• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: XEM TRUYỀN HÌNH TRÊN PPC

Bạn xem TV,hoặc nghe Radio cảm thấy:

• Total voters
    29
  • Poll closed .

Nemmatlanh

mình làmnhư bro rùi nhưng cũng chỉ nghe tiếng, ko thấy hình, mình dùng MDA vario II và win 2k6

Không thể nào chỉnh như thế mà vẫn không được bạn nhé.Bạn thử vào 1 chương trình Tivi hoặc 1 bộ fim Online rồi xem thử khi đã bỏ dấu Detect trog Option của WM,nếu khi đã hết Buffer,tức chường trình Tivi hoặc phim đang chạy rồi mà chỉ nghe thấy tiếng thì bạn nhấn nút Pause lại rồi lại nhấn Play nhé.Mình nghĩ sẽ hiện hình thôi :D

IloveO2

Em muốn mua thẻ wifi cho con O2 mini để lắp thêm liệu có được không các bác.

dienpools

Theo tôi thì trên PDA chỉ xem được TV thông qua internet thôi chứ không xem trực tiếp như N92 đâu
Bạn ơi mua làm gì cho phí tiền tôi sài rôi chậm lắm vì máy của mình rom nhỏ mà hơn nữa thì không cắm được thẻ nhớ

Last edited by a moderator:

thinhha

Theo tôi thì trên PDA chỉ xem được TV thông qua internet thôi chứ không xem trực tiếp như N92 đâu
Bạn ơi mua làm gì cho phí tiền tôi sài rôi chậm lắm vì máy của mình rom nhỏ mà hơn nữa thì không cắm được thẻ nhớ
Em vẫn xem qua Wifi được mà :-?? không chậm tí nào đâu

muadaunguon

mình vẫn xem phim và tivi trên pda.vn bình thường tốc độ rất tốt.Không bị giật. Nhưng đầu router wifi nên là đầu linksys 54G thì xem rất tốt.Còn ở các quán cafe đầu wifi chán lắm, xem được một lúc là bị giật.

Mà sao xem Truyền hình ko được mượt cho lắm mặc dù mình đang dùng ADSL wifi của nhà mà hay bị giựt wá!

ndrock0410

Không biết tại sao con HTC Touch II của tôi không xem TV được trong khi máy O2 Atom Exec thì xem bình thường, máy HTC Touch chỉ hiển thị 35 Kb/s ko thể nào xem được, ai biết chỉ cho mình xem trên HTC Touch II với...

NguyenTu

Super V.I.P
Watch Satelite TV on your Mobile-100% freeware!

Phần mềm xem TV miễn phí trên mobile (qua Wifi hoặc mạng 3G)

Yêu cầu đối với PPC

Windows Mobile 5, 6 or 6.1
Processor speed 400MHz hoặc lớn hơn
có hỗ trợ 3G, UTMS, HSDPA, WiFi

Sau khi tải PM từ trang chủ, giải nén "TVUMobile.v0.0.6.rar", để cài đặt bạn cần làm theo các bước sau:

Bước 1: Cài đặt TCPMP (just ignore if you already installed previously)/
Bước 2: Cài đặt file "TVUMobileSetup.cab" từ PC hoặc copy vào PPC để cài đặt (cài vào main memory)

Chạy chương trình

Trong lần mở đầu tiên, hãy nhấn đúp vào “the channel that you want to watch”, đợi cho đến khi danh sách các channel hiện ra và chạy (nó phụ thuộc vào tốc độ mạng Wifi hoặc mạng 3G)

Chú ý: Chỉ cài đặt "TVUMobileSetup.cab” sau khi chắc chắn trên PPC của bạn đã có hoặc đã được cài TCPMP

Tham khảo và download tại đây

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Diamond TV_Watch live TV on your Pocket PC

Diamond TV_Watch live TV on your Pocket PC

thêm một PM xem TV trên PPC

Bạn có thể xem được 137 kênh của 29 quốc gia..., có thể ghi nhớ những kênh yêu thích thành danh sách,... PM đòi hỏi PPC phải được kết nối internet thông qua Wifi hoặc hộ trợ mạng 3G

Load ở đây:

Chỉnh sửa cuối:

letuankhung

híc không biết khi nào mói xem tv được khi khong can mang nhỉ. vì dâu phải lúc nào quanh ta củng có wifi.

