• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

à quên nữa, còn 1 lỗi này nữa,cực kì ức chế lun. lâu lâu khởi động lại máy thì bàn phím P990i lại ko sáng.phải kích vào blacklight thì nó mới chịu sáng lại cho.ai giải quyết dùm với

Son_Nguyen

bạn bị phần tin nhắn à.còn tôi thì bị bên mạng.cứ lâu lâu là nó lại báo lỗi mạng rồi phải tắt máy mở lên lại mới có thẻ liên lạc dc.ức chế quá.nó báo thế này đây " SIm card error,please contact provider ".có ai giải quyết dc vấn đề này ko.tôi dùng P990i
Cái này có thể do thẻ sim của bạn thôi, bạn thử cách này xem có hết ko nhé, bạn tắt máy & tháo thẻ sim ra, dùng bông tẩm cồn lau nhẹ bề mặt tiếp xúc của sim, sau đó lắp lại vào máy & dùng tiếp xem thế nào.. Nếu còn bị vậy thì tốt nhất bạn nên ra các đại lý của nhà cung cấp mạng để nó làm lại sim mới cho.. Mà bạn dùng mạng gì vậy? Sim bạn dùng lâu chưa?

lytrn

máy mình sau khi khởi động nó thường hiện kên cái bảng kêu mình cài phần mềm mà mình đã xóa.bức xúc lắm có ai jup mình đc hok

kdv2108

Active Member
Tôi tháo flip máy P990 dùng vẫn bình thường, mới đây khi quay bánh xe thấy nó lỗi sao đó ko mượt như trước.Tôi nhớ có mem đã hướng dẫn nối chân bên trong nắp đậy nhưng ko nhớ chân nào với chân nào.Nhờ các bác chỉ giúp cách làm với.Thanks

Son_Nguyen

máy mình sau khi khởi động nó thường hiện kên cái bảng kêu mình cài phần mềm mà mình đã xóa.bức xúc lắm có ai jup mình đc hok

Bạn vào đây lấy pm CapsSwitch 1.1.27 này cài vào máy, chạy nó chuyển sang chế độ OFF, sau đó vào D:\Private\10202dce xóa hết các file trong đó đi là OK. Sau này khởi động lại máy sẽ ko bị nữa.. Hoặc là bạn có thể vào đây lấy pm này về cài vào máy, sau đó chạy nó để xóa các file trong folder như mình đã nói ở trên, nhớ là CapsSwitch phải để ở OFF nhé.. PM này mình chưa test thử trên w950i của mình nên ko biết kết quả ra sao? Nếu ko được thì bạn làm theo cách như mình đã hướng dẫn.. Chúc bạn thành công!!:D

KeNNic

Có ai cho mình bít giá thay cảm ứng cho P990i ko:(
Thằng đệ của mình lệch wá xa rùi chỉ còn cách vào SE thui.

lytrn

sao mình cài phần mềm trên w950i nhưng hok đc, nó bảo là component failed security check cannot install và có lúc thì This veison of the installation file is no longer supported có lúc Installation file is corupt .vậy là sao vậy mọi người.nêu nguyên nhân và cách khắc phục dùm em nhá

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
sao mình cài phần mềm trên w950i nhưng hok đc, nó bảo là component failed security check cannot install và có lúc thì This veison of the installation file is no longer supported có lúc Installation file is corupt .vậy là sao vậy mọi người.nêu nguyên nhân và cách khắc phục dùm em nhá

Đó là nó báo chương trình đã hết hạn.Bây giờ bạn chỉ cần Hack máy và cài bài cáo biệt PM unsign đi.Thì mọi chuyện chỉ là dĩ vãng b-)

kdv2108

Active Member
Có ai cho mình bít giá thay cảm ứng cho P990i ko:(
Thằng đệ của mình lệch wá xa rùi chỉ còn cách vào SE thui.

mình cũng mới thay cảm ứng cho P990,Giá của ANBA là 650k còn thay ngoài là 250k.Thay ngoài cảm ứng dùng cũng đc nhưng nếu dùng các PM vẽ vời như Animator thì hiển thị ko đc chính xác lắm

KeNNic

mình cũng mới thay cảm ứng cho P990,Giá của ANBA là 650k còn thay ngoài là 250k.Thay ngoài cảm ứng dùng cũng đc nhưng nếu dùng các PM vẽ vời như Animator thì hiển thị ko đc chính xác lắm

Đúng à thằng SE này chém kinh khủng:( chắc thay ở ngoài xài đỡ wá đang nghèo.
Mà thay ở ngoài bạn thay ở đâu thế chỉ mình heng:D

màn hình rẻ vậy hả bạn,bữa trước thấy anh em khác nói là những hơn 1 chai ấy chứ

kdv2108

Active Member
màn hình rẻ vậy hả bạn,bữa trước thấy anh em khác nói là những hơn 1 chai ấy chứ

À đang nói về cảm ứng mà,màn hình thì hơn 1t.Giá cảm ứng 650k tại ANBA 33-Trần Hưng Đạo.Còn thay ngoài thì ra tiệm thay cảm ứng China,mình dùng một thời gian thấy cũng ổn,tất nhiên là tiền nào của đó thôi.

KeNNic

À đang nói về cảm ứng mà,màn hình thì hơn 1t.Giá cảm ứng 650k tại ANBA 33-Trần Hưng Đạo.Còn thay ngoài thì ra tiệm thay cảm ứng China,mình dùng một thời gian thấy cũng ổn,tất nhiên là tiền nào của đó thôi.

Thế bạn thay ở đâu thế chỉ mình zới:-? đang nghèo nên xài hàng a Mao Trạch Đông đỡ vậy:(

kdv2108

Active Member
Thế bạn thay ở đâu thế chỉ mình zới:-? đang nghèo nên xài hàng a Mao Trạch Đông đỡ vậy:(
Bữa đó có việc tôi đi qua Hải Dương ghé vào tiệm hỏi, họ hẹn 2 ngày sau quay lại thay.Bạn cứ qua các tiệm lớn lớn chút hỏi chắc có thôi.

demo_demo

các bác cho mình hỏi khẩn cấp P990i ko lưu tin nhắn wa thẻ nhớ được, có cách nào lưu giử lại dc rùi copy wa máy tình ko các bác???? Thanks các bác nhìu

vnpt1706

các bác cho mình hỏi khẩn cấp P990i ko lưu tin nhắn wa thẻ nhớ được, có cách nào lưu giử lại dc rùi copy wa máy tình ko các bác???? Thanks các bác nhìu

chắc phải dùng PC sutie đồng bbooj với phone thôi