• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

cutom227

Đây là diễn đàn, không phải dạng web cung cấp tin tức nên ngoài khả năng của mình. Tuy nhiên, nó có xuất một phần thông tin RSS sẽ như thế này. Nếu bạn cần những thông tin dạng đó thì mình sẽ tính tiếp.

Thân!

Rất cảm ơn bác đã quan tâm, đây là đề tài ưa thích của em mà. Bác giúp luôn nhé.

anhai

Có bác nào làm lại báo 24h.com.vn giúp với, bản cũ sao ko update được?
Thanks trước.

Boykinhdi

Cái SPB INSIGHT này mình cài vào thẻ vẫn xài tốt phải không các bác?Mình không thể update thông tin 1 cách đầy đủ của thằng SPB INSIGHT này được,không hiểu tại sao nữa.Bác nào có thể giải thích giùm được không?

HaChau

Super V.I.P
Cái SPB INSIGHT này mình cài vào thẻ vẫn xài tốt phải không các bác?Mình không thể update thông tin 1 cách đầy đủ của thằng SPB INSIGHT này được,không hiểu tại sao nữa.Bác nào có thể giải thích giùm được không?
Cài thẻ tốt mà bạn, mình toàn cài thẻ thôi, tất nhiên dữ liệu cũng để ở thẻ nhớ vì bộ nhớ trong không đủ đâu.
Bạn không thể update đầy đủ nhưng không nói rõ như thế nào, với nguồn tin nào thì thật khó giải đáp. Nếu có hình thì tốt.
Trước mắt bạn vào Options>Contents>Default Channel Properties>Update
Nhớ bỏ chọn (không tick) các hộp check box đó rồi thử cập nhật nhé.

Thân!

tuanla

Các bác ơi, lâu nay ko thể xem kết quả gia dịch CK trên VCBS1, VCBS2 và HASTC nữa. Các bác có template nào mới cho xin với. Nếu VCB ko có thì xem của bsc cũng được.
Cảm ơn các bác.

thangbinh

Mình đã viết ở đây rồi. Bạn chịu khó xem qua các bài viết sẽ thấy 1 số template chưa cập nhật vào list danh sách đâu tại vì danh sách bị limit số ký tự nên không bổ sung được nữa. Rỗi rãi sẽ bỏ format đi để có thể post được nhiều hơn.

Thân!

cái template này sao em ko dùng được cà ? nó chỉ down cái tiêu đề về thôi

HaChau

Super V.I.P
Các bác ơi, lâu nay ko thể xem kết quả gia dịch CK trên VCBS1, VCBS2 và HASTC nữa. Các bác có template nào mới cho xin với. Nếu VCB ko có thì xem của bsc cũng được.
Cảm ơn các bác.

Nhờ các sư huynh tạo dùm templete này

http://www.menshealth.com/cda/homepage.do

Many Thanks

cái template này sao em ko dùng được cà ? nó chỉ down cái tiêu đề về thôi
Cuối tuần này mình sẽ xem các vấn đề các bạn đã hỏi. Hiện tại, mình dở việc không thể tập trung vào làm những cái đó được. Cám ơn các bạn đã quan tâm và đề nghị các bạn cũng thông cảm cho.

Thân!

tmn

Em phát hiện VnExpress RSS mới nếu bị lỗi up sót file thì các bác dùng lại file cũ là lại update ầm ầm.

nilt02

Có bạn nào hay đọc vietnamnet.vn không, mình thấy ở trang 1 down về rồi mà chỉ đọc được mỗi tin ở trong 1 thư mục bất kỳ của vietnamnet thôi,

roa80nh

Template Tuổi Trẻ,Rồng Bay,khoa học bị hỏng mấy ngày nay rồi.Có bác nào sửa lại giúp anh em với.

anhpt_hcm

Ha Chau ơi. Sao trong từng categories của template kinhtehoc.com nó chỉ cho tải có trang đầu thôi. Còn các bài của những trang kế tiếp thì không tải được về. Xử lý giúp mình với.
Cảm ơn nhiều nhiều.

HaChau

Super V.I.P
Template Tuổi Trẻ,Rồng Bay,khoa học bị hỏng mấy ngày nay rồi.Có bác nào sửa lại giúp anh em với.
Mình không lưu template báo Tuổi trẻ trên máy, bạn đính kèm lên đây để mình kiểm tra nhé, viết lại hơi mất công.
Ha Chau ơi. Sao trong từng categories của template kinhtehoc.com nó chỉ cho tải có trang đầu thôi. Còn các bài của những trang kế tiếp thì không tải được về. Xử lý giúp mình với.
Cảm ơn nhiều nhiều.
Mình sửa cho phép lấy đến trang 3 (30 tin) rồi, cách làm này Spb không khuyến cáo khi viết template đâu.

Muốn sửa thêm bạn cứ mở template bằng Notepad trên PC, mình có comment đoạn mã để dễ dàng thêm số trang (4, 5, ...)đấy.

Oxilo

có ai có lịch phát sóng của đài True Vision (dài hay chiếu smach down) cho mình xin với. Cám ơn nhiều

a3t

Bác Hà Châu ơi, muốn tăng kết quả xổ số lên nhiều ngày thì làm thế nào ạ, chui vào notepad mà chịu
Xem mỗi ngày chán lém ạ :D

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vietnam123 Xem Bài gửi
Em có 1 thắc mắc là cái SPB Insight này cho phép cập nhật templates từ trên mạng của nó. Sao các bác không up mấy cái templates này lên mạng. Như vậy người dùng PDA sẽ tiện hơn rất nhiều.
Thật sự mình cũng đã từng có ý như vậy. Chỉ có điều, bản thân mình và hầu như cả cộng đồng trả ai trả tiền bản quyền cho người ta cả. Do vậy, thời điểm này không đề cập đến là hơn.

Ý bác Hà Châu là thế nào ạ, không hiểu rõ lắm. Trả tiền bản quyền cho SPB để đc up templates lên hay để tải về ạ. Nếu chỉ trả tiền bản quyền để up lên thôi, còn tất cả tải về miễn phí thì bác PM cho em

Last edited by a moderator: