• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THẢO LUẬN VỀ CÁC PHẦN MỀM GỬI, NHẬN MAIL TRÊN PPC

Bạn thích dùng chương trình quản lý email nào?

• Lonelycatgames Profimail

Votes: 46 30.3%
  • Webis FlexMail

Votes: 25 16.4%
  • Messaging mặc định

Votes: 69 45.4%
  • Qmai

Votes: 9 5.9%
  • nPOP

Votes: 3 2.0%

• Total voters
    152

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cái Yahoo này có hỗ trợ WM6 ko bạn, mình cài thử thấy treo khi lựa chọn vùng sử dụng?

Đã test thử trên w6 chạy được bạn ạ khi bạn chọn vietnam bạn phải chọn tiếp Done rồi chờ nó connecting sau đó chọn Accept chọn Yes, I do đánh tên và pass vào ngồi chờ kết nối và sử dụng :)):)):)). Nhưng có một điều PM này chưa được hoàn chỉnh mỗi khi chọn song mình phải kích tiếp vào màn hình thì mới chuyển tiếp được màn hình mới không có 2 màn hình đè lên nhau không thể nào mà nhìn được :(:(:( có lẽ đây là bản beta nên chưa hoàn chỉnh chúng ta chờ tiếp thôi :D:D:D. Thân!!!!

kain87

Dùng Messaging mặc định của máy đi bạn, nó đáp ứng được những gì bạn cần đó!

Mình tạo được rồi, nhưng sao chỉ nhận thư được thôi mà ko gửi được, gửi đi thì nó chỉ lưu vào Outbox thôi. Mình dùng Yahoo.com.vn. Cố giúp mình với!

tkd

Cho em hỏi là tại sao không thể dùng cái Inbox mặc định của PPC để gửi và nhận mail.
Em đã cài đầy đủ các thông số incoming và outgoing nhưng máy chỉ báo "logging in..." rồi sau đó lại quay lại vòng lặp là hỏi user name và password ạ?

HaChau

Super V.I.P
Cho em hỏi là tại sao không thể dùng cái Inbox mặc định của PPC để gửi và nhận mail.
Em đã cài đầy đủ các thông số incoming và outgoing nhưng máy chỉ báo "logging in..." rồi sau đó lại quay lại vòng lặp là hỏi user name và password ạ?
Có thể do 2 nguyên nhân:
- Bạn dùng qua đường truyền có bảo mật, kiểu như dịch vụ WiMax của FPT
- Bạn nhập sai username/password.

tkd

Em dùng đường truyền 3G của SFone bác ạ,mạng thì cực kỳ ổn,đường truyền dữ liệu nhanh.Nhưng nếu như bác nói thì nó bị bảot mật rùi.Có cách nào thay đổi được không ạ?

HaChau

Super V.I.P
Em dùng đường truyền 3G của SFone bác ạ,mạng thì cực kỳ ổn,đường truyền dữ liệu nhanh.Nhưng nếu như bác nói thì nó bị bảot mật rùi.Có cách nào thay đổi được không ạ?
Không hẳn thế, phải rõ bạn kết nối bằng kết nối gì. Qua kết nối đó có vào được web thông qua Pocket IE hay không thì mới tính tiếp được. Ngoài ra, nhập lại chính xác UserName/password nhé.

tkd

Em dùng dịch vụ Mobi Internet của SFone,vào Internet trực tiếp trên điện thoại thông qua sónga 3G của SFone ạ.

Moon_River

FlexMail 2007 Build 1864

Phiên bản mới cập nhật 18/09/2007
Phần mềm quản lý mail chuyên dụng, có tính năng Direct Push Mail (công nghệ IMAP IDLE) cùng các tính năng cao cấp về quản lý mail khác.

Download here

Khóa cũ vẫn dùng tốt.

Có ai làm ơn chỉ giúp em cách đưa 1 account ra ngoài trong phần mềm này không ạ??? Em ko tài nào set đc!!! NÓ chỉ có mỗi 3 cái: LOcal ; Active Sync và SMS :(( EM cảm ơn!!!!

HaChau

Super V.I.P
Có ai làm ơn chỉ giúp em cách đưa 1 account ra ngoài trong phần mềm này không ạ??? Em ko tài nào set đc!!! NÓ chỉ có mỗi 3 cái: LOcal ; Active Sync và SMS :(( EM cảm ơn!!!!
Bạn phải add thêm account chứ, Flexmail có wizard hỗ trợ cài đặt một số tài khoản mail thông dụng. Khi thêm account bạn nhớ đừng chọn đưa vào Local folder thì mới tách thành tài khoản riêng được.
Nếu dùng WM6 thì nên dùng Messaging mặc định của HĐH, không cần phải cài đặt cồng kềnh tốn bộ nhớ. Hỗ trợ tốt Yahoo như đã thảo luận ở mấy bài trước.

tieu_long2002

Mình dùng PM FlexMail 2007 Build 1864 tuy nhiên chỉ nhận mail chứ không thể gửi mail được. Mình tìm các bài viết trong này đã có bạn bị tình trạng giống mình nhưng chưa thấy ai giải quyết cả, các bạn nào biết cách giải quyết không giúp mình với, mình dùng con Atom Exec WM5.

