• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

2nd

em xài w960,sau khi cài delete_oldinstantll và tạo hiệu ứng màn hình thì máy hiện thông báo dump file created và tự động restart,phải làm sao đây các bác
lúc trước khi hack sound em cũng bị tình trạng này rồi,đã update fw,bây giờ lại tiếp tục bị nữa,mong các cao thủ giúp đỡ
tình trạng này chỉ xảy ra khi em vào ổ z thôi nha các bác

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

cái Con P990i của em dạo này,lâu lâu restart thì bàn phím nó ko sáng,screen saver thì bị khóa lại rồi,nhưg màn hình vẫn cư sáng trơ trơ,tốn pin lắm.em khởi động lại thì nó trở về như bt,ko bị như thế nữa,nhưng lâu lâu lại bị lại.thế là thế nào hở các PRO

Cái đấy là do tình trạng va chạm giữa các bản mod khác nhau thôi, hiện tại mình cũng bị vậy, mỗi lần restart là phải restart 2 lần để tránh tình trạng trên!
em xài w960,sau khi cài delete_oldinstantll và tạo hiệu ứng màn hình thì máy hiện thông báo dump file created và tự động restart,phải làm sao đây các bác
lúc trước khi hack sound em cũng bị tình trạng này rồi,đã update fw,bây giờ lại tiếp tục bị nữa,mong các cao thủ giúp đỡ
tình trạng này chỉ xảy ra khi em vào ổ z thôi nha các bác

Nếu bạn cài chương trình vào thẻ thì tháo thẻ rồi khởi động lại máy thử xem thế nào. Mà bạn bảo tạo hiệu ứng cho màn hình là tạo thế nào vậy bạn, có phải PM có mấy hình vui mắt như Tabu ko :-? Mà sao bạn lại vào ổ làm gì nhỉ?

2nd

Nếu bạn cài chương trình vào thẻ thì tháo thẻ rồi khởi động lại máy thử xem thế nào. Mà bạn bảo tạo hiệu ứng cho màn hình là tạo thế nào vậy bạn, có phải PM có mấy hình vui mắt như Tabu ko :-? Mà sao bạn lại vào ổ làm gì nhỉ?[/QUOTE]

máy em w960 đâu có thẻ nhớ đâu bác,em vào ổ z để hack sound ấy mà

Caohieu88

máy em w960 đâu có thẻ nhớ đâu bác,em vào ổ z để hack sound ấy mà

Theo mình nghĩ nếu chỉ vào ổ Z copy file ra để hack sound thì ko bị restart được vì cũng có nhiều bạn làm rùi mà. Còn hiện tượng tự restart có thể xảy ra khi va chạm phần mềm, nhất là một số PM việt hóa!

xenosensi

cho em hỏi chút, sao em cài chương trình việt hóa vào trong máy rồi nhưng máy vẫn bị lỗi ô vuông vậy.. ai biết cách nào cho nó hiện tiếng việt thì giúp em với thx

Son_Nguyen

cho em hỏi chút, sao em cài chương trình việt hóa vào trong máy rồi nhưng máy vẫn bị lỗi ô vuông vậy.. ai biết cách nào cho nó hiện tiếng việt thì giúp em với thx
Bạn lấy bộ font này về copy theo đường dẫn C:\Resource\Fonts, nếu thư mục Fonts chưa có thì bạn tạo mới, sau đó restart máy lại là xong. Bạn vào thử lại pm việt hóa xem còn bị ô vuông ko nhé.:D.

vuongtrungduong

cái Con P990i của em dạo này,lâu lâu restart thì bàn phím nó ko sáng,screen saver thì bị khóa lại rồi,nhưg màn hình vẫn cư sáng trơ trơ,tốn pin lắm.em khởi động lại thì nó trở về như bt,ko bị như thế nữa,nhưng lâu lâu lại bị lại.thế là thế nào hở các PRO

có thể là các pm xung đột rồi bro ạh,kiểu này trước em gặp 1 lần vì cài McCleaner và IpLock,bro thử tính xem gần đây có cài thêm pm nào hay mod gì mới vào máy ko?gỡ ra xem còn bị như thế nữa ko?cái lỗi bug cơ bản về sáng màn hình này thật phiền toái ghê!

theinnocent

Các bạn cho tớ hỏi là p990i nhận được thẻ nhớ tối đa là bao nhiêu Gb vậy? Tớ định tậu luôn 1 con dùng lâu dài khỏi cần đổi đi đổi lại.

