• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

Kan

BinladenVN nói:
Bin tui đã down file mới nhất của 24h về rồi nhưng vẫn bị lỗi down tin 2 lần cùng 1 lúc...
Lạ thật, ở temp 24h Kan gắn ID cho tin là đường link, nếu 2 tin có cùng 1 địa chỉ thì Insight kô thể lấy cùng 2 tin đc vì ID giống nhau. Bin đưa nội dung file log lên xem đc kô.
Mã:
 Article (id = "http://www10.24h.com.vn/news.php/74/141434", header = "Christina Ricci khen tаi di?n c?a Justin Timberlake") added.
  Article (id = "http://www10.24h.com.vn/news.php/74/141445", header = "V? ch?ng Tom-Kat "d?u tu" cho con trai") added.
  Article (id = "http://www10.24h.com.vn/news.php/74/141243", header = "Eva Longoria g?p phi?n ph?c vм d? l? bн m?t") added.
dng nói:
bản spb của mình v101 buil 585 sao menu ko có properies và clean update nhỉ?
Bạn phải chọn Developer mode tớ đã hướng dẫn ở bài 3 trang đầu.
tndp nói:
hic bác Kan làm template cho VCBS rùi thì làm template cho em BSC này luôn với
http://www.bsc.com.vn/OP/OP.htm
Trang này kô xem đc cấu trúc. Chịu thôi bạn ah.
SoFasttt nói:
Có bác nào làm ơn làm hộ em cái Template của www.bongda24h.vn với
Tớ đang viết temp này nhưng chưa hiểu đc tại sao kô lấy đc gì hết trơn. Để sau vậy nhé.

dng

cám ơn bác!
Mình nhập vào nhiều quá, chạy chậm. Bây giờ muốn xóa bớt phải làm sao?

cám ơn bác!
Mình nhập vào nhiều quá, chạy chậm. Bây giờ muốn xóa bớt phải làm sao?

bạn chọt và giữ bút vào mục muốn xóa-->delete, nhưng mà theo kinh nghiệm của mình thì bạn ko nên xóa lúc nó đang update tin, đứng máy đó!

Kan

Theo yêu cầu của 1 số bạn, mình viết lại temp của VCBS, tổng hợp tất cả các Index vào trong 1 tin để tiện so sánh và lưu trữ:

Template VCBS FULL
Kết quả giao dịch CK tp.HCM trên CÔNG TY CK NGÂN HÀNG NGOẠI THƯƠNG.

Do có đến 109 mã CK nên phải chia ra làm 2 temp: nửa đầu nằm trong VCBS1 và còn lại là VCBS2. Trong Insight nên để kích thước chữ ở Larger để xem bảng trọn vẹn trong màn hình.

Bảng thật của VCBS rất to, và nhiều mục. Ở đây Kan lấy ra những mục mà theo chủ quan là thông tin cần thiết. Kô rành về lĩnh vực này nên nếu có thiếu sót, các bạn hãy yêu cầu để có nội dung cho phù hợp nhất.

Viết temp vào thứ 6, hình như thứ 7, cn sàn nghỉ nên mới chỉ test được 1 ngày. Hy vọng những lần update sau kô bị not enough memory :)

dng

Chào bác, các chỉ số quan trọng trên bảng đó là: P/E, EPS,....
Bác biết cách tắt chế độ tự chạy (update) của spb Ínigt mỗi khi được sync với máy tính ko nhỉ?
Cài bản VCBS mới này thì trước đó phải xóa những cái cũ của VCBS đi phải ko bác?=D>

Kobold1609

Bác biết cách tắt chế độ tự chạy (update) của spb Ínigt mỗi khi được sync với máy tính ko nhỉ?
Cài bản VCBS mới này thì trước đó phải xóa những cái cũ của VCBS đi phải ko bác?=D>

Để tắt chế độ tự động Update của SPB Insight khi sync với PC thì bạn vào :
Menu->Options->Network và bỏ tick ở ô Automatically update all chanels when cradled đi nhé.Chúc vui !

river

Bác có thể thêm cột thống kê giá trong 12 tháng (cao nhất, thấp nhất), EPS và PE chỉ cần 1 cột là đủ vì 2 đại lượng này liên quan tới nhau

biliem

Vào Menu/Option?Network/ Uncheck "Automatically update..."

Kan

Bác có thể thêm cột thống kê giá trong 12 tháng (cao nhất, thấp nhất), EPS và PE chỉ cần 1 cột là đủ vì 2 đại lượng này liên quan tới nhau
+/- và % cũng liên quan đến nhau, và có thể lấy từ Mở cửa và đóng cửa. Vậy có thể bỏ cái nào đi cho rộng bảng?

river

+/- và % cũng liên quan đến nhau, và có thể lấy từ Mở cửa và đóng cửa. Vậy có thể bỏ cái nào đi cho rộng bảng?

Đúng rồi bác ạ! Nhưng theo em bác nên giữ cột % và cột P/E để có thể nhìn thấy nhanh tốc độ tăng/giảm và so sánh chỉ số P/E của các mã với nhau

Kan

Template VCBS FULL 1.1

Template VCBS FULL 1.1
KẾT QUẢ CK TP. HCM TỪ CÔNG TY CK NGÂN HÀNG NGOẠI THƯƠNG.

Bản này sửa nội dung:

- Thêm 12 tháng (Min và Max)

- Thêm chỉ số P/E

- Bỏ %

Nếu cần thêm hoặc bỏ đi các chỉ số khác, các bạn hãy góp ý.

Đã test 3 lần update, không cần xoá dữ liệu như bản cũ.
(Nên để kích thước chữ ở Smaller để có thể xem toàn bộ nội dung bảng trong màn hình.)

river

Cảm ơn bác Kan.
Em vẫn thấy nếu giữ lại cột % thì hay hơn, mình có thể nhìn thấy sự thay đổi 1 cách tương đối với giá tham chiếu.
Bác thay cột tổng GT bằng tổng khối lượng CP giao dịch thì trực quan hơn.

kimcuongtu1978

Hình như template của VCBS1 và VCBS2 là một. Mình view 2 cái template đó lên thì tên của nó đều là VCBS1. Chỉ thể hiện từ mã NSC trở xuống mà thôi. Khi update dữ liệu cũng chỉ hiện 1 bảng VCBS1 thôi, không có bảng 2. Nhờ bác kan xem hộ lại cái. Cám ơn bros nhiều

Kan

Tập trung cho VCBS0 quên mất. Đã sửa và up lại rồi đó kimcuongtu1978.

Sao em dùng GPRS lại không vào được nhỉ
help me

sao lại ko được ?? :-/ ?? bạn thử vào Menu-->Options-->Network coi coi có chek vào mục "Use only free of charge internet connection" ko? nếu có thì bỏ nó đi! nhưng mà nhớ suy nghĩ cho kĩ trước khi update bằng GPRS nhé, tốn bộn tiền đấy! :D

Badamgiak23

Super V.I.P
Vnexpress mấy hôm nay em chỉ Update được phần tiêu đề mà không có nội dung đầy đủ,cả lịch phát sóng của VTV1 và VTV3 cũng vậy.Có bác nào bị tình trạng vậy không hay do Net các bác nhỉ.

Thanks !