• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: ỨNG DỤNG Y HỌC

• Thread starter evnd1
  • Ngày gửi

dinhvan

Theo lời yêu cầu của bigtoe và biliem, tôi vừa upload lên rapidshare quyển A-to-Z Drugs version 9.8.0 phát hành cuối năm 2006 lúc còn cho bản trial. Không biết có work cho các bạn không vì lúc install nó sẽ đòi connect với internet và phài cho nó biết ID và password đăng ký với nó.Nếu các bạn install thành công, tôi còn độ chục quyển sẽ upload lên từ từ.
http://rapidshare.com/files/18815657/a2zdrugs_ce.exe

bigtoe

@dinhvan: Cám ơn bác nhiều. Tôi đã tải cuốn A to Z Drug của bác về và dùng bản crack của bác biliem chạy tốt. Bác up nốt các cuốn còn lại đi tôi đg sốt ruột ko biết có cái đấy có work tốt ko

biliem

@biliem: Đọc cái danh sách của bác hấp dẫn quá. Bác có thể up toàn bộ lên megaupload hoặc rapidshare để anh em load về cho tiện ko? Nếu ko bác cho em xin mấy cuốn: A to Z Drug Facts, Drug Guide for Physicians Special Mobile/Desktop Bundle, The Washington Manual® of Medical Therapeutics, 31st Ed. Special Mobile/Desktop Bundle, Harrison's Manual of Medicine, NEW 16th Ed. Special Mobile/Desktop Bundle
Cám ơn bác nhiều!
buiquangbieu@gmail.com

Theo lời yêu cầu của bigtoe và biliem, tôi vừa upload lên rapidshare quyển A-to-Z Drugs version 9.8.0 phát hành cuối năm 2006 lúc còn cho bản trial. Không biết có work cho các bạn không vì lúc install nó sẽ đòi connect với internet và phài cho nó biết ID và password đăng ký với nó.Nếu các bạn install thành công, tôi còn độ chục quyển sẽ upload lên từ từ.
http://rapidshare.com/files/18815657/a2zdrugs_ce.exe

Hoan hô bác, để em thử xài megaupload hoặc rapidshare coi, trước giờ chưa có xài lần nào hết á.
Các bác nên đăng ký 1 acc trên skyscape, còn khi cài bản trial thì cứ tắt mạng đi, khỏi cần kiểm tra version mới gì hết cho nhanh, chọn "trial" để cài, nhập email mình đã đăng ký khi cần, cài xong hết thì mở mạng lại, pc sẽ tự động update khi có version mới, rồi nó cũng tự synchronize khi mình gắn ppc vào, đừng có remove mấy chương trình đã cài trên pc nhe, vậy là mình sẽ có version mới nhất thôi, (em nhớ sao ghi vậy, hơi lộn xộn). Chúc các bác vui vẻ nhe

Sakuragi

Chà, cám ơn bác dinhvan rất nhiều :) Mấy món skyscape này quả là ngon lành :D Chỉ xin phép hỏi bác, nếu được có thể up lên site khác ? Cái Rapid này down chuối, mà dễ toi lắm :( Em thấy site turboupload.com khá được. Up thì giới hạn dưới 70MB, chắc không vấn đề. Tốc độ down thì khá tốt :)
Em chưa kịp check phần notes, không biết bác có soft DrDrugs không ? Nếu có làm ơn up giùm em được không ? Cái này hình như dùng còn hay hơn Mims nữa :p
Phần mềm này tôi dùng từ 2005, cài rất dễ, sau khi cài chép file .dll vào windows chồng lên file cũ rồi unlock bằng số 123456789 là xong.

Sau khi cài ở thẻ nhớ, nếu uprom không cần cài lại mở file .exe là chạy CT.
Phần mềm này em đã cài được vào máy, chạy được, nhưng cứ mỗi khi chọn vào 1 vùng nào đó là y như rằng báo không mở được file ảnh. Không hiểu tại sao :(

biliem

Chà, cám ơn bác dinhvan rất nhiều :) Mấy món skyscape này quả là ngon lành :D Chỉ xin phép hỏi bác, nếu được có thể up lên site khác ? Cái Rapid này down chuối, mà dễ toi lắm :( Em thấy site turboupload.com khá được. Up thì giới hạn dưới 70MB, chắc không vấn đề. Tốc độ down thì khá tốt :)
Em chưa kịp check phần notes, không biết bác có soft DrDrugs không ? Nếu có làm ơn up giùm em được không ? Cái này hình như dùng còn hay hơn Mims nữa :p>>>>

Tốc độ down thì khá tốt, còn tốc độ up thì khá chậm, :)
DrDrug đây nè: http://d.turboupload.com/d/1574450/016_drdrug_ce.exe.html
you can use download-accelerators and you can resume broken downloads đó nhe!!!

