• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

longgiang81

Super V.I.P
Bằng chứng của mình Update lúc 13h26' đây :))

hhuy

update được phát nào chết liền .

Mặc dù up những cái khác vô tư lự , mà file W.dll thi vẫn ubecha mà up ko có dữ liệu , thế mới đau . Ức chế vãi .

Vào SD card kiểm tra thư mục data thì thấy nó trắng phếu từ thuở nào . !!!!!

chằng lẽ phải remove sao trời .

longgiang81

Super V.I.P
Nếu thư mục data mà trống rỗng thì theo mình chưa nên Remove để cài lại vội. Bạn thử vào Options và Del các thành phố hiện có đi rồi Add chúng lại sau, mình cũng đã bị trường hợp tương tự như vậy rồi, thử bằng cách này thấy OK :D

ancola66

Super V.I.P
Nhờ gợi ý và đường Link của bạn mà hình như có vẻ mình đã tìm ra đc hướng đi cho các định dạng .wpa của Weather Panel rồi đấy ancola66:)). Bạn tải theo đường Link ở dưới bài và làm theo đúng hướng dẫn của tác giả DORREN là đc rồi :D.

Chép file .wpa muốn edit ra PC, rename nó sang .mngmở với Animation Shop 3. Nó sẽ liệt kê toàn bộ frame có trong .wpa này, giờ bạn tha hồ mà Edit lại hoặc thêm chi tiết cho sinh động rồi lưu lại với định dạng .mng nhé. Mở FixMNG lên và chọn đường dẫn tới file .mng mà bạn vừa chỉnh sửa rồi nhấn FIX, nó sẽ tự động lưu lại với tên file gốc và đính kèm theo chữ (FIX), bạn Rename file này lại như ban đầu với phần đuôi mở rộng là .wpa và chép ngược trở lại Folder Icons trên PPC :D. Hi vọng rằng từ đây các designer của PV bắt đầu trổ tài và cho ra đời những sản phẩm độc đáo dành cho Weather Panel mang phong cách riêng của PV

(Đã test, hoạt động tốt trên PPC :p)

Đã có vừng cho phần mềm Animation Shop 3. Các bạn chạy file của bạn Long Giang rồi chạy Patch nhé :
Patch : http://www.4shared.com/file/25173358/5bc4c8da/Jasc_Animation_Shop_v305_English.html

Bây giờ các bạn thoải mái chỉnh sửa các file Animated của Weather Panel mà không sợ bị hết hạn:))

ToanPDA

gửi bác Ancola66 và bác LongGiang

Hai bác cho em hỏi, cái today của em thì ngon lành, update phát nào được phát đấy! nhưng thời gian gần đây, khi tối đến nó không tự đổi thành trăng, mà lúc nào cũng mặt trời như ban ngày! em không biết vì sao?
Giúp em với!
:D

ancola66

Super V.I.P
Hai bác cho em hỏi, cái today của em thì ngon lành, update phát nào được phát đấy! nhưng thời gian gần đây, khi tối đến nó không tự đổi thành trăng, mà lúc nào cũng mặt trời như ban ngày! em không biết vì sao?
Giúp em với!
:D
Đó là do trang chủ thôi bạn à .Bạn vào đây để kiểm tra.Bạn chỉ cần thay số mã vùng của đường link băng mã vùng của bạn.(Nếu dữ liệu trên máy của bạn khác với dữ liệu ở đây thì mới phải quan tâm đến phần mềm) Nhiều hôm muộn ròi nhưng nó chưa cập nhật data mới nên gây ra tình trạng như vậy:
http://xoap.weather.com/weather/local/VMXX0006?cc=*&unit=c

longgiang81

Super V.I.P
Hôm nay đến lượt mình bị Auth:Fail rồi, ko còn thấy UBETCHA đâu nữa, đang tìm cách khắc phục lại sự cố, ko biết ancola66 có cao kiến gì ko :-?

