• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: XEM TRUYỀN HÌNH TRÊN PPC

Bạn xem TV,hoặc nghe Radio cảm thấy:

• Total voters
    29
  • Poll closed .

Nemmatlanh

sao xem TV online bằng EXEC dùng WMP thì ko có hình vậy,chỉ có tiếng thôi,đôi lúc cũng có hình nhưng nhỏ tí àh. Khắc phục làm sao vậy. Bác nào có kinh nghiệm giúp dùm em với nhé. Thanks.

Bạn muốn xem có hình thì làm như sau:
Vào WM của ppc,rồi vào Menu,Option,network,Bỏ dấu tích ở Detect connection speed đi là được nhé

thevuong

WM05 của Exec ko xem được full sreen đâu, muốn xem thì up lên WM06 thôi. Minh nghe có người nói là tại màn hinh của nó là 480* 640 nên ko tương thích nên chỉ xem được 1/3 màn hình

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Đâu phải do màn hình 480*640 đâu bạn,thế ở rom06 thì phải 480*640 ah,đó là kích cỡ màn hình rồi,mình nghĩ do mặc định kích cỡ fullscreen của màn hình của Windows Media ở rom05 khác rom06 chứ

khoabonmat

Active Member
WM05 của Exec ko xem được full sreen đâu, muốn xem thì up lên WM06 thôi. Minh nghe có người nói là tại màn hinh của nó là 480* 640 nên ko tương thích nên chỉ xem được 1/3 màn hình

Đâu phải do màn hình 480*640 đâu bạn,thế ở rom06 thì phải 480*640 ah,đó là kích cỡ màn hình rồi,mình nghĩ do mặc định kích cỡ fullscreen của màn hình của Windows Media ở rom05 khác rom06 chứ

Hôm vừa rồi có bác nào đó trả lời câu hỏi này rồi.Trên EXEC muốn xem fullsreen thì nó phụ thuộc vào Window Media Player.Window Mdia bản 10.3 thì mới xem được fullsreen (WM6 tích hợp sẳn luôn) còn bản 10 thì không xem được full.Chúc vui.

duongtrung

Vậy bác cũng nên nói rõ giúp anh em là có bản ROM WM5 nào có tích hợp sẳn WMP 10.3, hoặc có cách nào cài rời? Dĩ nhiên WM6 thì OK rùi. Thanks bác!

Hôm vừa rồi có bác nào đó trả lời câu hỏi này rồi.Trên EXEC muốn xem fullsreen thì nó phụ thuộc vào Window Media Player.Window Mdia bản 10.3 thì mới xem được fullsreen (WM6 tích hợp sẳn luôn) còn bản 10 thì không xem được full.Chúc vui.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Theo mình được biết thì không có bản ROM05 nào co Window Media 10 cả,nếu bạn muốn fullscreen co thể tham khảo cách chỉnh registry ở các bài viết khác.
Chúc thành công.

longnhi88

Theo mình được biết thì không có bản ROM05 nào co Window Media 10 cả,nếu bạn muốn fullscreen co thể tham khảo cách chỉnh registry ở các bài viết khác.
Chúc thành công.

Bản WM5 nào chả có Window Media Player 10, Windows Media ở WM6 là 10.3,muốn có Windows Media 10.3 thì tìm các bản ROM Aku3.5 của Helmi hoặc Ivan, tất cả đều có WM 10.3 và giao diện gần giống CrossBow+Icon&Sound CrossBow. Đã đc đưa lên bên Topic Link tải ROM cho các dòng máy, bạn sang tìm nha.

Chúc vui!

D

dvdkny

Guest
Hơ... có bác nào có link xem phim online = ppc ko share cho anh em với... Coi TV online ko theo dõi được từ đầu phim. Nhân tiện bác nào có link coi HBO & StarMovie trên PPC cho mình xin với ah. Thanks.

Nemmatlanh

Hơ... có bác nào có link xem phim online = ppc ko share cho anh em với... Coi TV online ko theo dõi được từ đầu phim. Nhân tiện bác nào có link coi HBO & StarMovie trên PPC cho mình xin với ah. Thanks.

Bạn vào Link sau nhé:
http://huyen.com.vn/pda/

Có nhiều thứ để bạn xem trên PPC lắm,có cả Fim đó.Chúc vui!

D

dvdkny

Guest
Bạn vào Link sau nhé:
http://huyen.com.vn/pda/

Có nhiều thứ để bạn xem trên PPC lắm,có cả Fim đó.Chúc vui!

Sao mình vào pda.vn thì được, còn vào huyen.com.vn/pda thì ko được. (vào = PC và PPC đều ko được?) :(( :-/
Thanks bạn:), để mai mình vào lại xem sao...

khoabonmat

Active Member
Chắc hai trang này có chung nhóm điều hành. :-??

