy chứ .. không thì chơi luôn Mgpe luôn cho nét và âm thanh trung thực !!!

nguyenhoang

wmv thì đẹp hơn avi nhìu , mình vẫn dùng wmv tuy nhiên nó lại chiếm nhìu bộ máy wa làm tốc độ xử lý chậm hơn nhìu.
còn MPg thì chưa thử bao giờ, cứ chép ngang vào hay có phải chuyển đổi gì kg hả bác Hac_y_nhan ??????

Son_Do

Well-Known Member
Theo mình nếu đã phải converter thì nên chuyển sang mp4 và xem bằng phần mềm của máy là hay nhất.

gtx

Tình hình là mình đang xài con P1 hiện nay các TẤT CÃ các CHỨC NĂNG cũa máy vẫn sữ dụng bình thường , sóng vẫn hiện đầy đũ , tên mạng điện thoại vẫn thấy nhưng không cách nào gọi + nhận cuộc gọi + nhắn sms + nhận sms đc , gọi 900 thữ cũng không đc nốt trong khi sóng đầy + VN MOBILEPHONE hiện to tổ bố ... chán
Đã thữ hard reset máy nhưng không có kết wa , chưa up FW mới lần nào , nói chung là em nó còn dzin chĩ có mỗi vấn đề trên , mây bạn chĩ cách khắc phục giùm

RabbitX

W950 ko lưu và hiển thị tin SMS đã gửi đi!

Vẫn mong có 1 P990, P1i, nhưng hem có tiền, có ông anh bán rẻ cho cái W950. Đã mua và giờ đây ta đã gia nhập vào cộng đồng SYMBIAN UIQ.

Xin gửi lời chào tới tất cả mọi người!

Vì mới nhận nên chưa biết rõ lắm mong mọi người chỉ giúp.

Mình muốn lưu lại các SMS đã gửi? Nhưng ko tìm thấy ở đâu trong máy cả?

BẠn nào biết thì giúp mình cái này nhé, để mình có thể xem lại những tin đã gửi! Tốt nhất là hiển thị đủ cả Inbox, Outbox, Draft trong Message

Àh mình hỏi thêm là Đều là SYMBIAN UIQ thì soft, theme, Firmwâre của P990, M600, W950 có dùng chung được ko? Hỏi luôn làm sao xem được firmware hiện thời của mày?( cái này thì tự nhân là mình gà :D)

Chỉnh sửa cuối:

doananh

Vẫn mong có 1 P990, P1i, nhưng hem có tiền, có ông anh bán rẻ cho cái W950. Đã mua và giờ đây ta đã gia nhập vào cộng đồng SYMBIAN UIQ.

Xin gửi lời chào tới tất cả mọi người!

Vì mới nhận nên chưa biết rõ lắm mong mọi người chỉ giúp.

Mình muốn lưu lại các SMS đã gửi? Nhưng ko tìm thấy ở đâu trong máy cả?

BẠn nào biết thì giúp mình cái này nhé, để mình có thể xem lại những tin đã gửi! Tốt nhất là hiển thị đủ cả Inbox, Outbox, Draft trong Message

Àh mình hỏi thêm là Đều là SYMBIAN UIQ thì soft, theme, Firmwâre của P990, M600, W950 có dùng chung được ko? Hỏi luôn làm sao xem được firmware hiện thời của mày?( cái này thì tự nhân là mình gà :D)

Chào mừng bạn gia nhập UIQ 3.0

Tin nhắn đã gửi lưu vào trong phần Sent đó bạn. Lúc bạn bật tin nhắn lên sẽ có Inbox, Outbox, Draft, Sim sau đó bạn nhấn mũi tên bên cạnh để sang phần Sent là được ( mình làm trên P990i không biết W950i của bạn có giống vậy không?)

Hầu hết các phần mềm UIQ 3.0 đều dùng cho P990, M600, W950 và P1i cả. Bạn vào topic cập nhật ứng dụng và game cho UIQ 3.0 tìm nhé

Muốn xem FW thì bạn vào Menu rồi nhấn mũi tên phía trên màn hình rồi chọn System Information.

Chúc bạn vui vẻ:D

doananh

Tình hình là mình đang xài con P1 hiện nay các TẤT CÃ các CHỨC NĂNG cũa máy vẫn sữ dụng bình thường , sóng vẫn hiện đầy đũ , tên mạng điện thoại vẫn thấy nhưng không cách nào gọi + nhận cuộc gọi + nhắn sms + nhận sms đc , gọi 900 thữ cũng không đc nốt trong khi sóng đầy + VN MOBILEPHONE hiện to tổ bố ... chán
Đã thữ hard reset máy nhưng không có kết wa , chưa up FW mới lần nào , nói chung là em nó còn dzin chĩ có mỗi vấn đề trên , mây bạn chĩ cách khắc phục giùm

Này chắc bạn phải mang đi bảo hành thui bạn ah. Hi vọng em nó không hỏng hóc gì:D:D

RabbitX

Chào mừng bạn gia nhập UIQ 3.0

Tin nhắn đã gửi lưu vào trong phần Sent đó bạn. Lúc bạn bật tin nhắn lên sẽ có Inbox, Outbox, Draft, Sim sau đó bạn nhấn mũi tên bên cạnh để sang phần Sent là được ( mình làm trên P990i không biết W950i của bạn có giống vậy không?)

