• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

Oxy

InD 05 "A New Revolution QVGA/VGA" đã có trong diễn đàn của chúng ta lâu lắm rồi mà. Các bạn nhớ tìm thật kỹ trước khi hỏi để chủ đề Theme luôn mới nhé.
Mã:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=106374&postcount=428

:)

Tmap

Super V.I.P
Các bạn chú ý, Theme và Skin cho WisBar Advance 3 đã có chủ đề riêng ở ĐÂY, vì vậy chủ đề này chuyên để thảo luận về cách sử dụng và các phiên bản của WisBar Advance 3, vậy mong các bạn không thảo luận các vấn đề liên quan đến Theme và Skin cho WA3 trong chủ đề này. Xin cám ơn tất cả các bạn!

Cái KIA dành cho WM2003 đã hoạt động, mình đã đóng file cab đính kèm, các bạn tải về cài đặt và ĐK bằng 16 số 0. Cám ơn longgiang81 đã giúp mình test cái chìa cho 2003 này

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Một cách để làm cho program của mình hiện bóng rất đẹp các bạn làm theo cách của mình nhé.
Vào settings -> chọn Sofkeys -> ở phần Softkey to customize tùy các bạn chọn trái hoặc phải ở mục Caption các bạn có thể đặt tên tùy ý nó sẽ hiện lên chữ mà các bạn đã đánh ở thanh công cụ dưới. Mục Path to Application các bạn kích vào ... để chọn đường dẫn cho nó. Với các bạn đang dùng phiên bản beta chỉ việc tìm đến StatrtPanel -> kích OK là song còn với các bạn dùng phiên bản mới thì phải kích vào ô tam giác chọn Executables chọn đường dẫn đến thư mục WisBar Advance 3 mà các bạn cài đặt rồi cũng tìm file StatrPanel OK là được. Ra ngoài màn hình today bạn kích vào mục bạn vừa thiết lập và thưởng thức :)):)):)). Chúc các bạn vui vẻ. Thân!!!!

Ảnh để các bạn thưởng thức

Chỉnh sửa cuối:
Em thấy tài sản của bác Longgiang81 có con Stealth, em cũng đang dùng con này. Bác cho em hỏi: trên thanh Start menu khi em dùng WA3 không sử dụng được chức năng setting "của máy" vậy? Ngay cả khi dùng WA2 cũng vậy? Mặc dù em đã vào phần setting của WA3 để chỉnh start menu cho WA3 nhưng không có tác dụng mà còn làm treo máy. Em nghĩ là do bản Rom của máy có vấn đề? Dùng WA2 hoặc WA3 cho các dòng máy khác thì Ok. Bác có kinh nghiệm chỉ em với.

Chỉnh sửa cuối:

ngagenokia

Không add được Skin cho WA3 của Tmap

Tôi cài bản Wisbaradv3_W2005.cab của Tmap vào máy, không thể nào đưa được một skin nào hết, có sai sót gì trong quá trình đóng gói không???Sau khi uninstall và cài bản chính thưc từ trang chủ và dùng chìa của TULA2006 thì hoạt động tốt. Đề nghị mọi người test thử xem.

longgiang81

Super V.I.P
@ nhathoasangviet : Bạn nên xem lại cài đặt trên máy, vì chưa có ai dùng WA3 bị như bạn huống hồ là WA2, bạn thử HR lại máy xem sao nhé :-?

@ ngagenokia
: Để chọn Skin thì trước tiên các bạn phải chép Skin vào máy hoặc thẻ nhớ, vào Settings của Wisbar chọn Theme/Wisbar Theme/Menu/Install rồi chọn đường dẫn đến file Skin mà bạn đã chép vào máy hoặc thẻ nhớ. Have funs :D !

longgiang81

Super V.I.P
Theo cách làm của ChuHuyHoan và đã đc kết quả như sau, thanks ChuHuyHoan rất nhiều :

2 nút soft key ở 2 bên đã thay đổi

và kết quả :D

thuongson

longgiang81 ơi cái skin của bạn tên gì thế ? Sao mình qua box skin wad3 mà không thấy nhỉ? Hay máy bạn là VGA ah?