Pda.vn của FPT còn Huyen.com.vn là thằng bán điện thoại (cửa hàng) ở Hà Nội.Huyen Mobile lấy Link của Pda.vn.Nên không vụ 2 thằng chung một nhóm điều hành được.

Sao mình vào pda.vn thì được, còn vào huyen.com.vn/pda thì ko được. (vào = PC và PPC đều ko được?) :(( :-/
Thanks bạn:), để mai mình vào lại xem sao...

Mấy ngày nay huyen.com.vn vào không được bạn ơi.Nhưng hôm nay 26/5 vào được rồi. http://www.huyen.com.vn/pda/

Panda

mấy bro chỉ mình cách share Net với pc nha,mình xài O2S, lúc trước xài Mini thì share đc nhưng bây giờ xài O2S thì ko ( S mình đã up Rom lên 2K5 ),Thank all

TuanQuang

mấy bro chỉ mình cách share Net với pc nha,mình xài O2S, lúc trước xài Mini thì share đc nhưng bây giờ xài O2S thì ko ( S mình đã up Rom lên 2K5 ),Thank all

bạn muốn share kiểu gì vậy ban?nếu như bạn muốn duyệt web thông qua GPRS của PPC thì bạn dùng internet sharing ( soft này có săn trong room )và làm như sau:
+ Bước 1 trên PC.
Bạn vào connection setting trong active sync bỏ dấu allow USB connection đi
Bước 2 trên PPC bạn phải cài đặt thông số GPRS cho máy của mình nhé.nếu như bạn dùng viettel thì làm như sau.:( còn đói với VINAPHONE MOBIPHONE thì bạn ssang topic các bứoc và cài đặt thông số GPRS xem nhé)
Vào mục Setting\Connections\Connections
- Vào mục Add a new modem connection
- Enter a name for the connection: Ghi lại một tên dễ nhớ, ví dụ: abc
- Select a modem: Chọn Cellular Line (GPRS)
- Acess Point name: v- internet
- Nhấn next và chọn Finish
- Quay trở lại mục Connections chọn Setup my Proxy Server. Bỏ dấu chọn vào This network connect to the internet và bỏ dấu chọn ở mục This network uses a proxy server to connect to the Internet.
- Trong mục Edit mya Proxy Server vào mục Modem: Đảm bảo phải chọn “modem connection” vừa tạo.
sau khi làm xong bước này thì bạn thử duyệt ưeb trên PPC xem đã đc chư nhé.
Nếu đã duyệt web trên PPC thì bạn vào internet sharing chọn connect sau đó cắm PPC vào PC là bạn có thể lướt web trên PC đc rồi
( bạn phải nhớ khi bạn cắm PPC vào PC thì PPC của bạn vẫn phải trong tình trạng connected GPRS nhé )
còn nếu bạn muốn duyệt Web thông qua USB thì bạn vào connection setting trong active sycn chọn this computer connect to...thì bạn chọn là the internet nhé.chúc vui!

loveman575

của em cũng màn hình đen thui? không biết máy có cài thiếu cái code nào khôn nữa

Nemmatlanh

của em cũng màn hình đen thui? không biết máy có cài thiếu cái code nào khôn nữa

Bạn là mem mới thì lần sau nên đọc lại từ đầu cho biết mọi thứ nhé.Chưa đọc bài đã hỏi rùi :-??.Cái lỗi của bạn dã được nói nhiều lần rồi mà.Bạn chỉ cần vào WindownMedia,Menu,Option,Network,rồi bạn bỏ dấu tích ở ô Detect Connection Spedd đi là sẽ xem được hình thôi nhé.Thân!

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Các anh ơi,máy em cài Core nên mỗi khi xem tap vào xem TV trực tuyến là nó cứ mặc định chạy bằng Core chứ không phải WMP,mà chạy bằng Core thì không xem được,làm sao chuyển về lại mặc định xem TV trực tuyến bằng WMP bây giờ?Thank!

TuanQuang

Các anh ơi,máy em cài Core nên mỗi khi xem tap vào xem TV trực tuyến là nó cứ mặc định chạy bằng Core chứ không phải WMP,mà chạy bằng Core thì không xem được,làm sao chuyển về lại mặc định xem TV trực tuyến bằng WMP bây giờ?Thank!
bây giờ bạn down cái TV online ở mấy trang trên về, sau đó vào resco explorer, sau đó dùng open with và bạn chọn open with window media sau đó bạn nhớ tick vào cái always open with.... là đc thôi.chúc vui nhé

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Cám ơn bạn đã trả lời nhưng cho mình hỏi "down cái TV online ở mấy trang trên về" là sao hả bạn???Và vào resco explorer thì vào thư mục nào,chọn cái gì để open with?Bạn làm ơn hướng dẫn cụ thể được không?? Thank.