Hầu hết các phần mềm UIQ 3.0 đều dùng cho P990, M600, W950 và P1i cả. Bạn vào topic cập nhật ứng dụng và game cho UIQ 3.0 tìm nhé

Muốn xem FW thì bạn vào Menu rồi nhấn mũi tên phía trên màn hình rồi chọn System Information.

Chúc bạn vui vẻ:D

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Về phần SMS thì đúng như bạn nói, vì mũi tên nó bé quá mà lại ở ngoài rìa, mình chọn thì toàn bấm vào giưa chữ INBOX nên hông ra gì cả.

Còn mình cũng tìm ra System infomation ở đâu rồi, hơi khác như bạn nói vào Menu rồi More để thấy.

Rồi mình xem những info này bằng cách so vói trên trang web của sony để up hở bạn. Cứ up cái mới nhất là tốt phải ko?

Mình hỏi thêm THEME có ảnh hưởng gì với Firm ware ko nhỉ?

Thân

baovyhtv

Theo tên CDA script của bạn tôi hiểu rằng trước đây bạn đã dùng firmware R6E30 và hiện tại bạn đã update lên R6F41. Tại thời điểm này không riêng gì bạn và tôi mà còn nhiều bạn khác đang gặp một số trục trặc với R6F41 và mong muốn quay lại R6E30.

Để làm script cho bạn thì rất dễ như tôi đã trao đổi. Nhưng trước hết tôi muốn bạn và tôi cùng thống nhất các “món” sau :

a. Đổi CDA KHÔNG có nghĩa là đổi firmware. Tôi xin nói nôm na : CDA giống như cái bảng số xe của bạn vậy. Bạn có thể gắn bảng số TpHCM, Hà Nội hay Đà Nẵng nhưng cái xe của bạn thì vẫn là cái xe.
b. Theo thực tế của tôi khi đổi CDA sang các vùng khác đang dùng R6E30 (ví dụ như Singapore Latin, Thailand, USA …) và update lại bằng dịch vụ của SE thì KHÔNG ĐƯỢC. SE sẽ báo là firmware đã được cập nhật mới nhất và … NGHỈ CHƠI.
c. Theo CDA list của P1i cập nhật trên trang http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P1i thì firmware cho vùng 9 (Middle East) cũng đã là R6F41. Nếu bạn có chuyển CDA sang vùng 9 này thì cũng vậy thôi.
d. Để hạ firmware bạn chịu khó qua bên này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10139&page=26 trao đổi cùng với chúng tôi nhé.
e. NHỚ BACKUP LẠI GDFS trước khi chuyển CDA (đây là chuyện sống còn đó nhé).

Tôi đính kèm theo đây script mà bạn yêu cầu. Biết đâu bạn có tuyệt chiêu để hạ firmware. Nhớ là PHẢI CHỈ CHO TÔI với nhé.

Bạn làm lại các files gdfs nhé. Mình có phần mềm Vedit6.13.1 full , tại vì mình không biết làm như thế nào !!! Sao không up len đây được, có gì bạn mail cho mình nhé, mình sẽ gửi cho. (baovy@viettel.vn)

thanhnhut87

Cho mình hỏi tí nhé, mình dùng M600i và dùng cáp cắm máy tính, khi cài mình có chuyển một số game và ứng dụng sang phần entertainment. Nhưng cứ cắm cáp rùi rút ra thì nó lại nhảy về tools, khởi động lại máy thì lại trở lại bình thường. Có ai bít cách khắc phục không nói giùm mình với. Thanks nha!

