• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chuyện lạ về iPhone 3G 16GB khi Restore còn 7GB

lauren

Chào các bạn,con Iphone của mình bữa trước bị rớt xuống nước xong nó bị tắt máy mình sấy khô nó xong mở lên lại thì nó hiện ra ở chế độ Recovery Mode,sau đó mình mới restore lại..!!!Sau khi restore lại thì nó chỉ còn có 7G....:shocked7fl:..mình cũng không hiểu gì hết..nghi là nó bị vô nước nên mát.Sau đó mình mới restore thêm nhiều lần nữa tình trạng vẫn như vậy..hix..bó tay..mình đem ra ngòai cho vệ sinh lại máy,nghĩ va cũng hi vọng là sẽ hết nhung mà....:sad9cd:...đành thất vọng..!!Hỏi anh Lâm chủ tiệm Thái Lâm thì anh cũng nói đây là lần đầu tiên anh thấy trường hơp này..anh đã kiểm tra lại chip nhớ mà không thấy bị gì..Sau đó mình cũng chạy thêm nhiều tiệm nữa nhưng cũng bó tay...
Chắc chắn 1 điều là máy mình còn "jin" 16G chính hãng hẳn hoi không hề bị thay chip 8G
Bây giờ mình lên đây mong các bạn và những người am hiểu,yêu thích iphone có cao kiến gì giúp mình cứu em nó...từ 16G giờ còn 7G(299USD==>199USD...:eek:)
Xin hỏi có ai gặp trường hợp giống em không ạ..!!

duyquehan

lạ nhỉ chắc là do chip nhớ rồi. và câu trả lời chắc là chưa ai gặp trường hợp này rồi.hay là xài đỡ 8G đi cũng nhiều mà lưu đâu có hết

HuynhThanh

lạ nhỉ chắc là do chip nhớ rồi. và câu trả lời chắc là chưa ai gặp trường hợp này rồi.hay là xài đỡ 8G đi cũng nhiều mà lưu đâu có hết

Đã là 16G thì ai chịu nhìn máy của mình con 7G được bạn! Mình thì cho em nó ra đi liền!

lammasterminhvns

Bạn bị rớt xuống nước rồi bạn sấy khô liền hả, bạn để nguyên máy vậy sấy hay bun ra sấy, theo như bạn nói chắc bạn để nguyên máy sấy rồi. Thông thường những máy vô nước mà sấy khô người ta thường bun ra sấy nhưng chưa chắc là khô hẳn mà người ta kỹ sẽ để thêm 1 hay 2 ngày rồi mới mở nguồn để hoạt động. Bạn để nguyên máy vậy sấy mình nghĩ nó chưa khô hẳn đâu rồi bạn mở máy để hoạt động rồi retore nữa hix...hix mình nghi nó chập mát lung tung quá. Thôi giờ bạn thử để vài bữa cho nó khô hẳn xem sao rồi retore lại cho nó hên xui thử xem. Chúc bạn may mắn.

Zenki

Super V.I.P
Rút kinh nghiệm, đồ điện tử bị ngấm nước khi sấy khô không bao giờ bật lên dùng ngay mà phải để nơi khô ráo đến 2-3 ngày sau mới bật lên lại.

XuanTruong

Super V.I.P
Máy điện thoại khi đã bị rớt xuống nước thì sớm muộn máy cũng bị CHẬP CHENG? Tốt nhất nên BÁN đi rồi mua con khác!:))

HuynhThanh

Máy điện thoại khi đã bị rớt xuống nước thì sớm muộn máy cũng bị CHẬP CHENG? Tốt nhất nên BÁN đi rồi mua con khác!:))

Đúng đấy các bạn, thằng bạn mình lúc trước làm rớt con Iphone xuống nước, đem đi xấy xong, xài được khoảng 30p là nóng như lửa, tắt máy, bật lên xài 30p lại bị như dzậy. Đành cho em nó ra đi!:D

zippo6600

Đúng đấy các bạn, thằng bạn mình lúc trước làm rớt con Iphone xuống nước, đem đi xấy xong, xài được khoảng 30p là nóng như lửa, tắt máy, bật lên xài 30p lại bị như dzậy. Đành cho em nó ra đi!:D
§
Đen cho ông nào vớ phải cái máy này!!!:-??

kotuankend

bác xúi bậy quá, lỡ em mua phải con chảy nước thế này có chết ko cơ chứ. Cách tốt nhất là đập bỏ để người khác phải ngước nhìn <--pro đập IP :D (nó đâu có biết là mình đập con hư)