• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

gpforever

Các anh chị cho em hỏi...

W950i cắm vào PC báo lỗi "USB device not recognized" thì làm sao ạ?

Em từng đem ra tiệm mất 200k nhưng vẫn chập chờn lúc nhận lúc hok..

Thêm 1 câu nữa: IC tai nghe của w950i giá chừng bao nhiêu ạ?

Cảm ơn rất rất nhiều :(

vuongtrungduong

@gp 4ever : trời cái lỗi "USB device not recognise" là do máy bạn ko nhận ra thiết bị tiếp xúc qua cổng USB đc cắm vào mays dos bạn!đâu phải đem ra tiệm chi nó chém 200k roài :(
hiện tượg này xảy ra là do PC của bạn thiếu trình điều khiển chạy cho cái cổng ÚB đó,gặp trường hợp này cách tốt nhất bạn down SEUS mới nhất về là có đủ các file driver,hoặc nếu ko mượn ai cái đĩa bán kèm với cáp nối PC của UIQ3 đó,trong đĩa có phần Driver cho tất cả các loại máy SE UIQ3 là ok liền,lần sau đừng mang ra hàng mất oan tiền nữa nhé!

gpforever

@vuongtrungduong: Thx bạn đã chia sẻ...

Nhưng mình đã thử mọi cách, kể cả cài lại win.

Hok còn cách nào khác sao?

Thằng sửa máy nó tháo máy em ra, chỉnh sửa gì chả biết, giờ tai nghe không xài đc nữa. Hắn bảo hư IC dù trước khi đem sửa máy em nghe bình thường, mod âm thanh tùm lum... :(

Nhiều khi nản quá, muốn bán w để mua máy khác, nhưng hok nỡ :(

Lỡ yêu nó roài :(

Nghe nói bên đường 3/2 có chỗ sửa/thay linh kiện SE phải hok? Ai biết chỉ giúp em..

@w950i: ta quyết chữa khỏi bệnh cho mi :((

hlong_creditor

Các anh chị ơi cho em hỏi con M600i của em mới tậu được sao cứ vừa cắm vào PC(kết nối dạng Tranfer dữ liệu nha, chứ dạng Phone mode thì ko sao cả) một cái là PC nó restar luôn ạ (sau đó là treo máy PC luôn). Làm sao bây giờ ạ. Giúp em với!!!

MÌNH muốn mua 1 con xách tay của SONY(ví dụ như SATIO) hay con Acer F1 nhưng ko bít làm sao để kiểm tra chất lượng của em nó.bác nào có kinh ngiệm chỉ em với .EM khoái con ACER F1

hlong_creditor

Hic, em hỏi cái này hơi củ kiệu mong các bác đừng cười em. Cài soft vào máy M600i thì làm thế nào vậy ạ(hướng dẫn dùm em tất cả các kiểu định dạng lun nha, em thấy có nhiều định dạng file cài đặt lắm) với cài themes thì có nhiều file đi kèm như vậy cài thế nào ạ.@@

NokuaN70

Well-Known Member
Hic, em hỏi cái này hơi củ kiệu mong các bác đừng cười em. Cài soft vào máy M600i thì làm thế nào vậy ạ(hướng dẫn dùm em tất cả các kiểu định dạng lun nha, em thấy có nhiều định dạng file cài đặt lắm) với cài themes thì có nhiều file đi kèm như vậy cài thế nào ạ.@@

Để cài được chương trình cho M600, thì việc đầu tiên bạn phải làm là hack phone, bạn tham khảo cách hack tại topic: Cách Hack Phone nhanh của VietDuck, rồi làm theo nhé. Các soft thì bao gồm file sis và file Java, trên 4rum thường dc up lên với dạng file đã dc nén lại như zip, rar,7z, sau khi tải về bạn tiến hành giải nén(trên PC) sau đó copy vào một thư mục nào đó trên thẻ nhớ(VD : other), cắm thẻ nhớ vào ĐT và sử dụng File manager tìm tới thư mục chứa file, tìm và mở file vừa copy vào máy sẽ tự động cài đặt. Riêng theme thì chỉ có 1 dạng file là utz, bạn cũng làm như cài đặt một software vậy thôi. Chúc vui nhé.

Posted via Mobile Device

raymon1414

Pass P1i

Hic minh mất pass phone của cuon p1i rùi giờ làm sao để reset pass về mặc định được, giờ mở máy lên là đòi pass nhấp 0000 không đúng phải làm sao bây giờ.
Ii bít chỉ giùm với :((
Thank mọi ngưởi. :(

dengrumingzi

uôi rào, cho nó fat up fw. Tiện thể dọn xạch rác rưởi cặn bã. Đảm bảo máy chạy nhanh vèo vèo, Ram trống nhiều hơn. Pass trở lại mặc định.

