• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

poisonpure

Thông báo với các bác là trang khoa học không còn update được nữa, các bác fix dùm em.Thanks

HaChau

Super V.I.P

poisonpure

Trang 1 thì xử lý hơi phức tạp, trang 2 thì chưa xem kỹ, trang 3 thì chắc chắn không làm được vì nó link đến nguồn gốc (có vô vàn định dạng khác nhau, không thích hợp cho việc xử lý template của Spb Insight).

Em cảm ơn anh nhiều ạ. anh cố gắng giúp em trang 1 và trang 2 nhé. :)

dttdtt

Trang thethaovanhoa.vn sửa lại cấu trúc trang web hay sao ấy, bây giờ không update được nữa. Bác HaChau sửa giùm em được không?

dttdtt

Trang vtc.vn (lấy link từ RSS) em đã sửa lại phần lấy nội dung thành:
Mã:
<parse_article>
<![CDATA[var d = new Document(article.url);	
	article.body = d.getElementsByAttr("div","id","pageContent")[0].outerHTML;
]]>
</parse_article>
nhưng không hiểu sao có trang thì lấy được toàn bộ nội dung, có trang chỉ lấy được một phần. Bác nào sửa giúp em được không?

lehinh

Trang báo thanh niên: cũng bị sửa rồi, không vào được nữa bác Ha chau ơi!!

o0oCr4zyxo0o

Anh Sơn HaChau ơi !!! Cái Vnexpress lại bị lỗi rồi , mấy hôm nay cập nhật được tin nhưng chỉ được cái title mà ko có nội dung , cả Vietbao nữa , anh rảnh anh làm lại 2 thằng đó giùm em nhé !!! Cám ơn anh nhiều !!!

lenguyendu

Anh Sơn HaChau ơi !!! Cái Vnexpress lại bị lỗi rồi , mấy hôm nay cập nhật được tin nhưng chỉ được cái title mà ko có nội dung , cả Vietbao nữa , anh rảnh anh làm lại 2 thằng đó giùm em nhé !!! Cám ơn anh nhiều !!!

aha,ở bên em,mấy hôm nay nexpress cũng bị lỗi như bạn,vốn tưởng là tại mạng bên Quảng Châu,thì ra ko phải.

minhtuong

thanhnien online

Mấy hôm nay không cập nhật được thanhnien online. Có ai bị như mình không?

HaChau

Super V.I.P
Báo Thanh nien thay đổi ref nên không cập nhật được bạn ah!
Bản fix nhanh template báo Thanh Niên. Hiện template này mình chưa ưng ý do báo này xuất nguồn RSS hạn chế, không đầy đủ và chia chuyên mục rõ ràng như xử lý trực tiếp.

kysycodon

Template của Tia sáng và Số hóa

Các bác cho em hỏi về Template của Tia sáng và Số hóa:
Trang Tia sáng (www.tiasang.com.vn) thì hình như không load được thì phải
có khoảng 12 kênh ,
Em mở Properties một kênh có địa chỉ URL là www.tiasang.com.vn/cat?cat=26, chẳng hạn , nhưng không thể nào load được bài nào cả . Em mở thử địa chỉ này bằng Firefox cũng không được ( trả lời là The page cannot be found ) :((

Còn template của Số hóa thì không down về được.

Làm ơn chỉnh hộ em 2 template này ạ
Em cám ơn lắm lắm ạ.

---------
kysycodon
Dr.Nguyenduchiep@gmail.com

o0oCr4zyxo0o

Xin hỏi có anh chị em bà con cô bác nào còn giữ Template LiveScore v1.0 của bác Kan vui lòng cho em xin với !!! Cám ơn nhiều nhiều ạ !!!