ancola66

Super V.I.P
Đúng ! Mình đọc xong của Long Giang ,updata ngay vẫn bình thường mà. Trang inmageshack lỗi nên không up ảnh lên làm bằng chứng đựoc:))

trantuan1207

lâu ko vào thấy WP bi h khác quá ancola ơi, nhìu đổi mới thật, có vẻ nhìu thứ để "táy máy" hơn nhưng bạn đóng góp thành thật là ko "nuột" như trc, tức là ko đc đồng bộ lắm. Tất nhiên ý kiến cá nhân thôi
còn vụ update của tớ hơi ngon lành, bao lâu ko up mà cắm phát nhận ngay, chả phải chỉnh sửa j cả. Nhiều lúc chả hiểu máy với móc thế nào

Last edited by a moderator:

ToanPDA

gửi bác Ancola66

Đó là do trang chủ thôi bạn à .Bạn vào đây để kiểm tra.Bạn chỉ cần thay số mã vùng của đường link băng mã vùng của bạn.(Nếu dữ liệu trên máy của bạn khác với dữ liệu ở đây thì mới phải quan tâm đến phần mềm) Nhiều hôm muộn ròi nhưng nó chưa cập nhật data mới nên gây ra tình trạng như vậy:
http://xoap.weather.com/weather/local/VMXX0006?cc=*&unit=c

Bác ơi!cho em hỏi tế nhị một tí nhé!Thế ví dụ máy của bác khoảng 6h sáng hôm nay up data thì đến tối ngày hôm nay hoặc tối ngày mai, trăng có mọc không!chỉ up một lần thôi nhé!hì
Thanks bác!:D

ancola66

Super V.I.P
Bác ơi!cho em hỏi tế nhị một tí nhé!Thế ví dụ máy của bác khoảng 6h sáng hôm nay up data thì đến tối ngày hôm nay hoặc tối ngày mai, trăng có mọc không!chỉ up một lần thôi nhé!hì
Thanks bác!:D

He he he ! Có chứ sao không? Bạn vào forecast đó Thấy nó dự báo xa cho 4 đến 5 ngày cơ mà. Nếu bạn không updata thì phần mềm cứ thế mà tiến thôi:))Tất nhiên là sẽ không chính xác (Vì là dự báo xa) Vậy nên ngày nào bạn cũng phải updata để có thời tiết chính xác. Nếu không phải updata thường xuyên thì có khi nhà đài truyền hình và phát thanh chỉ cần Thông báo thời tiết cho cả tuần vào tối chủ nhật đã là đủ cần gì tối nào cũng dự báo thời tiết trong trương trình chào buổi sáng và buổi tối sau chương trình thời sự=))

@TranTuan :Cảm ơn bạn quay lại ghé thăm và đóng góp ý kiến:D. Mình làm là theo ý tưởng của mình thôi ,Thấy hay hay thì up lên anh em ai thích thì dùng thôi. Chính vì vậy mình mới có loạt bài hướng dẫn chỉnh sửa Theme WP để anh em ai có ý tưởng gì hay thì làm :D.Trước tiên là làm theo ý thích của mình ,làm đẹp cho máy của mình ( Có thể không sợ đụng hàng:)))sau đó thì chia sẻ với anh em:))

Chỉnh sửa cuối:

ToanPDA

ghét thật

He he he ! Có chứ sao không? Bạn vào forecast đó Thấy nó dự báo xa cho 4 đến 5 ngày cơ mà. Nếu bạn không updata thì phần mềm cứ thế mà tiến thôi:))Tất nhiên là sẽ không chính xác (Vì là dự báo xa) Vậy nên ngày nào bạn cũng phải updata để có thời tiết chính xác. Nếu không phải updata thường xuyên thì có khi nhà đài truyền hình và phát thanh chỉ cần Thông báo thời tiết cho cả tuần vào tối chủ nhật đã là đủ cần gì tối nào cũng dự báo thời tiết trong trương trình chào buổi sáng và buổi tối sau chương trình thời sự=))