Mình dùng PM FlexMail 2007 Build 1864 tuy nhiên chỉ nhận mail chứ không thể gửi mail được. Mình tìm các bài viết trong này đã có bạn bị tình trạng giống mình nhưng chưa thấy ai giải quyết cả, các bạn nào biết cách giải quyết không giúp mình với, mình dùng con Atom Exec WM5.

Bạn up lên WM6 rồi dùng Messaging mặc định của nó là gởi mail ngon lành nhé!

xuanhoa178

Mong bạn chỉ giúp tôi cài thành công Profimailv2.36 và khai báo theo đúng hướng dẫn, nhưng khi chọn biểu tượng quả địa cầu để vào xem thư thì luôn bị báo lỗi, không vào được, nhờ các bạn hướng dẫn cách sử dụng cụ thể hơn. Cảm ơn

tieu_long2002

lần đầu tiên mình check mail qua GPRS, mail dung lượng có 2kb thôi nhưng sau khi tải xong thì mở spb GRPS monitor ra thì nó lại thể hiện là 101kb/1.515 đ (mình có cài đặt chức năng tính tiền trên SPB monitor). Mình check bằng Mail mặc định của máy! có bạn nào biết lý do tại sao ko vậy nhỉ? nếu check mail mà tốn như vậy thì làm sao mà dám check mail qua GPRS???

vantm

ko có chuyện 2k đâu bạn ơi ko bằng cái text bình thường à, mình mở một trang vnexpress qua con o2 của mình mà đã mất gần 1m rồi đấy, bây giờ làm gì có ai vào qua gprs nữa, bạn sắm con có wifi mà dùng nếu cần thiết cho công việc

thanhnam

Tôi dùng Gmail qua máy O2 NEO. Khi có mail đến - máy tự động kết nối GPRS rồi báo có thư. Tôi không muốn chế độ tự động này ( Chỉ muốn khi nào mình chủ động kết nối - thì máy mới được update thư ) Có ai biết vấn đề này không nhỉ ? rất mong được chỉ giúp. Thanhk

wolfman76

Tôi dùng Gmail qua máy O2 NEO. Khi có mail đến - máy tự động kết nối GPRS rồi báo có thư. Tôi không muốn chế độ tự động này ( Chỉ muốn khi nào mình chủ động kết nối - thì máy mới được update thư ) Có ai biết vấn đề này không nhỉ ? rất mong được chỉ giúp. Thanhk
anh có thể hướng dẫn cài đặt thế nào để có thể nhận mail bằng GPRS như vậy được không? Cảm ơn anh trước.

thanhnam

anh có thể hướng dẫn cài đặt thế nào để có thể nhận mail bằng GPRS như vậy được không? Cảm ơn anh trước.

bạn làm như cách mình đã xem trên diễn đàn này ( Xin phép được copy lại )

1- Kết nối Wifi
2- Vào Text mesages
3- Menu => Tools => New Account
4- E-mail Setup (1/5) => Gõ E-mail đầy đủ cần cài đặt vào ô Enter e-mail address => Next
5- Auto configuration.Bước này máy sẽ tự hoàn thành, đợi khi nó completed => Next
6- E-mail Setup (3/5) : Điền Tên, user ( là tên đăng ký email nhưng không bao gồm đuôi / bỏ phần @ đi ), pass (nên đặt Save pass) => Next

7- E-mail Setup (4/5) :Giữ nguyên Acount type, đặt tên account nếu thích, không thì cứ để mặc định => Next
8- E-mail Setup (5/5) : Phần In/Out giữ nguyên vào Option => Next => Tích (v) vào Use separate settings => Outgoing settings => Nhập user và pass (domain để trống) => chọn save pass word => OK=> Next => Finish
9- Yes để downd load mail.
Thế là OK rồi đấy.

wolfman76

bạn làm như cách mình đã xem trên diễn đàn này ( Xin phép được copy lại )

1- Kết nối Wifi
2- Vào Text mesages
3- Menu => Tools => New Account
4- E-mail Setup (1/5) => Gõ E-mail đầy đủ cần cài đặt vào ô Enter e-mail address => Next
5- Auto configuration.Bước này máy sẽ tự hoàn thành, đợi khi nó completed => Next
6- E-mail Setup (3/5) : Điền Tên, user ( là tên đăng ký email nhưng không bao gồm đuôi / bỏ phần @ đi ), pass (nên đặt Save pass) => Next

7- E-mail Setup (4/5) :Giữ nguyên Acount type, đặt tên account nếu thích, không thì cứ để mặc định => Next
8- E-mail Setup (5/5) : Phần In/Out giữ nguyên vào Option => Next => Tích (v) vào Use separate settings => Outgoing settings => Nhập user và pass (domain để trống) => chọn save pass word => OK=> Next => Finish
9- Yes để downd load mail.
Thế là OK rồi đấy.

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn. giờ mình đã có thể nhận Gmail ngon lành trên ppc rồi. Chỉ có một vấn đề nhỏ. Mỗi lần muốn checkmail phải kích hoạt wifi, sau đó vào text message => đến tài khoản gmail => kích vào send/receive rồi nó mới lấy thư về. Vậy, có cách nào cài tự động để mỗi lần bật wifi là nó tự động kết nối và báo cho mình khi có thư mứi không? Cảm ơn bạn đã trả lời.