• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

tinh_la_gi

Administrator
Em hỏi tổng đài viettel nó bảo máy ngoài không hỗ trợ
Bạn cho xin số điện thoại viên mình gọi lên bảo em nó ra ngoài cho anh em UIQ đập 1 trận

Hệ thống GPRS mà củng phân biệt được hàng ngoài và hàng cty thì củng tài !

Bạn tìm xem lại các bài hướng dẩn cấu hình GPRS rồi thử lại hoặc dùng wifi mà chat.

Không có chuyện hàng ngoài bị phân biệt thế

hpman

Chào các bác,

Em sử dụng con P1i, hòa mạng va cài phần mềm chát rồi. khi chát thi nó toàn báo không kết lối được, hỏi tổng đài nó bảo hàng ngoài không hỗ trợ thế mới đau chứ. Bác nào biết cách hay có phần mềm chát nào được cho em xin với.

Trân trọng,

NokuaN70

Well-Known Member
Chào các bác,

Em sử dụng con P1i, hòa mạng va cài phần mềm chát rồi. khi chát thi nó toàn báo không kết lối được, hỏi tổng đài nó bảo hàng ngoài không hỗ trợ thế mới đau chứ. Bác nào biết cách hay có phần mềm chát nào được cho em xin với.

Trân trọng,

Bạn đang xài soft chat nào vậy? Nếu là Slick thì bạn vào Menu\Configuration dòng Access point bạn chọn kết nối GPRS của mạng bạn đang sử dụng nhé, phía dưới ở dòng Alternative access point giữ nguyên là có thể chat dc rồi. Nếu bạn đang xài của Viettel thì bạn làm thêm thao tác này: Vào Control panel\Internet accounts, chuyển con trỏ đến kết nối Viettel_mms hay Viettel bấm Edit, dòng adress bạn sửa v-wap lại thành v-internet save lại, bạn sử dụng kết nối vừa chỉnh sửa đó là kết nối chính cho Slick là dc. Lần sau gọi lên tổng đài bạn đừng nói hàng ngoài, mà phang luôn hàng chính hãng mấy em trên tổng đài cà chớn lắm.

Posted via Mobile Device

nguyendoanto

Bạn đang xài soft chat nào vậy? Nếu là Slick thì bạn vào Menu\Configuration dòng Access point bạn chọn kết nối GPRS của mạng bạn đang sử dụng nhé, phía dưới ở dòng Alternative access point giữ nguyên là có thể chat dc rồi. Nếu bạn đang xài của Viettel thì bạn làm thêm thao tác này: Vào Control panel\Internet accounts, chuyển con trỏ đến kết nối Viettel_mms hay Viettel bấm Edit, dòng adress bạn sửa v-wap lại thành v-internet save lại, bạn sử dụng kết nối vừa chỉnh sửa đó là kết nối chính cho Slick là dc. Lần sau gọi lên tổng đài bạn đừng nói hàng ngoài, mà phang luôn hàng chính hãng mấy em trên tổng đài cà chớn lắm.

Posted via Mobile Device
gọi lên tổng đài viettel chỉ chuốc thêm bực thôi. ko biết dòng khác thế nào chứ con p1 của mình nếu tháo sim ra rồi lắp vào là nó hỏi mình có cài đặt auto ko thôi( đối với sim đã kích hoạt gprs) bấm next là vào web mặc định vô tư. nếu dùng slick thì cỉnh như bác nokua là ok

Posted via Mobile Device

vuongtrungduong

mấy em Tổng đài Vịt teo hay nhỉ?kiểu này chắc mạng GPRS của Vt có AI riêng nên nó check đc mobile là hàng ngoài hay hàng hãng???nếu mình là bạn trên kia thì mình sẽ gọi lại tổng đài và sạc cho 1 trận vì cái tội đã ngu hơn người dùng mà còn đòi làm nhân viên tổng đài!