Chỉnh sửa cuối:

dinhvan

Em chưa kịp check phần notes, không biết bác có soft DrDrugs không ? Nếu có làm ơn up giùm em được không ? Cái này hình như dùng còn hay hơn Mims nữa :p

Phần mềm này em đã cài được vào máy, chạy được, nhưng cứ mỗi khi chọn vào 1 vùng nào đó là y như rằng báo không mở được file ảnh. Không hiểu tại sao :(

Bạn nên dùng chìa của bạn biliem (post số 33), chỉ mở một lần duy nhất, các quyển khác của Skyscape ínstall sau đó tự động tháo khóa. Chìa của bạn biliem là chìa vạn năng của SkyScape hay nhất từ đó đến giờ. Tủ sách của SkyScape rất nhiều, cố gắng cung cấp nếu có yêu cầu, nhưng tôi chỉ upload bằng Mề Gà hoặc Con Thỏ thôi vì các web khác upload lên chậm lắm (xin thông cảm vì không có nhiều thì giờ)

lgacb

Phần mềm rất hay mà không dùng được bạn ơi, tôi đã thử cài rồi nhưng toàn báo là "file could not open" thôi.
các bác tải bải trial về cài vào thẻ nhớ
sau dó tìm vào thư mục đã cài chép đè chìa vào
tiếp tục đăng ký với 8 số bất kỳ chúc vui

Sakuragi

Chà, nếu up lâu quá thì các bác cứ xử thằng Rapid vậy. Down hơi khó, nhưng cũng may toàn soft khoảng 10MB trở lại, không đến nỗi khó khăn quá. Em chỉ ức cái là hay bị limit bandwidth, vì IP của mình bị thằng khác nó fake :( Chắc đến phải mua 1 cái acc premium lậu vậy ><
các bác tải bải trial về cài vào thẻ nhớ
sau dó tìm vào thư mục đã cài chép đè chìa vào
tiếp tục đăng ký với 8 số bất kỳ chúc vui
Chà, em nói rõ rồi mà. Em đã cài đặt, và vừng mè thành công. Có điều khi chạy chương trình, phần text hiển thị bình thường, nhưng phần hình ảnh bị lỗi "file could not open" :(
Edit: Cả buổi tối không down nổi từ rapid :(( Có bác nào thử cái 4shared.com chưa :((

Chỉnh sửa cuối:

bigtoe

@all: Cám ơn các bác nhiều. Forum dạo này đông vui quá chứng tỏ có nhiều bác là bs và ds. Cái ấy của bác biliem hoạt động tốt lắm đúng là full dose có khác. Còn sách nào hay các bác up lên chia sẻ tiếp nhé. E thấy up lên rapidshared down về nhanh hơn mấy cái khác và ko thấy trục trặc gì cả. Chúc forum hoạt động ngày càng đông vui hơn nữa!

biliem

Chà, nếu up lâu quá thì các bác cứ xử thằng Rapid vậy. Down hơi khó, nhưng cũng may toàn soft khoảng 10MB trở lại, không đến nỗi khó khăn quá. Em chỉ ức cái là hay bị limit bandwidth, vì IP của mình bị thằng khác nó fake :( Chắc đến phải mua 1 cái acc premium lậu vậy ><

Chà, em nói rõ rồi mà. Em đã cài đặt, và vừng mè thành công. Có điều khi chạy chương trình, phần text hiển thị bình thường, nhưng phần hình ảnh bị lỗi "file could not open" :(
Edit: Cả buổi tối không down nổi từ rapid :(( Có bác nào thử cái 4shared.com chưa :((

KHÔng bít co phải bạn đang nói tới cái anatomy ko, cài này theo tôi là do lỗi của chìa khóa í, khi chạy bản trial thì coi hình rất good, nhưng khi chép file "khóa" wa là bị liền lỗi "file could not open", bác nào có chìa của Anatomy cho tui xin vớ, tui cũng đang tìm nè, nếu có sẽ up lên ngay, mình xài chung he

biliem

@all: Cám ơn các bác nhiều. Forum dạo này đông vui quá chứng tỏ có nhiều bác là bs và ds. Cái ấy của bác biliem hoạt động tốt lắm đúng là full dose có khác. Còn sách nào hay các bác up lên chia sẻ tiếp nhé. E thấy up lên rapidshared down về nhanh hơn mấy cái khác và ko thấy trục trặc gì cả. Chúc forum hoạt động ngày càng đông vui hơn nữa!

