• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ THEMES CHO UIQ

Thangdq

Topic này được mở với mong muốn sẽ là nơi trao đổi, học hỏi về kinh nghiệm làm theme cho P9xx.

Chú ý:

- Anh em muốn làm 1 theme với Image của mình xin post hình lên, trong thời gian sớm nhất có thể, anh em sẽ nhận được theme của mình !!
- Không bàn luận các vấn đề khác tại Topic này.
- Những bài trái với 2 điều trên sẽ bị del không báo trước.

bedongdanh

ha ha.cảm ơn chú em nhé

Chú em nào thế hả bé, post bài trong này không được spam đâu, bé có nhìn thấy 4 dòng chú ý to đùng đỏ lòm ở trên của Thangdq ko? :-? :-? :-? :-?

Last edited by a moderator:

cfbarca

Active Member
@thangdq............bro có cái theme Blank của P900 không? (tui mún xài cái theme đó cho nhẹ mà), tks trước nhé

cfbarca

Active Member
@Thangdq............theme "blank" này sao ko install dc vậy bro? khi cài vào nó báo :the resolution of the theme does not match the resolution of the scree n" ?????

Chỉnh sửa cuối:

Thangdq

@Thangdq............theme "blank" này sao ko install dc vậy bro? khi cài vào nó báo :the resolution of the theme does not match the resolution of the scree n" ?????

Để Thangdq test lại nha, sẽ post lên sau :D :D

Đã test và Fix lỗi, CF down lại nha. :D :D

Chỉnh sửa cuối:

cfbarca

Active Member
@thangdq........................bro làm cái theme đồng chí Che (cái ảnh Che nổi tiếng thế giới - Black&white) nhưng làm sao chuyển màu wa màu Đồng nhũ thì thật là hay, hay là làm theme lãnh tụ HCM đi - Danh nhân VH thế giới mà

Thangdq

@thangdq........................bro làm cái theme đồng chí Che (cái ảnh Che nổi tiếng thế giới - Black&white) nhưng làm sao chuyển màu wa màu Đồng nhũ thì thật là hay, hay là làm theme lãnh tụ HCM đi - Danh nhân VH thế giới mà

Để mình tìm hình rồi làm theme nhé :D

@CF: bạn có hình Che ko? nếu có thì bạn gửi lên để mình tiện làm, còn hình HCM mình có 1 vài cái rồi

Chỉnh sửa cuối:

cfbarca

Active Member
@Tui chỉ có vài ảnh thui (dung lg hơi nhỏ) nếu bro sử dụng đc thì tốt

Thangdq

Mình mới làm được 1 cái theme từ ảnh bạn gửi, bạn down về nếu thấy được thì mình sẽ làm tiếp nhé. :D :D

Linh_t885

gần tết cổ truyền rùi mà chẳng thấy các pác có 1 cái theme nào về tết cả.giả sử như: 3 ông phúc lộc thọ, thần tài,cành đào bánh trưng dây pháo, các em bé nhặt pháo, ông đồ ngồn viết thư pháp....kèm theo những đoạn nhạc tết cổ truyền của Việt Nam và của China!....Bác Thangdq cố lên!!!!

Thangdq

Cám ơn bạn đã "gợi ý" :D, vài ngày tới mình sẽ làm theme như bạn yêu cầu nhé :D :D

hungdqk

Bác nào cso them gỉld nào thật dữ dội post lên cho anh với. tìm mãi mà chưa thấy có them nào dữ dội được đưa lên cả

bkav3003

làm sao cài theme cho p91oi hả các bạn
bạn nào có thêm anime cho mình xin nhé
thanks

batbatdieu

gần tết cổ truyền rùi mà chẳng thấy các pác có 1 cái theme nào về tết cả.giả sử như: 3 ông phúc lộc thọ, thần tài,cành đào bánh trưng dây pháo, các em bé nhặt pháo, ông đồ ngồn viết thư pháp....kèm theo những đoạn nhạc tết cổ truyền của Việt Nam và của China!....Bác Thangdq cố lên!!!!

Em hủng hộ ý kiến này ,cũng đang cần cái wallpapper hay theme về tết cổ truyền con Chuột

poly

Hình như w950 và w960 đều là uiq 3.0 phải hok mọi người ??? Sao poly down theme ở trang mobile9.com thì thấy file cài theme của w950 là *.utz còn của w960 lại là *.thm ??? poly mún cài mấy theme của w960 cho w950 thì phải làm sao nhỉ ???

Boykinhdi

Hình như w950 và w960 đều là uiq 3.0 phải hok mọi người ??? Sao poly down theme ở trang mobile9.com thì thấy file cài theme của w950 là *.utz còn của w960 lại là *.thm ??? poly mún cài mấy theme của w960 cho w950 thì phải làm sao nhỉ ???

ko được đâu,mà nếu tôi không nhầm thì *.thm là của nokia chứ nhỉ?sony uiq3 chỉ dùng *.utz thôi