• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THẢO LUẬN VỀ CÁC PHẦN MỀM GỬI, NHẬN MAIL TRÊN PPC

Bạn thích dùng chương trình quản lý email nào?

• Lonelycatgames Profimail

Votes: 46 30.3%
  • Webis FlexMail

Votes: 25 16.4%
  • Messaging mặc định

Votes: 69 45.4%
  • Qmai

Votes: 9 5.9%
  • nPOP

Votes: 3 2.0%

• Total voters
    152

Tuong_duc_hong

các bác cho em hỏi tý, không phải tự bản thân windows mobile đã co thể nhận và gửi email rồi sao???:( cần gì phải cài phần mềm nữa ạ

NBLam

Seven confirm là máy của mình sẽ phải gửi tin nhắn cho server của họ ở Anh khi cài đặt để xác nhận số điện thoại của mình. Chán nhỉ :(

NBLam

Hehe, mới tìm ra cách lách qua cái sms gửi đi Anh của Seven, nó chỉ gửi tin nhắn đi khi mình add địa chỉ email mới. Do đó khi nào add email, chỉ cần cắm SIM cỏ đã hết tiền ở tài khoản chính hoặc tắt chế độ Phone, bật wifi để add email là xong, chả bao giờ bị trừ tiền vì sms đi Anh nữa. Sướng quá, vì Seven dùng push mail cực đỉnh :)

kanguru

Member
các bác cho em hỏi tý, không phải tự bản thân windows mobile đã co thể nhận và gửi email rồi sao???:( cần gì phải cài phần mềm nữa ạ

Đúng là trong máy PPC có sẵn phần mềm nhận gửi mail rồi nhưng khả năng tùy biến khá hạn chế. Nếu bạn muốn quản lý nhiều account và tạo quy tắc nhận mail thì phần mềm mặc định chưa đáp ứng được. Việc chọn lựa phần mềm của hãng thứ 3 còn tùy thuộc vào nhu cầu của từng người nữa. Mình đã sử dụng qua các chương trình mail như Flexmail, Profimail thì ưng ý nhất là Profimail vì tốc độ cũng như tính tiện dụng. Nếu như bạn không có nhu cầu gì nhiều thì phần mềm mặc định theo máy là lựa chọn số 1.

cuonguq

Đúng là trong máy PPC có sẵn phần mềm nhận gửi mail rồi nhưng khả năng tùy biến khá hạn chế. Nếu bạn muốn quản lý nhiều account và tạo quy tắc nhận mail thì phần mềm mặc định chưa đáp ứng được. Việc chọn lựa phần mềm của hãng thứ 3 còn tùy thuộc vào nhu cầu của từng người nữa. Mình đã sử dụng qua các chương trình mail như Flexmail, Profimail thì ưng ý nhất là Profimail vì tốc độ cũng như tính tiện dụng. Nếu như bạn không có nhu cầu gì nhiều thì phần mềm mặc định theo máy là lựa chọn số 1.

Có cách nào để phần mềm mặc định theo máy không xóa mail trên sever khi tải mail về điện thoại ko? Mail VNN ko có chức năng leave a message on sever.
Bạn nào biết xin giúp đỡ. Cảm ơn

kanguru

Member
Có cách nào để phần mềm mặc định theo máy không xóa mail trên sever khi tải mail về điện thoại ko? Mail VNN ko có chức năng leave a message on sever.
Bạn nào biết xin giúp đỡ. Cảm ơn

Đúng là phần mềm check mail mặc định trên máy winmo 6.5 không không có chỗ nào để như ý bạn. Theo mình bạn nên xài Profimail đi, bản 3.20 của bác leepv pót lên đó, cài vào là xài luôn. Bạn cài vào thẻ nhớ, lần sau nếu có hardreset máy, bạn cài vào đúng thẻ nhớ thì mail và các thứ vẫn giữ nguyên không cần phải cài lại, nhớ là đừng remove nhé vì như thế sẽ mất hết các cài đặt thiết lập cũng như email trước đó.

Lesangmd

Ở trên PPC WM6.5 mặc định cũng có chức năng khi bạn xóa mail từ điện thoại nó sẽ xóa luôn trên server, bạn chịu khó vào phần option và tùy chọn cao cấp là được mà. Tôi thử rồi, kết quả tốt . :D

tuanla84

Tôi cũng check email bằng PPC Messaging mặc định nhưng có vấn đề với bộ nhớ :(
Có bác nào Có cách chuyển nó qua thẻ nhớ được không ?