• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chuyên đề: Tổng hợp các bài chia sẻ kinh nghiệm thành viên.

ryo112

Bạn bỏ chọn apply proxy trong proxy manager trong setting--connection xem nhé

kane175

Tư vấn: Mua điện thoại UIQ

Hiện tại mình đang có nhu cầu dùng dòng này, không biết biết em nào ngon nhất và ít lỗi nhất nhỉ? Mình xem thì thấy P990i thì hay bị hư chế độ autofocus, còn p1i thì không biết thế nào. Mong anh em tư vấn giúp một máy bền, cấu hình mạnh (tiền bạc không quan trọng).
Nếu có post nhầm box mong Mod chuyển giúp nhé, newbie nên không biết nên post chỗ nào.
Cảm ơn.

NokuaN70

Well-Known Member
Nếu so sánh giữa P1&P990 thì kẻ tám lạng người nửa cân, nếu thích hầm hố đàn ông thì chơi Bê Chín, thích nhỏ gọn thì Bê Một :D. Khi mua nên lưu ý là P990 bây giờ không còn hàng mới, nếu có thì cũng rất hiếm, P1 nghe đâu cũng đang hiếm dần. P990 và P1 thì loa ngoài+thoại sau khi mod thì ăn đứt mấy chú Nókìa, chụp hình thì khỏi bàn. Nhược điểm là phụ kiện khó tìm, giá cao, thẻ nhớ lại ít thông dụng như những dòng máy khác. Thêm nữa vào thời điểm hiện tại UIQ đã ngưng phát triển, mua máy để vọc phần mềm thì khuyên bạn không nên mua em nó. Do anh em trong box này lỡ bén mùi giờ bỏ không đành thôi, chứ cũng có vài anh em đã chuyển sang ĐT có HĐH khác xài rồi. Thực sự bạn muốn mua thì bạn nên mua P1, vì phần cứng của em nó mạnh hơn P990, màn hình nhỏ hơn tí xíu. Con P1 của mình xài hơn năm, vọc vạch tùm lum, tháo banh ta lông mà vẫn xài phè phè:D.

Realvn

Chỉ có P1&P9 đáng giá nhất trong dòng này, mấy dòng "con lai" G900, g700 thì được cái còn hàng mới nhưng mất đi quá nhiều điểm đáng giá của UIQ: k có bánh lăn, màn hình nhỏ, k có qwerty.

Xin lỗi ai đang xài P1 nhưng có cảm giác là P9 "chất" hơn P1, tuy ra trước nhưng màn hình P9 lại đẹp hơn P1

P1 thì gọn, đẹp, P9 hơi to, tốc độ P1 good hơn

Mình đang xài P9 nhưng khuyên bạn nên lấy P1 để được cái nhanh & gọn gàng của em nó, tìm máy cũng dễ hơn!

Nói về ổn định & vọc phá thì UIQ rất có tiếng, nhưng cũng k tránh được lỗi thời do UIQ đã ra quá lâu rồi. SE lại còn tuyệt nọc UIQ ~X(

Mình với đứa bạn 2 đứa cùng kén dt & công nghệ như nhau, bạn mình đổi dt xoành xoạch nhưng đến UIQ thì dừng lại với em nó;;)

Nói chung để mod, phá phách kha khá, cảm giác xài thú vị & ổn định cho nhu cầu hàng ngày thì UIQ3 này tuyệt rồi, tầm $ 2-3tr cho 1 máy cũ thì chả tìm ra được đối thủ đâu!

Mình cũng thích công nghệ, nhưng k muốn chi quá nhiều $ cho 1 cái phone. Rất nhiều lần thử tìm ra cái phone sắp tới mình sẽ đổi là gì, tìm mãi thì chỉ được 1-2 em Android là đáng để đổi vì với số $ dưới 5tr rất khó tìm 1 em hoàn toàn vượt trội UIQ về mọi mặt!

Realvn

Hội ý bà con: Điện thoại nào thay thế UIQ?

Như tiêu đề, mình xài P9 dù là rất trễ so với anh em ở đây nhưng cũng đã được hơn 2 năm rồi. Hỏi là chán P9 k? Thì mình vẫn trả lời là k :D

Nhưng ngộ nhỡ 1 ngày em nó lăn ra chết thì mình sẽ "đi bước nữa" với em nào đây?;;)

Nên mình lập topic này để anh em nào đã từng xài UIQ3 (chưa xài thì em cũng pó tay luôn, biết hơn thua gì mà góp ý=))) & hiện nay đã đi thêm bước nữa (hay nhiều bước nữa:))) thì lựa chọn của anh em là gì?

Yêu cầu của mình cũng đơn giản thôi, 1 câu: Hơn UIQ3 về mọi mặt=))=))=))

Vậy hãy cùng mình lựa chọn với tiêu chí dưới đây:

Dưới 5tr thì sẽ chọn phone nào?
Dưới 7tr
Dưới 10tr
Và trên 10tr :((

Không phiền thì ae có thể nêu ra cái độc của em phone mới, chẳng hạn multi touch, gia tốc kế, kết nối tv, hack, mod....

nttnn175

Em thích HTC Desire............Androi 2.2
Nhưng mà cái giá 12,7 củ thì với em nó là 1 giấc mơ xa vời

saodoingoi142

Moderator
...Nên mình lập topic này để anh em nào đã từng xài UIQ3 (chưa xài thì em cũng pó tay luôn, biết hơn thua gì mà góp ý=))) & hiện nay đã đi thêm bước nữa (hay nhiều bước nữa:))) thì lựa chọn của anh em là gì?

Yêu cầu của mình cũng đơn giản thôi, 1 câu: Hơn UIQ3 về mọi mặt=))=))=))

Vậy hãy cùng mình lựa chọn với tiêu chí dưới đây:

Dưới 5tr thì sẽ chọn phone nào?
Dưới 7tr
Dưới 10tr
Và trên 10tr :(( ....

Một bài thảo luận,chia sẻ kinh nghiệm thì cũng không nên lập thêm Topic bạn nhé!!!

--->
Đã di chuyển vào Topic thảo luận!!!

Realvn

Một bài thảo luận,chia sẻ kinh nghiệm thì cũng không nên lập thêm Topic bạn nhé!!!

--->
Đã di chuyển vào Topic thảo luận!!!

Sorry mod, mình đã lập topic này khá lâu rồi, mình đã lôi lên lại, cám ơn mod

Chỉnh sửa cuối:

tommynguyen1961

e muốn nghe nhạc bằng tai nghe bluetooth q65 gblue thì fải làm sao mấy a???

Đối với dòng p990 & p1 thì chức năng nghe nhạc bằng tai phone hoặc lúc có cuộc gọi tới cũng không nghe dc tiếng nhạc chuông.
Chỉ có thể nghe và trả lời cuộc gọi thôi. Mình đã sử dụng 3 tai nghe bluetooth khác nhau nhưng vẫn không nghe dc.