• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN VỀ GAMES CỦA UIQ

Thangdq

Tất cả các vấn đề liên quan đến Games của dòng UIQ sẽ được thảo luận tại topic này. Đề nghị các thành viên không post bài hỏi trong các topic khác tránh gây loãng chủ đề.

Xin trân trọng cảm ơn!

Last edited by a moderator:

hien1983

bác ơi cho tui sin Pass cho trò ExplodeArena đi bác nó đòi không có thì kô cho chơi được giúp mình nhé thank bác

Thangdq

bác ơi cho tui sin Pass cho trò ExplodeArena đi bác nó đòi không có thì kô cho chơi được giúp mình nhé thank bác

Bạn copy file ExplodeArena.app đè vào thư mục cài đặt trò chơi này là ok.

Đường dẫn nếu cài trên máy: C:\system\apps\ExplodeArena\
Đường dẫn nếu cài trên thẻ nhớ: D:\system\apps\ExplodeArena\

:) :) :)

energie

Chỉ dùm tớ cách lựa chọn nơi cài đặt game và ứng dụng với (phải chăng là để file cài ở đâu sẽ tự động cài trên đó) :-/ tớ mới xài con W950 nên ko biết.

caohung

Bạn copy file ExplodeArena.app đè vào thư mục dã cài đặt trò chơi này là ok.

caohung

Chỉ dùm tớ cách lựa chọn nơi cài đặt game và ứng dụng với (phải chăng là để file cài ở đâu sẽ tự động cài trên đó) :-/ tớ mới xài con W950 nên ko biết.

file cai neu cai trên máy se tự động nhảy vào bộ nhớ máy

bong

Xin các bạn hướng dẫn cách cài game FiFa 2007 cho máy P990. Thanks

p800noob

Sao game Lost In Pyramid mình chơi nó báo kô đủ bộ nhớ vậy ? Mình dùng Swiss manager giải phóng ram lúc nào cũng 13% mà cũng kô đủ. Có cách nào kô vậy ?

n2long

Máy của tôi cũng gặp phải tình trạng như thế đó. Anh em nào biết hướng dẫn giúp với. Cảm ơn

nguyenleanh

Bác ơi cho tôi hỏi, tôi cài game java vào máy p990i nhung khi khởi động trò chơi lên trong tình trạng đóng bàn phím ngoài thì trò chơi không đầy size màn hình, vậy:
- bác có cách nào để sủa size game java để hiện thị đầy với size p990 không? giúp tôi với.
(Trong phần resizq của game s60 chỉ hướng dẫn sửa cho các dòng máy nokia thôi)

thanhnhut87

các bác giúp em chuyện này với,chẵng là có 1 số game .jar khá hay nhưng khi tháo flip ra thì hiện ko hết màn hình mà chỉ hiện khoảng 3/4 phía trên bên trái màn hình thôi.Mọi người giúp em giải quyết vấn đề này.

CongVoi

Super V.I.P
các bác giúp em chuyện này với,chẵng là có 1 số game .jar khá hay nhưng khi tháo flip ra thì hiện ko hết màn hình mà chỉ hiện khoảng 3/4 phía trên bên trái màn hình thôi.Mọi người giúp em giải quyết vấn đề này.

Cái vấn đề này vẫn chưa tìm ra được mà bạn.Mình cũng đg nghiên cứu để giải quyết.Thân

doananh

Do cái game java đó không hỗ trợ toàn màn hình của P990i đó bạn. Game java dùng cho nhiều máy mà nên nó không hoàn toàn tương thích với P990i. Trừ những game mà người ta viết riêng cho UIQ còn không thì không có cách nào để xử lý đâu bạn ah.
Thân;;);;)

ron

Tình hình là mình setup game cho con p1 nhưng có 1 số game độ phân giải không tương thik nên chơi hok đc , h muốn gỡ ra nhưng lại ko biết cách nào đễ DELETE . Cho mình hõi cách xóa game khõi máy ( khi mình setup mình chọn setup vào memory phone - bộ nhớ cũa máy )
==========
sẵn tiện cho hõi cách kiểm tra bộ nhớ cũa máy thì làm như thế nào , thanks

CongVoi

Super V.I.P
Tình hình là mình setup game cho con p1 nhưng có 1 số game độ phân giải không tương thik nên chơi hok đc , h muốn gỡ ra nhưng lại ko biết cách nào đễ DELETE . Cho mình hõi cách xóa game khõi máy ( khi mình setup mình chọn setup vào memory phone - bộ nhớ cũa máy )
==========
sẵn tiện cho hõi cách kiểm tra bộ nhớ cũa máy thì làm như thế nào , thanks

Hãy xem kĩ các thao tác nha bạn(xóa game):

Đầu tiên chon Tool >> Control panel >> other >> Uninstall ( vào đây rồi sẽ thấy các file đó hiện ra,ấn vào chon yes là ok)

Xem bộ nhớ máy: tool >>Control panel >>> device >>> storage wizard

Chúc bạn thành công.Thân

ron

cho mình hõi , P1 chĩ chạy được những game up trong box dành cho Symbian UIQ thôi hã , có chạy đc game dùng cho bên symbian s60 + s60v3 os 9.1 không ( tại thấy bên đó cũng có nhiều game hay hay ) THANKS

CongVoi

Super V.I.P
cho mình hõi , P1 chĩ chạy được những game up trong box dành cho Symbian UIQ thôi hã , có chạy đc game dùng cho bên symbian s60 + s60v3 os 9.1 không ( tại thấy bên đó cũng có nhiều game hay hay ) THANKS

P1 chỉ chạy được hệ UIQ3.0 thôi bạn nhé.Các hệ khác thì hok cài đc đâu.Thân

kgb502

bác CONGVOI ơi! hôm trước thấy mấy game này hay quá nên đổi con p910i sang con p990i, bây giờ thì mình không thể down về được nữa. bác bảo phải post bài lên forum nhưng quả thật mình mới gia nhập nên còn gà lắm không biết làm thế nào để post bài và post nhưng gì thì được chấp nhận. rất rất mong được bác hay bất cứ bác nào biết xin chỉ giáo giùm.
tha thiết mong chờ!
(rất nhiều PM thú vị nhưng mình cũng không thể down được )

CongVoi

Super V.I.P
bác CONGVOI ơi! hôm trước thấy mấy game này hay quá nên đổi con p910i sang con p990i, bây giờ thì mình không thể down về được nữa. bác bảo phải post bài lên forum nhưng quả thật mình mới gia nhập nên còn gà lắm không biết làm thế nào để post bài và post nhưng gì thì được chấp nhận. rất rất mong được bác hay bất cứ bác nào biết xin chỉ giáo giùm.
tha thiết mong chờ!
(rất nhiều PM thú vị nhưng mình cũng không thể down được )

Diến đàn đang nâng cấp nên bạn không thể Download đươci các tập tin đính kèm đâu.Muốn Post bài thì bạn chỉ cần ấn chữ trả lời trong mỗi topic mà bạn cần post: khi post chú ý phải có hình ảnh+lời chú thích+links rõ ràng.Hy vọng ban sẽ là thành viên tich cực của UIQ

thanhnhut87

Các bác cho em hỏi sao game Đào vàng đuôi jar mà bác congvoi up lên chỉ chơi được có 4 vòng rồi nó bảo kết nối gì đó rồi ko chơi tiếp dc nữa mà quay lại từ đầu (game này khá hay)