• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

HaChau

Super V.I.P
Trang BBC tiếng Việt đã thay đổi rồi, không up được. Cầu cứu Bác Hà Châu thôi. Cám ơn nhiều!
Đã xử lý xong, bạn test file đính kèm.
Trang 24h.com.vnDantri.com.vn lâu không Update được, Bác HaChau kiểm tra và sửa luôn hộ em nhé! Thanks!
Trang Dantri thì chịu rồi, Spb Insight không làm sao lấy được dữ liệu còn 24h thì bạn test file đính kèm.

ThaiKien

Super V.I.P
Đã xử lý xong, bạn test file đính kèm.
Trang Dantri thì chịu rồi, Spb Insight không làm sao lấy được dữ liệu còn 24h thì bạn test file đính kèm.
Trang BBC em up thì ok rồi, nhưng chẳng hiểu sao 24h vẫn bị lỗi anh à. Nếu được anh làm lại cả trang Số hóa nhé. Thank anh nhiều!

Lesangmd

Các templates Khoa học, Đảng Cộng sản, 24h.com.vn; Số hóa của Bác Hà Châu đều không dùng được nữa.
Mấy trang này đã đổi layout và cách bố trí dữ liệu rồi.
Bác Hà Châu để ý sửa giúp cho mọi người với nhé.
Cám ơn Bác nhiều.

shaolinkungfu

Các bác cao thủ giúp em kiểm tra cái template báo muabán.net bản full miền bắc này, em đã theo các bác hướng dẫn rồi mà không biết tại sao vẫn không được. Cám ơn các bác.

HaChau

Super V.I.P
Các bác cao thủ giúp em kiểm tra cái template báo muabán.net bản full miền bắc này, em đã theo các bác hướng dẫn rồi mà không biết tại sao vẫn không được. Cám ơn các bác.
Đã làm template như vậy ở trên rồi, đơn giản và dễ hiểu hơn template bạn đưa lên rất nhiều.
Xem qua template của bạn thì thấy có vẻ như bạn copy từ template khác, chỉ sửa 1 chút ít về source lấy tin còn thực chất không đúng mẫu design của trang web nên không chạy được cũng là điều dễ hiểu.

PDA001

Bác Hà Châu ơi giúp em cái! Có cách nào gom các tin tức trong một báo vô một Folder không?
VD: Trong trang cafef, gom các mục CFF - Bất động sản, CFF - Doanh nghiệp, .... vô một Folder là Cafef chẳng hạn!
Cám ơn bác nhiều nhé!

có cách nào (hay có phần mềm nào tương tự) chia ra nhiều cấp 1 tí, vì mình thấy SPB ínight mới chỉ có 2 cấp : channel rồi tới article . mình add nhiều báo thì nó làm 1 list channel dài quá, nếu group tên báo , sau đó kích vào mỗi báo ra list chanel , rồi tới list articel nữa thì hay biết mấy. ai có cách nào chỉ giúp , thanks

favita

cái BBC mới không có thông tin ngày tháng năm như những cái khác anh HaChau ơi!

anh HaChau chỉnh sửa cái Template BBC lại cho nó hiện ngày tháng năm của bản tin được không anh!

Thay mặt mọi người rất cảm ơn anh!

HaChau

Super V.I.P
Bác Hà Châu ơi giúp em cái! Có cách nào gom các tin tức trong một báo vô một Folder không?
VD: Trong trang cafef, gom các mục CFF - Bất động sản, CFF - Doanh nghiệp, .... vô một Folder là Cafef chẳng hạn!
Cám ơn bác nhiều nhé!
Mình thích chia ra cho nó chuyên sâu nên hay làm vậy. Còn bạn thích thì sử dụng trang nhất của mỗi trang tin là được thôi.
có cách nào (hay có phần mềm nào tương tự) chia ra nhiều cấp 1 tí, vì mình thấy SPB ínight mới chỉ có 2 cấp : channel rồi tới article . mình add nhiều báo thì nó làm 1 list channel dài quá, nếu group tên báo , sau đó kích vào mỗi báo ra list chanel , rồi tới list articel nữa thì hay biết mấy. ai có cách nào chỉ giúp , thanks
Cái này thì user chính thống của Spb Insight mong mỏi đã lâu. Hy vọng bản update mới của Spb Insight sẽ có tính năng như trên.

hoangduc10

Thật vất vả cho HaChau, không có ai trợ giúp bác ấy cả???!!! Rất nhiều Temple đang bị lỗi!

tmn

Cảm phiền bác Hà Châu test lại cái temple Thể Thao Văn Hóa với ạ, 2 hôm nay ko vào được

sonlazio

Cảm ơn anh đã làm những template này cho mọi người dùng ạh, anh có thể làm giùm em template của BBC tiếng Anh và CNN được không ạh? đặc biệt chỉ cần phần new và football thôi anh:D Em cảm ơn ạh

HaChau

Super V.I.P
Mấy tháng không dùng PPC nữa nên cũng lơ đãng với topic này. Mong bà con phải thật thông cảm, có cảm hứng sẽ sửa hết template theo đề nghị của các bạn.

cusen

Tạp chí cộng sản

Rất mong bác Hà Châu chỉnh sửa dùng temp Tạp Chí Cộng Sản, mình đang học chính trị nên rất cần trang này.
Cám ơn bác Hà Châu nhiều lắm.
Email: dilinh007@yahoo.com:-?

HaChau

Super V.I.P
Rất mong bác Hà Châu chỉnh sửa dùng temp Tạp Chí Cộng Sản, mình đang học chính trị nên rất cần trang này.
Cám ơn bác Hà Châu nhiều lắm.
Email: dilinh007@yahoo.com:-?
Đã chỉnh sửa xong, template được giới thiệu tại đây.
Mình bắt đầu quá trình sửa chữa lại các template bị lỗi do Website thay đổi layout.