• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chuyển hệ điều hành từ tiếng Pháp sang tiếng Anh?

vannavy

Các bác ơi giúp em với.Em có con HTC TOuch diamond mua bên PHáp phá mã rồi.Nhưng h nó toàn Tiêng Pháp khó dùng quá.Các bác có thể chỉ dẫn cho em cách chuyển về TIếng ANh ko ah?em xin cảm ơn trước.

PhamQuang

Manager
Các bác ơi giúp em với.Em có con HTC TOuch diamond mua bên PHáp phá mã rồi.Nhưng h nó toàn Tiêng Pháp khó dùng quá.Các bác có thể chỉ dẫn cho em cách chuyển về TIếng ANh ko ah?em xin cảm ơn trước.

Vấn đề này đã trả lời nhiều lần rồi trong các Topic đó bạn ạ.
Chuyển ngôn ngữ A sang ngôn ngữ B, trong đó A và B là bất kỳ đều có thể thực hiện được nếu như:
- Bạn tham khảo và tự UnlockCID cho máy, ngắn gọn là chạy HardSPL cho máy. Điều này bạn có thể tự làm được.
- Sau khi chạy HardSPL xong, vấn đề còn lại là bạn tìm bản ROM tiếng B mà bạn cần Up thoải mái là được.

vannavy

nhưng sao e làm đúng thứ tự đấy,đến lúc no' dòi khởi động lai may' thi PC lai không nhận máy HTC

h cắm vào chẳng nhận j luôn,trong các bước đấy có nhầm bước nào không ah,các bác chỉ hộ e với ah

DucLong

Super V.I.P
trong quá trình up rom tuyệt đối không được ngắt kết nối bạn nhé bây giờ lỡ rồi thì hardreset thử coi. hoặc lấy cục pin khác thử cho vào rồi chọt vào lỗ reset xem nó thế nào.