bạn tắt máy rồi mở lại xem :D,tự động nó sẽ chui vào chỗ mà bạn đã set cho nó thôi

casanova_zyyn

vừa quyết định lấy P990i chiều qua, ngồi nghịch 1 lúc, chẳng hiểu nghịch phải cái gì, bây giờ cắm sạc bằng sạc nguồn điện thì nó ko nhận, còn cắm qua cổng usb thì vẫn nhận, chẳng hiểu phải làm cái j nữa, các bác xem giùm em với :|

gtx

mình đang xài P1 như đã nói ỡ trên , bi giờ nó nhắn tin đc , nhận tin nhắn đc , sống đầy đũ , nghe nhạc vẫn rõ chĩ còn có không gọi đc - không nhận cuộc gọi đc , *101# ko đc , 900 thữ cũng không đc. Mong các bạn chĩ giúp
============
Người ta gọi đến máy vẫn nhận đc cuộc gọi , nhưng khi mình nhấn trã lời thi f không trã lời đc , không nghe đc bên kia nói gì , nói cũng không nghe gì . THANKS

tinh_la_gi

Administrator
vừa quyết định lấy P990i chiều qua, ngồi nghịch 1 lúc, chẳng hiểu nghịch phải cái gì, bây giờ cắm sạc bằng sạc nguồn điện thì nó ko nhận, còn cắm qua cổng usb thì vẫn nhận, chẳng hiểu phải làm cái j nữa, các bác xem giùm em với :|
Kiểm tra cục sạc đi bạn ơi ... xem cục sác còn hoạt động kô đã...

mình đang xài P1 như đã nói ỡ trên , bi giờ nó nhắn tin đc , nhận tin nhắn đc , sống đầy đũ , nghe nhạc vẫn rõ chĩ còn có không gọi đc - không nhận cuộc gọi đc , *101# ko đc , 900 thữ cũng không đc. Mong các bạn chĩ giúp
============
Người ta gọi đến máy vẫn nhận đc cuộc gọi , nhưng khi mình nhấn trã lời thi f không trã lời đc , không nghe đc bên kia nói gì , nói cũng không nghe gì . THANKS
Format máy lại xem sao...
Nếu không hết thì Update FW khác đi bạn

gtx

Mình xài P1i không hề vọc vào máy cã phần mềm lẫn phần cứng
Sáng hôm qua mình ra sân bay , trước lúc tắt máy vẫn gọi đc cho người thân ,đến khi lên máy bay phãi tắt máy - mình tắt bình thường rồi bõ vào túi quần không biết khi ngồi nó có bị cấn vào tay vịn cũa ghế hay không ( có khi cấn cấn nhìu giờ máy nó có vấn đề , đụng phãi phần cứng - hy vọng không đến mức đó đâu :( ) vậy mà đến khi xuống mỡ máy lại thì gọi không đc , nhận cuộc gọi không đc :(( ( ng ta gọi đến mình vẫn biết ai gọi -máy hiện lên bình thường nhưng khi nhấn nút trã lời thì không thấy chuyển màn hình sang chế độ trã lời như bình thường , không nghe bên kia nói ,mình nói cũng không nghe ). cứ nghĩ do sóng yếu nhưng chuyển qua nhắn SMS thì hoàn toàn bình thường nên chắc không phãi do hư anten hay sóng yếu. :-S . Đang ỡ tỉnh xa nhưng lúc nào cũng thấy 5 cột sóng
Mình đã thữ MASTER RESET nhưng không thấy gì , bạn TLG khuyên nên up FW mới nhưng ỡ chỗ mình đường truyền ADSL chập chờn chưa dám up online
TOÀN BỘ CÁC CHỨC NĂNG CÒN LẠI CŨA MÁY VẪN CHẠY BÌNH THƯỜNG. chĩ có gọi - nhận cuộc gọi như đã nói là không đc
KHông biết có ai gặp tình trạng như mình không , bạn nào biết cách khắc phục làm ơn chĩ giùm . Mình đang ỡ tỉnh không mang ra điểm bảo hành đc , mang ra tiệm sữa có khi hư thêm :( nên chưa dám
+++++++++++++++++++++
Mình quên cái này , không nghĩ là nó quan trọng nhưng thôi cứ post
Phone : 162037 R9j005
Bluetooth: 162143 R1D
Organizer: 162156 R6F41
CDA: 162024/74 R10A ===> hàng HK :(( mà chắc mua hàng xách tay ỡ VN thì không HK cũng singapore thôi

Chỉnh sửa cuối:

doananh

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Về phần SMS thì đúng như bạn nói, vì mũi tên nó bé quá mà lại ở ngoài rìa, mình chọn thì toàn bấm vào giưa chữ INBOX nên hông ra gì cả.

Còn mình cũng tìm ra System infomation ở đâu rồi, hơi khác như bạn nói vào Menu rồi More để thấy.

Rồi mình xem những info này bằng cách so vói trên trang web của sony để up hở bạn. Cứ up cái mới nhất là tốt phải ko?

Mình hỏi thêm THEME có ảnh hưởng gì với Firm ware ko nhỉ?

Thân

Đúng như bạn nói đó, up FW mới thì máy chạy sẽ ngon hơn đó.

Cài Theme không ảnh hưởng đến FW đâu bạn ah, chỉ nếu cài nhiều theme thì sẽ nặng máy chút thôi.

Chúc bạn vui :D