• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Circle icon?. Biết đâu bạn lại thích!

mrspooky

Thêm một phong cách icon cho bạn. Vì chưa làm được sis file nên cần copy tất cả các mbm file theo đường dẫn vào ổ C: hoặc D:. Đã test ok trên p990, còn các dòng UIQ khác vì chưa có máy nên không thử được. Chúc vui!!!!

Caohieu88

Trông rất đẹp đó bạn, nghe cái tên đã đủ giật gân rùi! Thanks!

manhnk80p9

trời đẹp quá ha ủng hộ ông bạn hai tay hai chân.
Cố lên cho diễn đàn rôm nha.
Chứ dao này xịt quá trời

XiaoGui

Rất đẹp và ấn tượng. Nhất là có quả theme khói thuốc kia thì rất hợp

Son_Nguyen

nếu 4 icon ngoài hok đổi thì sao,đc 1 kái kard 50k à

Khẳng định lại với bạn 1 lần nữa là nếu như bạn làm đúng thì sẽ đổi được hết toàn bộ icon, có những icon sau khi chép bạn phải restart máy thì nó mới nhận. Còn trên 4rum toàn anh em với nhau cả, bạn nên thay đổi lại cách nói chuyện của mình nhé..:|

kazeron2003

mình rất thích cài icon mới, nhưng khổ 1 nỗi, cài icon thì máy chạy chậm.. châm... chậm ...chậm... như 1 con rùa, hix !

Caohieu88

mình rất thích cài icon mới, nhưng khổ 1 nỗi, cài icon thì máy chạy chậm.. châm... chậm ...chậm... như 1 con rùa, hix !

Đáng kể gì nhiều đâu bạn, nói chung tùy người thôi, icon của mình thay đổi hết mà vẫn dùng Ok ^ ^. Đôi khi ko thích thì lại cho về bộ cũ, chán lại đổi lại :))

shadow141206

:)):)):)) Bạn có kiểm tra các CT chạy ngầm trong task manager chưa ??? Nếu nhiều quá thì nên tắt bớt, chỉ đề vài cái quan trọng để máy chạy nhanh hơn :D:D:D

kazeron2003

mình có kiểm tra mà, mình chỉ để mỗi cái SMS với cái danh bạ còn hoạt động mà máy vẫn chậm ! ko có chương trình chạy ngầm !:-/

Mình cũng chẳng hiểu tại máy mình chậm hay tại UIQ chậm, vì mình xài 2 cái thay đổi, 1 cái BlackBerry và 1 cái P1i, và khi chuyển từ BB qua P1i mình ... hay bị sock tốc độ vì P1i chạy hơi chậm so với BB !:((

Khi cài icon, mình mở 1 chương trình, hay thậm chí là mở danh bạ, tin nhắn nó cũng lâu, hơn 8s lận ! sốt cả ruột, bị bạn mình chê máy chậm quá, buồn hết sức, mình đành bye bye icon lun, mặc dù rất thích !:(

Ko biết có ai có cách nào cải thiện tình hình dùm mình ko ?:D tại máy mình chậm hay bình thường nó vốn thế nhỉ ?

shadow141206

mình có kiểm tra mà, mình chỉ để mỗi cái SMS với cái danh bạ còn hoạt động mà máy vẫn chậm ! ko có chương trình chạy ngầm !:-/

Mình cũng chẳng hiểu tại máy mình chậm hay tại UIQ chậm, vì mình xài 2 cái thay đổi, 1 cái BlackBerry và 1 cái P1i, và khi chuyển từ BB qua P1i mình ... hay bị sock tốc độ vì P1i chạy hơi chậm so với BB !:((

Khi cài icon, mình mở 1 chương trình, hay thậm chí là mở danh bạ, tin nhắn nó cũng lâu, hơn 8s lận ! sốt cả ruột, bị bạn mình chê máy chậm quá, buồn hết sức, mình đành bye bye icon lun, mặc dù rất thích !:(

Ko biết có ai có cách nào cải thiện tình hình dùm mình ko ?:D tại máy mình chậm hay bình thường nó vốn thế nhỉ ?

Tiếc nhỉ :(:(:(. Sao mình cũng dùng P1i, bộ icon của mình còn nhiều màu sắc hơn lại ko bị chậm nhỉ :D

mrspooky

Ko biết có ai có cách nào cải thiện tình hình dùm mình ko ?:D tại máy mình chậm hay bình thường nó vốn thế nhỉ ?[/QUOTE]

Có khi nào do firmware, tốc độ đọc thẻ nhớ hay themes không nhỉ??? Mình thay đổi rất nhiều rồi, kiểu icon đơn giản cũng như màu mè nhiều mà chưa thấy hiện tượng chậm như bạn nói. Máy mình là p990 chưa nhanh bằng P1 đâu nhé, mở danh bạ hay tin nhắn cũng chỉ mất 2-3s là cùng thôi. Nếu không phải do để nhiều ứng dụng chạy ngầm, firmware quá cũ, thẻ nhớ kém hay themes nặng thì đúng là do icon thật. Và đây là lần đầu tiên mình thấy có tình trạng máy chậm do load icon đấy. Chúc bạn sớm tìm được lý do để hết buồm vì vụ này.;;)

NokuaN70

Well-Known Member

Bạn có cài nhiều soft trên bộ nhớ máy không? nếu bộ nhớ máy trống ít quá nó cũng làm nặng máy đó. Những phần mềm nào thật cần thiết thì mới cài lên ổ C, còn lại thì đưa vô thẻ nhớ cho nhẹ máy.