• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

ancola66

Super V.I.P
CÁm ơn bạn mình down ko được do link out lâu rồi, bây giờ bạn bạn có thể share lại cho mình được ko? mình cám ơn bạn nhiều. À cho hỏi Bạn ở Hà nội hả, rảnh rổi có thể giao lưu được ko?

Mình vừa kiểm tra lại LINK Vẫn bình thường mà . Mình ở HÀ NỘI:D

thanhnam

Bác ơi!cho em hỏi tế nhị một tí nhé!Thế ví dụ máy của bác khoảng 6h sáng hôm nay up data thì đến tối ngày hôm nay hoặc tối ngày mai, trăng có mọc không!chỉ up một lần thôi nhé!hì
Thanks bác!:D

@ancola66 ... Theo máy của mình thì mặt trăng không mọc đâu. Của mình update luc 11h 16 nhưng đến ngày hôm sau lúc 17h - Chương trình đã sang ngày mới với mặt trời rực rỡ ( Nếu update được thì sẽ có mặt trăng và xem được biểu đồ nhiệt độ, độ ẩm, gió ... ). Có phải mình cài đặt lỗi không nhỉ ?

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Đây là câu hỏi với ancolla66 ... Theo máy của mình thì mặt trăng không mọc đâu. Của mình update luc 11h 16 nhưng đến ngày hôm sau lúc 17h - Chương trình đã sang ngày mới với mặt trời rực rỡ ( Nếu update được thì sẽ có mặt trăng và xem được biểu đồ nhiệt độ, độ ẩm, gió ... ). Có phải mình cài đặt lỗi không nhỉ ?
.
Bạn đã update và lên đầy đủ thông tinh với mặt trăng thì chắc chắn phần mềm bạn đã cài đặt đúng và không có lỗi gì cả .Lỗi ở đây là do update thôi .Mà update thì gồm nhiều yếu tố .Kết nối PPC của bạn với mạng ( sync, wifi,Gprs) Kết nối mạng với Server của Weather Channel, Vùng mà bạn cần update vào thời điểm đó Weather Channel đã tổng hợp được đầy đủ data để cung cấp cho bạn hay chưa v.v.

phongthanminh1

mình cũng bị tình trạng trên,chán quá,cứ update như thế thì ngày nào cũng phai ra hàng net,mất công quá,phần mềm này hay nhưng bất tiện ở đó,chỉ up được có 1 ngày thui chán thiệt,không biết bác nào có kinh nghiêm không thì chỉ choanh em biết nhé

nguyenlam1105

mình cũng bị tình trạng trên,chán quá,cứ update như thế thì ngày nào cũng phai ra hàng net,mất công quá,phần mềm này hay nhưng bất tiện ở đó,chỉ up được có 1 ngày thui chán thiệt,không biết bác nào có kinh nghiêm không thì chỉ choanh em biết nhé

Bác sử dụng SpbmobileShell nó có luôn phần Weather cũng đẹp lắm, cập nhập 4 ngày đó.

ancola66

Super V.I.P
Bạn có thể update qua GPRS được mà, cũng không tốn lắm đâu.

phongthanminh1

cảm ơn bác ancola66 và bác nguyenlam1105 đã chỉ giáo,minh cài gprs mãi mà ko được thế mới buồn chứ,

timur

Hic, em mới uprom lại, rồi cài lại WP, dùng theme TsClub_HOT_VGA (Ts CluB Awesome TempGlow) nhưng bị mất tiêu cái mặt trăng,mặt trời to,đám mây, bãi cỏ ở bên phía góc phải rồi...Bác ancola66, bác longgiang81 cứu em với :((

Cái cũ--------------------------------------------Cái mới

ancola66

Super V.I.P
@ timur :Bạn thử kiểm tra xem trong Folder ICON đã có Folder LARGE chưa? rồi bốc thuốc tiếp:D

timur

@ancola66 : Í, báo cáo bác là cả folder Icon của soft và folder Icon của theme đều không có thư mục Large bác à :D bác gửi cho em với, với cả folder Large đấy cóp vào Icon của soft hay của theme hả bác ?
A, em tìm thấy câu trả lời rồi, thanks bác ancola66 :D Bác longgiang81 đã hướng dẫn mà em quên mất !

Thanks ancola66 đã nhắc nhở :p gửi tặng TuanQuang bộ Icon mình cóp nhặt đc từ bộ HOT_Weather của PC cho bộ TsClub_HOT_VGA, bạn giải nén và chép nguyên cả thư mục LARGE vào trong thư mục TsCluB_HOT_Icons_VGA nhé. Tải thêm file Ts CluB Awesome TempGlow.wpl về và chép đè nó vào thư mục TsCluB_HOT_Themes_VGA. Tại Tabs Display thì chọn kiểu hiển thị là Ts CluB Awesome TempGlow là OK roài :D

thư mục LARGE

Mà bộ them này có một cái chuối là cứ đến chiều tối hôm nay thì cái icon nhỏ nhỏ đã báo thời tiết của hôm sau là Today rồi ! Nếu để theme Default thì không bị thế các bác à ! :(

Chỉnh sửa cuối:

horkbajir

Có bác nào có thể up hộ em trọn bộ icon tĩnh và động của Bliss Alive hay cho Samurai lại được không ạ? Em chỉ cần icon thôi :D

Còn 1 vấn đề nữa là em không dùng WA hay WAD, chỉ dùng WP thì em muốn bỏ cái đồng hồ trên Title bar đi có thể làm thế nào ạ? Em không muốn cài WA hay WAD vì sợ làm chậm máy

ancola66

Super V.I.P
Có bác nào có thể up hộ em trọn bộ icon tĩnh và động của Bliss Alive hay cho Samurai lại được không ạ? Em chỉ cần icon thôi :D