NokuaN70

Well-Known Member
Các bạn cho tớ hỏi là p990i nhận được thẻ nhớ tối đa là bao nhiêu Gb vậy? Tớ định tậu luôn 1 con dùng lâu dài khỏi cần đổi đi đổi lại.

Tối đa 8GB, nhưng để hoạt động tốt bạon nên sử dụng thẻ 4Gb thôi.

Posted via Mobile Device

xenosensi

Tình hình là sau khi em mod bản Sound Full + lite 1.2 xong, máy của em hoạt động bình thường. Nhưng khi em thực hiện cuộc gọi thì ko thể nào mở loa ngoài được. nếu mở loa ngoài là máy mất hết tiếng luôn, sau đó cuộc gọi cũng ko thực hiện được luôn, vào nghe nhạc cũng ko được nữa, phải khởi động lại máy thì nó mới bình thường... ko biết có ai đã bị lỗi này chưa.. em đang dùng W950

Eleien

cho hỏi có ai biết cách đổi các icons folder, file sis, file java, file nhạc khi coi trog file manager ko? mình chép file qsisinstall và qmidletinstall vào c\resource\apps ròi mà icons vẫn ko đổi. có ai hướng dẫn mình cụ thể ko?:(

Tình hình là sau khi em mod bản Sound Full + lite 1.2 xong, máy của em hoạt động bình thường. Nhưng khi em thực hiện cuộc gọi thì ko thể nào mở loa ngoài được. nếu mở loa ngoài là máy mất hết tiếng luôn, sau đó cuộc gọi cũng ko thực hiện được luôn, vào nghe nhạc cũng ko được nữa, phải khởi động lại máy thì nó mới bình thường... ko biết có ai đã bị lỗi này chưa.. em đang dùng W950

lên đọc lại cách mod suond đi bạn.đọc cẩn thận nhé. nếu mà có vấn đề về loa thì chép cái file gửi kèm theo đè vào cái cũ là Ok

cái P990i của em nó bị liệt dãy phím dứi cùng(ALT.left,right,space),em đem đi sửa thì cửa hàng bảo là bị hư Chips chứ ko phải là hư phím.xin các bác cho ý kiến đi ạ. Em ở ĐÀ NẴNG, bác nào bít vụ này thì để lại YM và số PHONE, em liên lạc

xenosensi

ở đây ko phải là mình mod sai, mình đã mod thành công nhưng tự nhiên nó bị lỗi ở trên nên hỏi thử anh em có bị giống mình hay ko thôi... ko biết có ai bị giống em ko ta.

xenosensi

cho em hỏi chút, hơi lạc đề... hiện đang có 1 chú P990i giá 2tr3.. các anh xem giá đó có được ko vậy. em đang tính mua. nếu xem máy thì mình xem những gì ạ. thx

Son_Nguyen

cho em hỏi chút, hơi lạc đề... hiện đang có 1 chú P990i giá 2tr3.. các anh xem giá đó có được ko vậy. em đang tính mua. nếu xem máy thì mình xem những gì ạ. thx
P990i thì giá đó là OK rồi em, nhưng phải kiểm tra kỹ nhé. Mà là hàng Cty hay 2nd vậy? Có đủ phụ kiện ko?

hpman

Xin chào mọi người,

Em dùng con Sony P1i hàng ngoài, khi down phan mềm chat cài xong nhưng không kết nối được mạng. Em hỏi tổng đài viettel nó bảo máy ngoài không hỗ trợ. Bác nào có phần mềm chát được thì cho em xin với.

Cảm ơn các bác đa đọc tin.

Tran trong,

Caohieu88

Xin chào mọi người,

Em dùng con Sony P1i hàng ngoài, khi down phan mềm chat cài xong nhưng không kết nối được mạng. Em hỏi tổng đài viettel nó bảo máy ngoài không hỗ trợ. Bác nào có phần mềm chát được thì cho em xin với.

Cảm ơn các bác đa đọc tin.

Tran trong,

Bạn dùng slick v 0.48 nhé, free mà rất tốt ;;) http://pdaviet.net/showthread.php?t=53273