Hard reset thì không được nhé!

tinh_la_gi

Administrator
Hic minh mất pass phone của cuon p1i rùi giờ làm sao để reset pass về mặc định được, giờ mở máy lên là đòi pass nhấp 0000 không đúng phải làm sao bây giờ.
Có thể dùng XS++ để xem pass code ... bạn tìm trên PV đã từng có hướng dẩn dùng chương trình này rồi đấy bạn.

Than^

Son_Nguyen

Bạn xem dưới chữ ký của mình nhé, có mục "TỔNG HỢP BÀI VIẾT KINH NGHIỆM THÀNH VIÊN UIQ3", bạn vào đó có bài viết hướng dẫn cách lấy lại pass code phone UIQ3 của mình, đọc kỹ rồi làm theo như vậy là OK.

tinatran

e xử dụng mạng viettel.Đăng kí thành công...e xem web thì được nhưng không sd được ct chat ola.Cài đặt hoài mà vẫn không đc nên e reset lại máy..sau khi reset e nt xin cái cấu hình..lưu cấu hình xong rốt cuộc là web cũng không zô được lun.hix giờ e fải làm sao đây..cấu hình e nhận được từ tổng đài là 3tn khó hỉu chứ không có nhập mã pin gì hết

NokuaN70

Well-Known Member
e xử dụng mạng viettel.Đăng kí thành công...e xem web thì được nhưng không sd được ct chat ola.Cài đặt hoài mà vẫn không đc nên e reset lại máy..sau khi reset e nt xin cái cấu hình..lưu cấu hình xong rốt cuộc là web cũng không zô được lun.hix giờ e fải làm sao đây..cấu hình e nhận được từ tổng đài là 3tn khó hỉu chứ không có nhập mã pin gì hết

Bây giờ bạn sử dụng Internet Wizard để máy nó cấu hình tự động cho bạn nhé. Sau đó bạn vào Internet accounts chọn Viettel MMS và chỉnh sửa lại như sau:ở ô Adress từ v-wap thành v-internet rồi save lại, sử dụng cấu hình vừa chỉnh sửa đó cho soft chat của bạn thử xem, trên DĐ có soft Slick xài cũng rất tốt, bạn thử xem sao?

Posted via Mobile Device

newcomer01

synchronize p1i to Outlook

Làm sao để enable "this category in my phone P1i" vậy? Tim trên net thấy có giải pháp là: "Uninstall the push-mail application you have installed..like Exchance Active Sync or BlackBerry Connect!"

Liệu có đúng ko? Ai biết xin chỉ giùm. Tìm trên 4rum mà ko thấy. Tks.

các bác cho em hỏi, thẻ nhớ P990i của em nó bị hư,tức là em ko thể thay thế skin.mbm của IPHONE LOCK đc hở. mình ko thể thay trên ổ C đc hả bác

ngoisaole

các bác cho em hỏi, thẻ nhớ P990i của em nó bị hư,tức là em ko thể thay thế skin.mbm của IPHONE LOCK đc hở. mình ko thể thay trên ổ C đc hả bác

cái này cũng chưa rõ lắm . bạn thử cài iphonelock.sis vào ổ C thử nến nó tạo thư mục iphonelock trong shared thì có khả năng thay thế được không thì chịu thua, bác làm thử rùi báo kết quả cho mọi người luôn
chúc thành công ( tuy không hy vọng mấy )

cái này cũng chưa rõ lắm . bạn thử cài iphonelock.sis vào ổ C thử nến nó tạo thư mục iphonelock trong shared thì có khả năng thay thế được không thì chịu thua, bác làm thử rùi báo kết quả cho mọi người luôn
chúc thành công ( tuy không hy vọng mấy )

thanks nhé,nhưng ko đc.khi cài lên nó báo lỗi ko có ổ D.chắc phải đi mua thẻ nhớ rồi

mấy bác cho em hỏi cái
khi gắn tai nge để nge đài FM thì loa bị rè (kể cả heaset lẫn speak phone) và tự nhiên loa trở nên to hơn hẳn ( cực to nge các bác).Mặc dù em chưa Mod suond

prothaibinh

bạn chua nghe đài bao jo a. Phải chỉnh đúng tần sồ của đài phát thì mới nghe rõ được. Tùy từng nơi mà tần số của đài là khác nhau. VD VOV3 HN là 102.7 còn TPHCM 104.5. Bạn vào trang chủ cua VOV là biết tần số nơi bạn ở. còn đài khác thì tự bạn tìm hiểu.
Email: padp990@gmail.com