P/s: cả ngày hôm qua với hôm nay set up rồi remove cái beta9 mãi vẫn không sạch được. Cú thậtX-(

longgiang81

Super V.I.P
@ thuongson : Đương nhiên máy mình là VGA rồi bạn, còn bộ Skin đó là BlackVista2_Dragon, bạn có thể tìm thấy trong Topics Skin cho WA2 và cách làm để nó chạy đc trên WA3 cũng đã đc nói ở mấy trang trước rồi chứ ko có wad3 ở đây :)). Để remove sạch sẽ beta9 thì trước tiên bạn bỏ chọn mục khởi động cùng hệ thống, sau đó out hẳn WA3 ra rồi SR lại máy, cuối cùng là Remove nó bằng chương trình Reomve có sẵn trong máy là OK b-)

Khuong

Các bác ạ, em rất thích cái WA3 và skin của nó lắm nhưng tiếc 1 điều là skin của nó ít cái thay đổi theo màu hệ thống lắm, chỉ một màu duy nhất vậy. bác nào tìm cách khắc phục giùm cái.

longgiang81

Super V.I.P
Bạn chép thử vài cái themes định dạng *.tsk với các tông màu khác nhau vào trong My Device/My Doccument rồi chọn nó ở trong Settings/Today rồi xem hiệu quả nhé b-)

Khuong

Bạn chép thử vài cái themes định dạng *.tsk với các tông màu khác nhau vào trong My Device/My Doccument rồi chọn nó ở trong Settings/Today rồi xem hiệu quả nhé b-)

Em đã thữ rồi nhưng không được bác ơi. chỉ bộ WA3-LC là nó hỗ trợ màu theo theme của WM thôi. còn lại bộ Fractal WA3 QVGA không thay đổi màu được.
bác có cách nào khác không hướng dẫn bọn em với. Thanks

longgiang81

Super V.I.P
Về cơ bản thì khi thay đổi Skin trong WA cả 2 lẫn 3 thì thay đổi hết toàn bộ Taskbar, Menu Bar, các Icon như cột sóng, Volume, Connection...vv rồi mà bạn. Theo như bạn nói thì là bạn muốn thay đổi Skin mà vẫn giữ nguyên thanh 3D như cũ à ? Bạn có thể nói rõ hơn đc ko, như thế này mình ko hiểu lắm b-)

hongduc13

Một cách để làm cho program của mình hiện bóng rất đẹp các bạn làm theo cách của mình nhé.
Vào settings -> chọn Sofkeys -> ở phần Softkey to customize tùy các bạn chọn trái hoặc phải ở mục Caption các bạn có thể đặt tên tùy ý nó sẽ hiện lên chữ mà các bạn đã đánh ở thanh công cụ dưới. Mục Path to Application các bạn kích vào ... để chọn đường dẫn cho nó. Với các bạn đang dùng phiên bản beta chỉ việc tìm đến StatrtPanel -> kích OK là song còn với các bạn dùng phiên bản mới thì phải kích vào ô tam giác chọn Executables chọn đường dẫn đến thư mục WisBar Advance 3 mà các bạn cài đặt rồi cũng tìm file StatrPanel OK là được. Ra ngoài màn hình today bạn kích vào mục bạn vừa thiết lập và thưởng thức :)):)):)). Chúc các bạn vui vẻ. Thân!!!!

Cách trên của bạn chỉ cho phép mình thay đổi softkey thôi mà bạn. Mình đã thử như bạn nói nhưng mình không làm có bóng được. Hix hix có ai làm rồi xin cho mình chỉ dẫn đầy đủ được không ??????

Thanks much

lamcuong

Em đã thữ rồi nhưng không được bác ơi. chỉ bộ WA3-LC là nó hỗ trợ màu theo theme của WM thôi. còn lại bộ Fractal WA3 QVGA không thay đổi màu được.
bác có cách nào khác không hướng dẫn bọn em với. Thanks

Vì bộ skin WA3-LC mình làm không quy định chính xác ảnh cho 2 thanh Taskbar portrait&landscape nên mặc định nó sẽ tự nhận màu và thay đổi theo hình theme mà bạn chọn. Còn các bộ skin khác thì nó quy định chính xác ảnh sẽ hiển thị trên 2 thanh Taskbar nên nó sẽ không thể tự thay đổi màu theo theme được.
Nếu bạn muốn nó tự thay đổi thì bạn mở file skin WA3 lên bằng chương trình Notepad rồi bỏ đi các bức ảnh quy định trên 2 thanh đó đi là được. Nó sẽ như thế này:
portrait=
landscape=
Hoặc bạn tải skin Fractal_WA3_QVGA.wisbar mà mình đã sửa đính kèm dưới đây về chép đề lên file cũ là được.
Chúc vui! :)

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Cách trên của bạn chỉ cho phép mình thay đổi softkey thôi mà bạn. Mình đã thử như bạn nói nhưng mình không làm có bóng được. Hix hix có ai làm rồi xin cho mình chỉ dẫn đầy đủ được không ??????

Thanks much

Mình làm theo cách của ChuHuyHoan đã thành công và cũng có post hình ảnh ở trang trước dẫn chứng lên rồi mà bạn ko nói đc là sao ? Bạn thử xem lại là có làm đúng từng bước ko nhé :D