• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CLauncher v0.1 - Tạo thêm Titanium Apps

qqonline33

CLauncher - Tạo thêm Titanium Apps

Tạo thêm titanium chạy chương trình trực tiếp trên màn hình. Khá là cần thiết chứ nhỉ!?!

Mọi người test thử nhé

Dành cho WM6.5

Nếu rom chưa có thì phải cài Mortscript trước nhé.

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Bạn có thể hướng dẫn cho mình chạy cái Mortscript như thế nào được ko, sao mình ko thấy bạn gửi kèm file Mortscrip đâu cả, thanks :)

qqonline33

Bạn có thể hướng dẫn cho mình chạy cái Mortscript như thế nào được ko, sao mình ko thấy bạn gửi kèm file Mortscrip đâu cả, thanks :)

Hic. Mình cứ nghĩ Mortscript thường đc tích hợp trong rom luôn,với cả k thấy ai hỏi nên ko đưa lên. Thui thì bạn dùng tạm cái này vậy.

robotncc

Thật ra mình đã tự tạo ra một cái add on như thế này cho titanium cũng khá lâu rồi. Nhưng vấn đề khó là vẫn chưa để lấy được cái icon trong file exe trên ppc, mà phải dùng phần mềm trên ppc lấy icon ra, xong chuyển đổi sang png (transparent)

qqonline33

Thật ra mình đã tự tạo ra một cái add on như thế này cho titanium cũng khá lâu rồi. Nhưng vấn đề khó là vẫn chưa để lấy được cái icon trong file exe trên ppc, mà phải dùng phần mềm trên ppc lấy icon ra, xong chuyển đổi sang png (transparent)

Đúng roài,cái này là điểm hạn chế lớn nhất. Rất may là hầu hết các icon mặc định của phần mềm mình thấy hầu hết là...ko đẹp,nên thích lấy các icon ngoài hơn,design đẹp hơn... :p;;)

qqonline33

Ko bít nên post cái này vào đâu. Thui thì đành cho vào đây vậy.

Mọi người thử thảo luận xem cách nào Standby PPC 1 cách nhanh nhất mà ko sử dụng nút Power cứng của máy nhé (Dùng nhiều ảnh hưởng,dễ hư máy).

Mình đang dùng cách Add phần mềm PSShutdown trên Titanium Clauncher này. Nhưng vẫn thích cách nào tương tự như có 1 cái icon shutdown ngay trên màn hình khi dùng PM SPBPocketplus hay SHBHIlaunch,thao tác nhanh hơn.

Còn ai có cách khác ko ah??? Lưu ý là dùng cho WM6.5 nhé

QuangThang89

Bạn tap vào mục Claucher, 1 hộp thoại hiển thị ra, sau đó chọn dòng đầu tiên, rồi chọn đường dẫn chứa file ctr cần add vào là ok, chúc thành công :)

bnc246

bác cho em hỏi
em muốn thay mấy cái soft vào chương trình mặc định của hệ thống có đc k ?
ví dụ nó chạy S2V thay cho WMP

xuandung11a2

Well-Known Member
Không khó hiểu đâu bac Quang Thắng ạ,ý bạn đó là muốn thay trình quản lí nhạc mặc định<wmp> thành trình khác <s2p>mà,chẳng hạn nút next là nút của s2v

Posted via Mobile Device

JongZiZi

Cái này là chỉ thêm tab để add vào thôi đúng hem. Nó có làm thay đổi luôn cái giao diện Titanium ko ta. Vì hiện tại Titanium của mình wá đẹp rồi. Sợ nó thay đổi mắc công remove.

QuangThang89

Cái này là chỉ thêm tab để add vào thôi đúng hem. Nó có làm thay đổi luôn cái giao diện Titanium ko ta. Vì hiện tại Titanium của mình wá đẹp rồi. Sợ nó thay đổi mắc công remove.
Nó chỉ thêm tab Claucher trên Titanium thui chứ có làm mất đi đâu mà sợ nó xấu hả bạn :p

JongZiZi

Vì cái mục tạo thêm thời tiết Show Titanium gì đó. Cài vào nó thay đổi toàn bộ Titanium của mình, xấu wắc nên mới hỏi thế. Mún máy đẹp fải thế thôi. ;;)

randoms

bác cho em hỏi
em muốn thay mấy cái soft vào chương trình mặc định của hệ thống có đc k ?
ví dụ nó chạy S2V thay cho WMP

Cái này thì bạn phải cook rom lại mới được nhưng mình nghĩ là rất khó vì nếu dễ thì nó sẽ bị biến tướng đi không còn là WM nữa. Bạn thử tưởng tượng xem dùng hệ điều hành WM mà không có WMP thay vào đó lại là S2P, ipod...

Hỏi mọi người luôn có cách nào thay các biểu tượng trong mục start ko nhỉ, nhiều cái xấu muốn thay mà ko biết cách.

ngols

em đã chạy cả 2 chương trình mà không được, cài lên thẻ hay cài vào máy hả bác