• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THẢO LUẬN VỀ CÁC PHẦN MỀM GỬI, NHẬN MAIL TRÊN PPC

Bạn thích dùng chương trình quản lý email nào?

• Lonelycatgames Profimail

Votes: 46 30.3%
  • Webis FlexMail

Votes: 25 16.4%
  • Messaging mặc định

Votes: 69 45.4%
  • Qmai

Votes: 9 5.9%
  • nPOP

Votes: 3 2.0%

• Total voters
    152

Chinavie

Nhận mail trên PPC

Profimail v2.69

Ứng dụng gửi, nhận mail trên PPC tiếp tục có phiên bản mới. Mời các bạn cùng update.

CÁi này với POP3 của Outlook mặc định của máy có khác nhau k? Mình đang dùng POP3 để nhận mail .vnn.vn. Nếu set thêm 1 acc nữa máy sẽ không nhận.
Làm thế nào để trên PPC có nhiều acc?

CÁi này với POP3 của Outlook mặc định của máy có khác nhau k? Mình đang dùng POP3 để nhận mail .vnn.vn. Nếu set thêm 1 acc nữa máy sẽ không nhận.

Profimail hay hơn nhiều so với Outlook mặc định của máy đấy bạn, có thể set được nhiều acc, chỉnh được nhiều Rule để tải mail trong khi Outlook chỉ có 1 rule thôi!

02hanoi

Config POP3 đuôi VNN.VN thì được mà HN.VNN>VN thì không được

-bác nào biết cách cấu hình dùng PỎP trên PPC đuôi hn.vnn.vn chỉ em với.
em dùng được bằng đuôi Vn.vn nhưng không được đuôi Hn.vnn.vn .
em đã dùng mấy soft từ promail - pdamail....vvv. đều khong dùng được . set cả cổng Port IN-Out :-??
- Em dùng máy Atom - atom exec - mini ..vvv:D

nam303hp

cái Gmail này dùng cho bản WM2005 như thế nào, Mod có thể nói rõ hơn được ko, MIDP phù hợp cho WM2005 ---> xin chỉ giùm cho mọi người

cái này đơn giản thôi mà anh. Vào Menu/Account/New , giờ có set thêm mấy chục cái anh vẫn dùng bt được (giông S60 đó). Anh có thể xem lại máy của anh xem liệu có phù hợp với bản này ko, máy em vẫn xài tốt.
Chúc thành công.

Last edited by a moderator:
cái Gmail này dùng cho bản WM2005 như thế nào, Mod có thể nói rõ hơn được ko, MIDP phù hợp cho WM2005 ---> xin chỉ giùm cho mọi người
máy ảo java do MOD tanlinhhub đưa lên chạy tốt trên WM5, bạn cứ theo hướng dẫn của MOD mà cài nhé! dưới đây là hình minh họa chạy trên WM5:

Gửi, nhận mail trên PPC bằng máy ảo JAVA

Ứng dụng dành riêng cho Gmail chạy trên máy ảo java.
Cách cài đặt:
- Đăng ký ACC gmail.
- Tải Máy ảo java (MIDP2.0) đính kèm và cài đặt vào PPC. Nếu là WM 2005 thì phải tìm MIDP phù hợp, file đính kèm mới chỉ test trên WM2003SE.
- Mở MIDP, vào Menu/Install/Browse/chương trình sẽ tự động mở IE lên/nhập vào: http://www.gmail.com/app/v1.0.0/en/gm-Generic-Advanced_MIDP2.jad
OK cho đến khi hoàn thành (lưu ý nhấn OK đôi khi phải nhấn đúp)
- Sau khi cài xong, trong MIDP sẽ có 1 biểu tượng của GMail/chọt vào/nhập username và pass/chương trình sẽ hỏi có cho phép kết nối Internet không/ chấp nhận. Thế là bạn đã có thể gửi và nhận Gmail trên PPC của mình.

timur

Em down file .jad này về nhưng không chạy được. Cop vào thẻ nhớ rồi, chọt vào nó. Cửa sổ MDlet mânger hiện ra, vòng tròn cứ chạy mãi chạy mãi.... -> không cài được các file .jad , .jar :(

Cả Yahoo GO bản mới cũng không cài được. Em cài đặt toàn báo lỗi "not a valid Window CE" :(

Em đang dùng O2i - W2003SE - ROM 1.11.171

Cả Gmail nữa, cũng set như các bác hướng dẫn rồi mà vẫn không đc !

Nản quá !

Em down file .jad này về nhưng không chạy được. Cop vào thẻ nhớ rồi, chọt vào nó. Cửa sổ MDlet mânger hiện ra, vòng tròn cứ chạy mãi chạy mãi.... -> không cài được các file .jad , .jar :(
Em đang dùng O2i - W2003SE - ROM 1.11.171
Cả Gmail nữa, cũng set như các bác hướng dẫn rồi mà vẫn không đc !
Nản quá !
sao lại ko được bạn nhỉ? bạn mở MIDP lên, chọn vào Install, nhập cái link phía dưới vào là nó sẽ tự động tải về, rồi nó sẽ hỏi bạn có muốn cài Gmail vào ko! vậy thôi, dễ mà bạn, có lẽ là bạn dùng PC tải cái Gmail.jad đó về nên mới ko được phải không bạn? :D
Mã:
http://www.gmail.com/app/v1.0.0/en/gm-Generic-Advanced_MIDP2.jad

timur

@soledad0972 : Đúng rồi em tải cái file .rar đấy về rồi cóp vò máy và cài, nên không được. Hóa ra là file cài theo link. Và tất nhiên PPC phải vào mạng chứ ạ?
Mà khi em vào Program chạy trực tiếp cái MIDlet Manager cũng quay tròn mãi, chờ mãi không vào được -> máy treo luôn :(
Hay cái MIDLet Manager của em hỏng nhỉ ?