XiaoGui

Hix,hỏi tổng đài làm chi cho mệt các bác. Các bác có vấn đề gì cứ vào đây anh em sẽ giúp giải quyết hết,gọi tổng đài vịt teo vừa mất tiền lại chẳng giải quyết vấn đề gì cả.

các bác. em dùng SLICK để chat bằng GPRS,em cài bộ fonts TV rồi.cài lun cái bác ĐOÀN ANH TÀI rồi, nhưng khi chat,gõ có dấu lại ko đc. bác nào chỉ em với

emlaDuc

[P990i]mod ơi giúp em với

sau mỗi lần change theme thì nhạc chuông và tin nhắn lại trở về mặc định,có bro nào biết cách chỉnh cho nó không bị thay đổi nữa không,chứ cứ làm kiểu này hoài mệt quá,thx

myp990i

Cái đó là bắt buộc thì phải đấy bác ạ. Không có cách nào đâu. Có 2 cái đó thì quá đơn giản, cái nan giải nhất là cái màn hình wallpaper nó sẽ thay đổi mặc định của theme, mà cái đó đôi khi em phải làm đi làm lại mới được.
Tiện đây em hỏi các cao thủ luôn: Tại sao mỗi lần đổi theme, cái hình wallpaper nó sẽ thay đổi. Nhưng để sử dụng cái hình mình đã từng dùng lần trước thì cũng ko phải là đơn giản. Có khi nó báo là kích thước quá lớn, nhưng làm đi làm lại thì có lúc vẫn được. Vậy là sao????? (hình này chụp ở chế độ bình thường, ko giảm dung lượng). Có cao thủ nào giải thích được không???

hoanganht

Posted via Mobile Device
Đố bác nào biết hiên tại làm sao có thể xem tivi trên p990i bằng wifi đó.muốn xem vtc 3 lần mãi mà chả có.
Đố bác nào biết bật new tab khi dùng wes của p990i là ở đâu.như firefox đó.lần mãi mà ko ra.

này anh bạn,nếu như anh bạn bít câu trả lời thì hãy đố ngừi ta,còn nếu anh bạn chưa bít câu trả lời thì phải HỎI ,chứ ko phải là ĐỐ như thế nhé.chính vì vậy,tôi sẽ ko cho anh bạn bít làm cách nào đê coi TV và bật tab.OK????????

hoanganht

này anh bạn,nếu như anh bạn bít câu trả lời thì hãy đố ngừi ta,còn nếu anh bạn chưa bít câu trả lời thì phải HỎI ,chứ ko phải là ĐỐ như thế nhé.chính vì vậy,tôi sẽ ko cho anh bạn bít làm cách nào đê coi TV và bật tab.OK????????
ac.trêu tí cho mọi người đổi ko khí.bạn biết chi mình với/Tìm hoài mà ko thấy

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
có cách nào để AUTO FOCUS cho P990i khi quay VIDEO ko vậy các bác. chứ ko có cái đó,khi quay nó ko đc rõ .mog các bấc chỉ giáo

Auto Focus nó chỉ hoạt động khi chụp ảnh thôi, với lại Camera tích hợp trên ĐT chỉ với mục đích giải trí nên không thể làm dc như bạn muốn.

Posted via Mobile Device

joongnam1992

cho em hỏi chút không hiểu sao máy em khi có 1 dòng chữ dai` hiện lên nó không chạy mà cứ đứng im thường các máy # nếu có 1 dòng chữ dài không đọc hết được thì dòng chữ sẽ chạy từ từ đến hết còn máy em nó đứng im không chạy có ai biết là bị sao hay chỉnh thế nào không chỉ em với máy em dùng là w950i

hoanganht

Mọi người có ai biết kết nối p990i với tivi làm sao ko.Phải mua thêm cáp gì ko.Mình muốn trình chiếu video hay 1 đoạn nhạc trên đó thì phải làm cách nào.Ti vi nhà mình là LCD samsung.khongthekhongsongthieuem bảo lên google tìm phần mềm xem TV = wifi mới nhưng mình tìm cũng chỉ ra vài soft cũ như cậu bảo.Hình như hiện h muốn xem các kênh vtv3.. trên p990i là ko có nữa .Nhà có wifi nhưng chảng biết làm gì với p990i nữa.Ngoài dùng coreplayer xem youtobe.

thôi,anh em mình chắc phải chuyển sang con ACER F1 cho rồi, hoặc anh chàng SE SATIO.nhìn nó mà nhỏ cả giãi,P990i cho em nó trở thành quá vậy