"Cái ấy của bác biliem hoạt động tốt lắm", nghe nhạy cảm quá à, cái ấy của em nó cũng như người khác thui á, heheh
có chồ nào cho up dung lượng lớn không vậy các bạn, mấy cái "Constellation" như file 007, 021,022, 027 trong cái note của em nó lớn quá (1 cái bao gồm nhìu sách), ko up nổi đâu. Vẫn như củ nhe, bác náo ở Xì gỏn thì tuần sau wa em chép cho, mấy cái file nhỏ nhỏ thì em sẽ up tử từ lên cho he

Chỉnh sửa cuối:

dinhvan

Về Frank Netter's Anatomy: bạn thử hột mè đính kèm nầy xem, chỉ chép chồng lên không có mật số chi hết. Không biết mè đó có đúng với version cúa các bác hay không. Nếu không thì download nguyên cả chương trình lẩn mè ở đây, hơi nặng ký (24 MB) nhưng bảo đảm chạy ngon lành;;)
http://rapidshare.com/files/19069148/Netter.zip

Sakuragi

Đa số các host bây giờ chỉ cho up tới 10MB. Mọi người thử xài cái box.net xem sao. Cái này bản free chỉ cho 10MB, nhưng bản premium thì vô tư.
Muốn có premium thì phải mua hoặc giới thiệu với người khác cùng xài. Ở đây chúng ta sẽ làm theo cách 2, tức là đăng ký 1 acc free. Sau đó send cho các email khác. Email này của mình, hoặc của người khác đều được. Và nếu các địa chỉ email kia cũng đăng ký thì acc sẽ được nâng cấp lên premium :D Làm vài cái email là ngon lành :D Hình như 5 là đủ rồi thì phải. Bác nào check thử nhé :)

Mới check thử vừng cho cái Netter của bác dinhvan. Cái này bản 1.2 không xài được. Để em down thử bản trên rapid coi sao vậy :)

Chỉnh sửa cuối:

biliem

Chìa cho bản 1.2 củ Netter anatomy nè mấy bồ (tải bản trial theo link này nhe: http://www.medicalwizards.com/client/productdesc.aspx?productid=62 nhe). Không đc nữa thì chắc mấy bồ phải tải lại bản của bạn dinhvan nhé.
Cài Netter, bản trial đc xài thử 20 lần.
Extrac file kèm theo đc 1 file .ddl, copy file này vào folder /window của ppc (chép đè lun).
Chạy lại ct Netter, nó báo đã hết hạn dùng thử, nhập 123456789 để đăng ký. Thoát khỏi ct rồi chạy lại, thế là xong.

Chỉnh sửa cuối:

dinhvan

Giới thiệu Từ điển viết tắt

Thói quen của dân làm công tác y tế ở Bắc Mỹ là hay xổ và viết chữ tắt không những danh từ y khoa mà ngay cả tính từ và động từ trong công việc hằng ngày. Lúc mới vô làm tôi nghe tụi nó nói ù cả tai, đọc bệnh án thì thấy rối mù mặc dù những danh từ ấy không xa lạ gì với mình nếu được nói và viết nguyên chữ. Xin giới thiệu các bạn từ điển viết tắt Anh ngữ trong y khoa (abbreviation và acronyms) của Skyscape, rất ích lợi cho bạn nào tiếp xúc với môi trường y tế Bắc Mỹ.
http://rapidshare.com/files/19073159/medabbrev_ce.exe

YonexRDS_001

Kamasutra từ lâu đã nổi tiếng không chỉ ở Ấn độ mà còn ở các nước Phương Tây, hoàn toàn đây không phải là văn hóa phẩm độc hại mà nó đã được đúc kết từ kinh nghiệm của người xưa. Ngày nay các nhà tình dục học của phương Tây nghiên cứu và công nhận ích lợi của Kamasutra. CÓ nhiều sản phẩm về Kamasutra, dưới dạng sách, đĩa VCD, DVD và dưới dạng phần mềm cho PPC.
Với phiên bản 2.0.5 bao gồm 81 tư thế của Kamasutra, mỗi tư thế đều có mô tả chi tiết và hình ảnh rõ ràng. Có thể đặt lựa chọn riêng theo nhóm chủ đề, hoặc xem lần lượt ;;)

cái kkkk của nó bác gửi cho e với.

Sakuragi

Phew, cuối cùng cũng vừng mè thành công :D
Cái vừng của bác lgacb dùng tốt thật :p

dinhvan

iSilo

Khác với Skyscape là mồi quyển sách phải có một reader riêng, iSilo là một reader rất thông dụng trong giới y khoa, chủ yếu là dùng cho Palm, tương tự như Mobipocket cho E-book của PPC. Xin giới thiệu với các bạn iSilo reader cho PPC (có kèm theo mè) dưới đây, bạn có thể dùng để đọc cuốn Sabiston ấn bản thứ 16 (Ngoại khoa) mà tôi vừa upload cả hai lên Rapid
http://rapidshare.com/files/19453865/iSilo401PPC_ARM.zip
http://rapidshare.com/files/19450522/Sabiston_Textbook_of_Surgery_16ed.pdb