• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

BAJOKA

Dùng PhotoShop vẽ những hình ảnh mà bạn muốn với Size ảnh là 288x378 định dạng ảnh *.png, sau đó lưu lại 2 fille lại với tên là weather_day_bkgd.png cho hình ảnh thời tiết ban ngày và weather_night_bkgd.png cho thời tiết ban đêm.

bonblue

Metal Blue (SummerBoard Themes)

Còn về cái này nếu Bác làm nó giống như cái halloween thì em còn làm đc chứ Bác xếp như thế em ko tài nào làm đc Bác .Bác chỉ giúp cho em với
PIN nữa nào :))

Em thích nhất cái Pin này.Nhưng em muốn đổi thành tên trong các % đó.Bác có thể chỉ giúp em đc không vậy.Cách lưu hình và cách thây đôi % thành tên.Muốn chơi nó ngầu ngầu chút ý mà:D

Chỉnh sửa cuối:

iphoner

Em thích nhất cái Pin này.Nhưng em muốn đổi thành tên trong các % đó.Bác có thể chỉ giúp em đc không vậy.Cách lưu hình và cách thây đôi % thành tên.Muốn chơi nó ngầu ngầu chút ý mà:D

Bạn có thể dùng Photoshop chỉnh từ % thành bất cứ thứ gì bạn muốn sau đó lưu vào là xong.

longgiang81

Super V.I.P
Bạn vui lòng nói rõ hơn dùm mình là bộ Metal Blue bạn muốn sắp xếp nó như thế nào, nếu đơn giản chỉ là thay đổi vị trí thì bạn cài rSBT nhé, còn cái Skin Pin kia thì ý bạn là muốn thay đổi số của % thành chữ đúng ko ? Dùng PhotoShop là có thể làm đc tất cả bạn à :))

cat_nobita

Dùng PhotoShop vẽ những hình ảnh mà bạn muốn với Size ảnh là 288x378 định dạng ảnh *.png, sau đó lưu lại 2 fille lại với tên là weather_day_bkgd.png cho hình ảnh thời tiết ban ngày và weather_night_bkgd.png cho thời tiết ban đêm.

Có 2 file này rồi thay thế file gốc như thế nào hả Bạn. Bạn hướng dẫn chi tiết một chút nghen. Thanhks!

longgiang81

Super V.I.P
Cách thay đổi cho icon và backgrounds của soft đều đã có ở trang 3 cả rồi bạn ạ, bạn thử tham khảo thêm nhé.

bonblue

Bác longgiang ơi.Em sửa không đc nơi Bác sữa giúp cho em cái cục pin đó đc không.Với lại em cũng không biết cách lưu lại file như thế nào lào hết.Thôi xong bài này đi ngủ luôn.:((

321577

bác longgiang81 ơi! bác làm ơn chỉ e cách làm theme để xài trên firmware 1.1.1 với!!! E tìm mà chỉ thấy xử dụng trên iBrick thì ko chép vào 1.1.1 được! Mong bác hướng dẫn giúp. Hay bác dẫn link cho e tự tham khảo cũng được. Tìm mãi mà kô xong. Thanks bác nhá!!!

longgiang81

Super V.I.P
@ bonblue : Bạn nói sao mình ko hiểu? Nếu bạn chưa thay đc Skin cho Pin thì thử kiểm tra lại xem các file bạn đã Rename lại đúng chưa ? Tổng cộng gồm có 17 file và có tên lần lượt từ BatteryBG_1.png cho đến BatteryBG_17.png và phải chép vào đúng đường dẫn : System/Library/CoreSevice/SpingBoard.app/ nhé.

@ 321577 : Hiện giờ để cài đặt soft cho firmware 1.1.1 ngoài cách dùng soft Installer ra bạn còn có thể dùng iPhoneBrowser 1.4.0 nữa, để có thể quản lý file trực tiếp trên PC. Hoặc nếu có kết nối Wifi thì bạn có thể dùng WinSCP để cài đặt soft. Trên iPhone phải cài OpenSSHBDS SubSystem, trên PC đã cài WinSCP. Sau đó trên PC chạy WinSCP và lấy địa chỉ IP của iPhone rồi nhập vào WinSCP, User : root, Pass : dottie.

Duynt

Anh ơi sắp đến Halloween rồi làm một cái theme để dùng cho thích đi anh ơi (!cy) Có một cái ở Trang 10 rồi nhưng xấu quá...với lại anh up thẳng lên đây đi up lên 4shared em không down được :D

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Counter-Strike:Source Theme (iThemer)

Cách để cài đặt Themes 1 cách nhanh nhất : Tải về và giải nén vào thư mục
C:\phonedmg, trên PC chạy cmd và gõ vào lệnh : ithemer CSS, themes đã được cài đặt vào máy của bạn. Đọc kĩ thêm file *.txt ở trong.

321577

hic.. bác LG81 ơi! Còn cách cài OpenSSH và BDS SubSystem lên thằng iPhone thì làm thế nào? Nhà e có Wifi nên chắc xài thằng WinSCP. Setup nó rồi click vào thì nó yêu cầu mình login có 5 yêu cầu mình chẳng biết phải làm như thế nào bước này. Bác xem hộ nhé!!!

Status
Không mở trả lời sau này.