Bác nói vậy làm em khổ tâm quá, rõ ràng tối sáng ngày hôm qua em updata mà tối hôm qua và đêm hôm qua mặt trời và sét cứ tưng bừng. hic.:-??
Cảm ơn bác!em đi cài lại đây!:D

longgiang81

Super V.I.P
Quái lạ, mình đang dùng bt ko sao, tự nhiên giờ nó lại bị Auth:Fail, đã làm đủ trò rồi mà vẫn thế =))

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Của mình vẫn UBETCHA như thường mod ạ. Mặt trăng mặt chiếc ngon lành:)
Mấy hôm nay cập nhật ảnh vệ tinh nhìn đưởng đi của cơn bão số 5 ngộ quá cơ, nhưng mà cũng lo quá cơ

cinim

Bác ancola66 cho hỏi tí cái dự bào thứ hai (bên phải í) dự báo hướng đi của bảo bác lấy nguồn nào vậy ạ.chỉ cho em với nhé.Thanks

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola66 cho hỏi tí cái dự bào thứ hai (bên phải í) dự báo hướng đi của bảo bác lấy nguồn nào vậy ạ.chỉ cho em với nhé.Thanks

Bạn down cái này rồi chép đè vào thư mục cài WP nhé: ( Kéo xuống tìm dòng :Hướng Bão)

cinim

Tương tự như EXECL vậy vì tháng 8 trở đi thì nhiều kí tự hơn các tháng trước nên ô chữa nó không đủ chỗ cho từ tiếp theo nên nó nhảy xuống hàng >>> Chữ bị đè sang ô khác .Cách chỉnh sửa như sau :
Đây là đoạn nguyên bản của file Vista Bliss Lunar Liên quan đến vấn đề của bạn :

;SKIP-FIRST-FORECAST

;TEXT
Tomorrow
168,161,60,16,C
tahoma,12,BOLD SHADOW,248-251-11

;FORECAST
72
;IMAGE
#ICON#
163,172,C

;TEXT
#HIGH#°
160,210,48,14,C
tahoma,11,BOLD GLOW-225-0-0,225-225-225

;TEXT
/
170,210,48,14,C
tahoma,11,BOLD SHADOW,255-255-255

;TEXT
#LOW#°
180,210,48,14,C
tahoma,11,BOLD GLOW-0-0-192,225-225-225

Bạn chỉnh lại cho nó như sau :

;SKIP-FIRST-FORECAST

;TEXT
Tomorrow
168,170,60,16,C
tahoma,12,BOLD SHADOW,255-255-255
;FORECAST
72
;IMAGE
#ICON#
163,180,C

;TEXT
#HIGH#°
160,220,48,14,C
tahoma,11,BOLD GLOW-225-0-0,225-225-225

;TEXT
/
170,220,48,14,C
tahoma,11,BOLD SHADOW,255-255-255

;TEXT
#LOW#°
180,220,48,14,C
tahoma,11,BOLD GLOW-0-0-192,225-225-22

Sau đó bạn save lại và copy đè lại là xong. Bạn cũng có thể chỉnh sửa ngay trên điện thoại bằng Note. Những chỗ cần sửa mình tô đậm để bạn có thể nhận xét khi muốn chỉnh sửa những cái khác .Ở đây là mình chỉnh tọa độ của nó theo trục Y đấy
* À máy của bạn mình thấy vì phần tray nó to quá do có icon to nên theme WP bị cuộn lại bạn chỉnh lại như sau :

;HEIGHT
245

Sửa lại là :

;HEIGHT
235

Màn hình của bạn lại đẹp nõn nà :))

@ Bác ancola66: Em muốn dòng thông báo về thời tiết trong ngày như "Light rain, rain shower...........", dịch về phải 5 pixel (cái này sữa tọa độ X fai hong bác) thì làm thế nào ạ,vì cái skin bác đưa nó bị lệch câu này.Thanks:D