@soledad0972 : Đúng rồi em tải cái file .rar đấy về rồi cóp vò máy và cài, nên không được. Hóa ra là file cài theo link. Và tất nhiên PPC phải vào mạng chứ ạ?
tất nhiên là bạn phải vào mạng thì nó mới tải về được!
Mà khi em vào Program chạy trực tiếp cái MIDlet Manager cũng quay tròn mãi, chờ mãi không vào được -> máy treo luôn :(
Hay cái MIDLet Manager của em hỏng nhỉ ?
như vậy là cái MIDLet của bạn nó hư rồi, bạn thử remove rồi cài lại xem sao, mình vẫn dùng được bình thường! (hình minh họa trên WM5)

timur

Cái MIDlet của em là theo ROM,uprom đa có rồi,trong list cua Remove program không có. Chẳng biết remove để cài mới kiểu gì :(
Em đang dùng O2i ROM 1.11.171

Cái MIDlet của em là theo ROM,uprom đa có rồi,trong list cua Remove program không có. Chẳng biết remove để cài mới kiểu gì :(
Em đang dùng O2i ROM 1.11.171
nếu ko remove được thì bạn...cài thêm bản MIDP này nhé, cách dùng thì vẫn tương tự thôi, chọn Install rồi nhập cái link đó vào bạn nhé! chúc vui! :D

timur

@soledad0972 : cám ơn anh. Cái MIDlet cũ của em có Install nhưng lại không có mục nhập url như cái anh up lên. Em cài được rồi :D

Ngoài cách này có cách nào cài file .jad và .jar đã lưu sẵn trong thẻ hoặc trong máy không anh ?

@soledad0972 : cám ơn anh. Cái MIDlet cũ của em có Install nhưng lại không có mục nhập url như cái anh up lên. Em cài được rồi :D

Ngoài cách này có cách nào cài file .jad và .jar đã lưu sẵn trong thẻ hoặc trong máy không anh ?
cài file .jad hoặc .jar lưu sẵn trong thẻ thì chỉ có cách dùng cái MIDLet thôi bạn! nó có mục nhập URL nhưng hơi khác với MIDP thôi, trên MIDLet Manager bạn vào Menu>Install>Browse, nó sẽ mở IE lên, bạn nhập cái link tải Gmail về là được thôi hà! tại vì nó nằm trong ROM của bạn nên ko remove được, bạn thử cài chồng lên xem sao, hoặc là cài vào thẻ nhớ cũng được, hoặc nếu bạn rãnh thì...HardReset lại ? :D

timur

Cái MIDP em thấy hay hơn MIDlet, dùng MIDlet toàn treo máy thôi.
À, còn cái Yahoo GO em cài cbị báo lỗi "not valid Window CE" - thế là sao hả anh? Nếu cài cái Yahoo GO này thì em có down thư POP3 được từ địa chỉ mail @yahoo.com không?

Cái MIDP em thấy hay hơn MIDlet, dùng MIDlet toàn treo máy thôi.
À, còn cái Yahoo GO em cài cbị báo lỗi "not valid Window CE" - thế là sao hả anh? Nếu cài cái Yahoo GO này thì em có down thư POP3 được từ địa chỉ mail @yahoo.com không?
mình ko rành về YahooGo lắm, nhưng nó báo như thế có lẽ là bạn cài lộn bản dành cho WM5 lên W2k3 rồi, bạn kiểm tra lại xem sao nhé!
tài khoản @yahoo.com ko hỗ trợ pop ngoại trừ tài khoản có thu phí, khi bạn dùng Yahoo Go để chek mail @yahoo.com thì nó sẽ mở IE lên cho bạn chek trực tiếp, nhưng mà chậm lắm bạn!

noname25

mình ko rành về YahooGo lắm, nhưng nó báo như thế có lẽ là bạn cài lộn bản dành cho WM5 lên W2k3 rồi, bạn kiểm tra lại xem sao nhé!
tài khoản @yahoo.com ko hỗ trợ pop ngoại trừ tài khoản có thu phí, khi bạn dùng Yahoo Go để chek mail @yahoo.com thì nó sẽ mở IE lên cho bạn chek trực tiếp, nhưng mà chậm lắm bạn!

Mình dùng Yahoo Go, vẫn hoạt động bình thường, chỉ có điều dùng trên WM6 là bị màn hình trắng bóc mỗi khi đọc mail thôi, bạn thử cài lại bằng cái này xem.

http://www.4shared.com/file/10019564/8ac445a5/yahoo_go_wm2005.html?s=1

allison

Trong W5 phần mềm Outlook có phần check mail. Sao mình ko tạo được acc Mail check mail theo wifi được. Có ai biết chỉ giùm mình với. Mình không muốn dùng soft.

magicQ

em đã cài xong ProfiMail nhưng em có thắc mắc là nó có xuất hiện thêm 1 file là ProfileExplore em nhấn vào nó báo "Fatal error : Invalid spr. rect" đây là lỗi gì? anh tanlinhub giải thích cho em hiểu rõ hơn dc ko?