• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

longgiang81

Super V.I.P
Dùng WinSCP các bạn tiến hành kết nối iPhone vào lớp mạng trước, sau khi iPhone đã Connect đc rồi thì tại biểu tượng kết nối đó nhấn vào mũi tên màu xanh ngay bên cạnh để lấy địa chỉ IP cho iPhone. Trên WinSCP các bạn gõ IP của iPhone vào như hình dưới đây, với User name là root và Pass là dottie

321577

Còn 1 vấn đề nữa giúp mình tất nhá LG81!!! connecting xong nó báo là Access denied rồi kêu mình nhập lại pass của root@(IP cua iPhone).Vậy là sao nhỉ bác LG81. Mình có nhập vào cái private k_ey file luôn mà cũng ko xong. Xem hộ mình nhá. Thanks nhìu nhìu!!!!! (2 đêm nay mình mất ngủ vì cái thằng này rồi T_T hic..hic...)

longgiang81

Super V.I.P
Ko bạn ạ, mình chỉ cần nhập vào Host Name là địa chỉ IP của iPhone với User là root và Pass là dottie rồi nhấn Login là OK rồi.

bonblue

@ bonblue : Bạn nói sao mình ko hiểu? Nếu bạn chưa thay đc Skin cho Pin thì thử kiểm tra lại xem các file bạn đã Rename lại đúng chưa ? Tổng cộng gồm có 17 file và có tên lần lượt từ BatteryBG_1.png cho đến BatteryBG_17.png và phải chép vào đúng đường dẫn : System/Library/CoreSevice/SpingBoard.app/ nhé.

Ý em là em muốn đổi chữ sô % trong cục Pin ấy.Chứ còn làm như vậy thì em làm đc rồi.Muốn sữa máy cáin % thành tên của em ấy mà.Nhưng mà sửa = PTS nhưng mà không có đc

321577

Mình đã cài 2 soft OpenSSH và BSD Subsystem lên iPhone luôn rồi! Nhưng sao nó vẫn bị Accees denied. Khó hiểu thật!!!! Chắc pó tay với thằng 1.1.1 chuyển về xài lại 1.0.2 quá T_T

Chỉnh sửa cuối:

trantony

Bác Longgiang cho mình hỏi 1 vấn đề vô cùng nan giải :D " Làm sao để màn hình chỉ hiển thị 12 icon mặc định của iphone còn những CT mình cài thêm vào thì hiển thị ở bên dưới. Mình đã cài đặc CT Customezi và trong phần rSBT mặc dù mình đã chỉnh SpringBoard Icons là 12 rồi save nhưng khi ra ngoài nó vẫn hiển thị 16 icon :O

Mình muốn nó như thế này và những CT mình cài đặc thêm thì nó sẽ nằm bên dưới.

Chân thành cảm ơn những đóng góp và mong tin của bác.

Thân !

Chỉnh sửa cuối:

viet_hung

Các bác có bộ themse và icon nào cho dịp lễ giáng sinh ko?Cũng gần tới rùi ha!Bác nào có cho em xin nha!Thank các bác.

longgiang81

Super V.I.P
@ bonblue : Nếu bạn ko biết dùng PhotoShop thì mình khó nói với bạn quá. Vậy bạn muốn đổi thành chữ gì ?

@ dragonlgvn
: Chạy file iThemer.exe hoặc bạn có thể chép đè lên file gốc. Cũng có thể có cách làm khác nữa là Rename các file icon.png trong các folder đó trùng với folder chứa file đó rồi chép vào theo đường dẫn var/root/library/SummerBoard/Themes/Tên themes của bạn rồi chọn chúng trong Menu của SummerBoard thôi.

@ trantony : Nếu bạn có nhã hứng "hack" khoảng trắng trên màn hình Home của iPhone như hình trên thì mình sẽ gửi cho bạn nguồn của nó. Tuy nhiên chưa đc hoàn hảo 100% nên mình chưa post lên cho các bạn. Sẽ Up lên sớm nhất có thể :p

@ viet_hung : Sẽ có bạn ạ b-)

longgiang81

Super V.I.P
Ko phải hỏng mà nó là trong suốt bạn ạ, bạn thử mở file SBDockBG2.png trong folder SpringBoard ra xem nhé :)

kennkenn

Bác Longgiang cho mình hỏi 1 vấn đề vô cùng nan giải :D " Làm sao để màn hình chỉ hiển thị 12 icon mặc định của iphone còn những CT mình cài thêm vào thì hiển thị ở bên dưới. Mình đã cài đặc CT Customezi và trong phần rSBT mặc dù mình đã chỉnh SpringBoard Icons là 12 rồi save nhưng khi ra ngoài nó vẫn hiển thị 16 icon :O

Mình muốn nó như thế này và những CT mình cài đặc thêm thì nó sẽ nằm bên dưới.

Chân thành cảm ơn những đóng góp và mong tin của bác.

Thân !

Bạn vào chương trình SummerBoard On mục Skip Last Row là được

iphoner

Còn 1 vấn đề nữa giúp mình tất nhá LG81!!! connecting xong nó báo là Access denied rồi kêu mình nhập lại pass của root@(IP cua iPhone).Vậy là sao nhỉ bác LG81. Mình có nhập vào cái private k_ey file luôn mà cũng ko xong. Xem hộ mình nhá. Thanks nhìu nhìu!!!!! (2 đêm nay mình mất ngủ vì cái thằng này rồi T_T hic..hic...)

Máy của bạn đã bị đổi password khi unlock, chỉ còn 1 cách là hỏi người unlock xem họ để Pass là gì , hoặc dùng iBrick.

Status
Không mở trả lời sau này.