LENGOCAN

Các bác cho em hỏi ngoài lề 1 chút vì lòng vòng mãi không tìm đc topic nào chỉ cái mà em đang muốn hỏi cả :-/
Em đang dùng atom exec vào quán cafe wifi kết nối với internet đc rồi , vào web cũng đc nhưng muốn mở nhạc hoặc xem video trên cái web đó thì lại không nhìn thấy chỗ nào để play :-/ máy em chưa cài ứng dụng nào cả :-?? liệu có cần ứng dụng gì hoặc mình phải làm cách nào để có thể xem phim và nghe nhac trên ppc không ah :| em mới chơi o2 thôi nên còn gà lắm các bác chỉ cho em với !!!! :((
Hoặc bác nào pro pm yahoo : quytu_buon , chỉ dẫn cụ thể cho em biết với !(em dắc đi 1 chầu cafe để hậu tạ nếu o HCM ạ :D)
Mod ơi nếu sai chủ để thì chuyển hộ em nhé

caothanhhai

Các bác ơi thử hộ mấy kênh VTV1, VTV3 ,HTV .... dạo này làm sao không vào được có dúng không ? hay tại Net nhà tui
Vào thẳng cũng như vào qua pda cũng không được
THanks

hanoiwap

Super V.I.P
Các bác ơi thử hộ mấy kênh VTV1, VTV3 ,HTV .... dạo này làm sao không vào được có dúng không ? hay tại Net nhà tui
Vào thẳng cũng như vào qua pda cũng không được
THanks

Tôi vẫn xem được HTV lúc 4.55 ngày 16/9/08

count.php

- TV Radio
Truyền hình trực tuyến
InfoTV(VTC9)
TuoiTreOnline
ThanhNienTV
TH Vĩnh Long 1
HTV (Truyền hình Hà nội)
NghệThuậtCổĐiển

hanoiwap

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi ngoài lề 1 chút vì lòng vòng mãi không tìm đc topic nào chỉ cái mà em đang muốn hỏi cả :-/
Em đang dùng atom exec vào quán cafe wifi kết nối với internet đc rồi , vào web cũng đc nhưng muốn mở nhạc hoặc xem video trên cái web đó thì lại không nhìn thấy chỗ nào để play :-/ máy em chưa cài ứng dụng nào cả :-?? liệu có cần ứng dụng gì hoặc mình phải làm cách nào để có thể xem phim và nghe nhac trên ppc không ah :| em mới chơi o2 thôi nên còn gà lắm các bác chỉ cho em với !!!! :((
Hoặc bác nào pro pm yahoo : quytu_buon , chỉ dẫn cụ thể cho em biết với !(em dắc đi 1 chầu cafe để hậu tạ nếu o HCM ạ :D)
Mod ơi nếu sai chủ để thì chuyển hộ em nhé

Tôi dùng Atom Exec đã xem ngày 4:55 ngày 16/09/08 bằng cách vào http://vnpda1.blogspot.com/2008/09/ip-tv.html

O2XDAEXEC

Soft dùng rất hay,có thể xem nhiều chương trình tivi trên TG.Trước đây mình theo những địa chỉ như 210.245.126.153 thì xem rất hạn chế kênh,chỉ xem được kênh HTV7,HTV9,HTVMOVIE,ngoài ra gõ thêm kênh khác như VTV1,VTV2,BTV...thì pótay.com
Thanks!!!

hanoiwap

Super V.I.P
Cập nhật phim mới cho PPC

count.php

http://vnpda1.blogspot.com/2007/08/movies_18.html
- Phim

1985
Tân thiên long bát bộ
Arhat In Fury

1994
Fist Of Legend