• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: XEM TRUYỀN HÌNH TRÊN PPC

Bạn xem TV,hoặc nghe Radio cảm thấy:

• Total voters
    29
  • Poll closed .

kipkip

mình nghĩ không phải là lỗi gì đâu mà là đường truyền chậm và tốc đọ xử lý của máy thôi.Nghe đc tiếng rồi thì bạn chịu khó chờ khoảng 30s xem hính có hiện ra không.

Em sử dụng ATOM nhưng sao em không xem truyền hình được, dù em vẫn có thể connect được, nghe được tiếng nhưng màn hình thì chỉ có màu đen thôi, không biết là bị lỗi gì... Các anh giúp em nha
bạn thử chọt nút Menu->Stop, chờ chút xíu rồi chọt lại nút Play thử coi được hông, mình xài O2S thỉnh thoảng vẫn bị như vậy!

Vitdao

Well-Known Member
xem ti vi bằng sdio TV card có lẽ sẽ là 1 đề tài hay đấy,sau này còn truyền hình số trên điện thoại nữa, bác nào đã sử dụng loại card này chưa, nếu có thì hướng dẫn 1 bài cụ thể về cách cài đặt và chỉ chổ mua luôn nhé, tôi ở TP.HCM.

binladen

hic,cái minis cũng bị tình trạng nghe tiếng mà ko có hình,dù test trên pda.vn,cũng như coi trên htv7,9,2...thử mấy cách trên rồi,ko được,nhưng trước đó coi =wifi lại có hình ngon lành luôn ,giờ đang cắm cable share net với pc thì lại bị tình trạng này,ko hiểu nổi,trong khi đó,test con 02s thì ngon lành cả wifi lẫn share net,hic

binladen

hic,hic không ai có cách khắc phục vụ trên của e hả?chả thấy trả lời,bùn ghê

binhduong

em xem vtv trên exec cũng bị đen thui màn hình, đường chuyền ADSL, kết nối bằng cable USB. xem trên PC thì Ok, nhưng khi em tắc và mở lại thì lại có hình và tiếng. nhưng màn hình thì chỉ được 1/3 thui

Chỉnh sửa cuối:

tarzanvn

Cái loại 90USD đó hết hàng rồi với lại nó chỉ hỗ trợ co Win 2003 thôi , vài hôm nửa có loại mới hỗ trợ cho các HDH luôn nhưng giá hơi mất, gần 150USD. nhưng cái này là analog nghe.
cái đó có hàng chưa bác? nghe cũng khoái,mình đi ngoài đường suốt cũng cần lắm

DucLinh

hic,cái minis cũng bị tình trạng nghe tiếng mà ko có hình,dù test trên pda.vn,cũng như coi trên htv7,9,2...thử mấy cách trên rồi,ko được,nhưng trước đó coi =wifi lại có hình ngon lành luôn ,giờ đang cắm cable share net với pc thì lại bị tình trạng này,ko hiểu nổi,trong khi đó,test con 02s thì ngon lành cả wifi lẫn share net,hic

Tình trạng này là chuyện thường tình với PPC thui bạn ạ,cũng như khi vào net bằng wifi vậy đó,nhưng HR hoặc có khi chỉ cần SR là cũng ok,nhưng một thời gian có thể lại bị:(

huytien

Nếu ai mua được bộ hỗ trợ xem truyến hình thì cho đia. chỉ mua nhé!

huytien

Ai giải thích giúp mình với vì sao ko xem được truyền hình trên sóng GPGS

baduy2004

tốc độ kết nối GPRS chỉ có 32--> 48 kbps thôi, làm sao mà xem được tivi, muốn xem được thì ít nhất cũng phải là 128kbps.

bucvuong

Xem truyền hình chỉ có thể dùng WIFI hoặc 3G, nhưng nhà mình đã có 3G chưa nhỉ, sorry, đi xa nên ko cập nhật tình hình trong nước

malanh

Xem truyền hình chỉ có thể dùng WIFI hoặc 3G, nhưng nhà mình đã có 3G chưa nhỉ, sorry, đi xa nên ko cập nhật tình hình trong nước

Cà phê wifi now cả đống luôn, ngay nhà mình cũng có sóng luôn, đi khắp nhà đều vào được,:p , xài miễn phí đúng là đã thiệt hen...

bbcat

Xem truyền hình trực tuyến trên PPC qua Internet

Trang http://pda.vn có truyền hình trực tuyến một số kênh truyền hình như VTV1, VTV3, HTV... v.v.. Trang này khi sử dụng trên PC thì rất nhanh, hình tiếng rõ... nhưng khi em sử dụng trên PPC (em sử dụng O2 xda atom), dùng Opera thì không xem được, dùng Pocket IE thì chỉ nghe được tiếng mà không có hình, màn hình Pocket Windows Media chỉ có mỗi màu đen.
Các anh có cách nào giúp em không?
Cho em hỏi ngoài trang trên, còn trang nào có chức năng truyền hình trực tuyến trên PPC ko?

Nemmatlanh

Trang http://pda.vn có truyền hình trực tuyến một số kênh truyền hình như VTV1, VTV3, HTV... v.v.. Trang này khi sử dụng trên PC thì rất nhanh, hình tiếng rõ... nhưng khi em sử dụng trên PPC (em sử dụng O2 xda atom), dùng Opera thì không xem được, dùng Pocket IE thì chỉ nghe được tiếng mà không có hình, màn hình Pocket Windows Media chỉ có mỗi màu đen.
Các anh có cách nào giúp em không?
Cho em hỏi ngoài trang trên, còn trang nào có chức năng truyền hình trực tuyến trên PPC ko?

Bạn muốn xem được TIVI trực tuyến qua PPC thông qua Internet thì vào Windowmedia>>>>>>>Option>>>>>>NetWork,bỏ dấu tích ở Detect connection speed đi nhé.Nó sẽ lên hình ngay,không còn đen màn hình nữa đâu :D

kentvilcuong

Đúng là đi một ngày đằng học một đằng khôn, mình cũng loay hoay mãi không hiểu sao mà không xem được ca,r ơn MENMTLANH rất nhiều.

alexhai

Mình ko bỏ dấu stick mà chọn data speed là 128k cũng xem đc hình đó bạn

bbcat

em muốn nghe nhạc trực tuyến như các trang web nghe nhạc thông thường như nhacso.net, sonic.vn, nghenhac.info... v.v. thì làm cách nào vì trình duyệt không mở được WM trên trang web?

Nemmatlanh

em muốn nghe nhạc trực tuyến như các trang web nghe nhạc thông thường như nhacso.net, sonic.vn, nghenhac.info... v.v. thì làm cách nào vì trình duyệt không mở được WM trên trang web?

Cái vụ này thì bó tay rồi.Chắc phải đợi xem có cao thủ nào Build Rom và cho thêm WM vào IE thì mới có thể nghe được.Còn bây giờ chữa có thì bạn chịu khó nhé :))