Còn 1 vấn đề nữa là em không dùng WA hay WAD, chỉ dùng WP thì em muốn bỏ cái đồng hồ trên Title bar đi có thể làm thế nào ạ? Em không muốn cài WA hay WAD vì sợ làm chậm máy

Bạn cứ down cả bộ về rồi lấy icon ra thôi vì thực ra các bộ đó nặng về icon chứ theme thì có là mấy đâu:D.
Bạn vào ĐÂY có cả tĩnh và động cho bộ Bliss Alive. Mình đã hướng dẫn cụ thể ở đó rồi đấy.

hanoiwap

Super V.I.P
Lời nói đầu Phần mềm WeatherPanel là một phần mềm cập nhật thời tiết rất được những người dùng PPC trên khắp thế giới yêu thích.Nhiều diễn đàn nước ngoài cũng có riêng Topic thảo luận về phần mềm này.Cho đến nay thì phiên bản 2.51 là phiên bản mới nhất và đặc biệt hơn các phần mềm về thời tiết khác là có lịch mặt trăng (Biến đổi từng ngày)

Cách cài đặt:
Các bạn có thể tải phần mềm WeatherPanel 2.51 tại đây:

http://www.4shared.com/file/20621708/c6ecca7/Weather_Panel__2151.html

Sau khi giải nén, bạn kết nối PPC với PC để cài đặt theo các bước sau:

1. Bạn có thể cài phần mềm này vào bộ nhớ trong của máy hay lên thẻ nhớ đều được (Tôi và các bạn Trần Tuấn ,Phạm Việt Quang ...đã cài lên thẻ và phần mềm vẫn chạy tốt)
2. Khi cài đặt xong phần mềm sẽ hiện Logo và dòng chữ yêu cầu táp vào đó để đăng kí. Nhưng bạn không táp vào đó mà vào Settings/Personal/Today/item để tắt phần mềm này bằng cách bỏ dấu kiểm ở mục WeatherPanel.
3. Bạn copy file .dll đính kèm vào thư mục My device/Program file/MarsWave/WeatherPanel. Lưu ý là dù bạn cài phần mềm ở trong Main hay trên thẻ nhớ thì bạn vẫn phải chép đè file .dll vào thư mục nói trên thì mới đăng kí được.
4. Bây giờ bạn lại vào Settings/Personal/Today/item để khởi động lại phần mềm bằng cách tích vào ô kiểm WeatherPanel.
5. Phần mềm lại hiện Logo và dòng chữ yêu cầu táp vào để đăng kí.Bạn táp vào đó và đăng kí với code là :

i love 4pda!

Lưu ý đúng kí tự và khoảng trống . rất nhiệu bạn mắc lỗi thiếu dấu chấm than hay là có dấu cách giữa chữ 4pda và dấu chấm than (!)

Đến đây bạn đã hoàn thành phần cài đặt cơ bản cho WeatherPanel.

Tôi làm bản này có tiêng Việt Không phải đăng ký.icon động và có đầy đủ 6 link ảnh vệ tinh
DOWNLOAD

Animated_WeatherPanel_Full_2.5.1

Đẻ tiện sử dụng WeatherPanel2.5.1 tôi làm bản đây đủ kèm thêm một bộ icon động.Sử dụng đơn giản không phải đăng ký.Có tiêng Việt(tuy chưa đầy đủ)

DOWNLOAD

Có thể chọn 5 ảnh vệ tinh

2.bmp

Xem thêm ở đây

6.bmp

Vội Việt hóa nen chưa có PASSOLO để chuyển sang Unicode.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Có hỗ trợ VGA đấy bạn ạ.Nếu thiếu icon nào thì bạn có thể chuyển từ QVGA sang VGA bằng cách tăng lên 200%
Không đơn giản như bạn nghĩ đâu:)). Vì nó còn liên quan đến các toạ độ của các icon và các dòng Text nữa bạn à . Và cái này phải chỉnh sửa rất kì công trong file *.WPL và một số file khác:D

hanoiwap

Super V.I.P
Ảnh vệ tinh

Thử các link như sau
1-ChauA-ThaiBinhDuong(AsiaSatellite) 65.55k

2-YaooWeather 42.88k

3-Bao nhiet doi 19.84k

4-Tin cuoi cung 18.25k

5-WeatherChannel 65.55k

100đ/10KB .Bạn sẽ thấy xem ảnh bằng GPRS sẽ mất vài trăm đồng cho 1 ảnh

horkbajir

em đang dùng Weather Panel, mấy hôm nay (khoảng 2-3 hôm em không nhớ chính xác) không hiện được cái Temp. Graph trong ngày nữa (Graph trong tuần vẫn bình thường), update mãi vẫn không hiện trong khi các chức năng khác vẫn ok. Có bác nào bị lỗi này chưa ạ?

ancola66

Super V.I.P
em đang dùng Weather Panel, mấy hôm nay (khoảng 2-3 hôm em không nhớ chính xác) không hiện được cái Temp. Graph trong ngày nữa (Graph trong tuần vẫn bình thường), update mãi vẫn không hiện trong khi các chức năng khác vẫn ok. Có bác nào bị lỗi này chưa ạ?
Nếu bạn vẫn dùng một bộ Skin WP mà bị như thế thì không phải tại phần mềm đầu bạn à. Điều này cũng hay sảy ra do lỗi của Server của WeatherChanel đó bạn à:D

thanhnam

Tôi cũng bị như vậy - Không hiểu tại sao nhỉ. hay là sang sang năm 2008 Weather panen không hỗ trợ PPC nữa