• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CLEAN & MANILLA 2D Prophet ROM CE OS 5.2.21109 ( Build 21109.1.5.0 PV)

bluef

Các bác làm em cứ vài hôm sài 1 cái Rom mới. Choáng vì phê.

Có điều là từ lâu lắm rồi em thấy có 1 hiện tượng là các Rom mới hầu như là bị dính cái lỗi cứ tắt màn hình là không nhận thẻ MMC, rút thẻ ra cắm lại thì lại được. Chỉ có bản cũ của Prophet là Shadow 2.0 trở về trước là không bị. Có bác nào nghiên cứu các bản từ trước biết sửa bệnh này thế nào chỉ em với?

Nhưng cái này em cũng lại up thử chơi tiếp xem thế nào. Cái Manila 2d dùng khá hay. Nhưng Green em lại không khoái lắm so với Blue, chắc lại phải đổi màu Manila vậy.

Thank bác về cái Rom.

caphechieu1

Sao em down cai Prophet ROM M2D CE OS 5.2.2.1109(Build 21109.1.5.0 PV) này về và giải nén thì chỉ thấy file ROM M2D.7.z là sao ạ.Sao không phải la file .NBF như mọi khi hả anh? Em sợ nên không dám Up.Mong bro nào Up thành công rồi tư vấn dùm em chút xíu .Em xin cám ơn ạ!

legiabao

Sao em down cai Prophet ROM M2D CE OS 5.2.2.1109(Build 21109.1.5.0 PV) này về và giải nén thì chỉ thấy file ROM M2D.7.z là sao ạ.Sao không phải la file .NBF như mọi khi hả anh? Em sợ nên không dám Up.Mong bro nào Up thành công rồi tư vấn dùm em chút xíu .Em xin cám ơn ạ!

Down về file Rar giải nén ra file .nbf mà. Chỉ có file .nbf mới up được.

À mà mod ơi.

E up ROM này bị lỗi tắt bật Wifi. Tắt hay bật thì nó đều hiển thị ở Comm là OFF. Và khi tắt thì ko mất cột sóng Wifi, phải khởi động lại máy mới mất.

Lamson

Well-Known Member
Mod ơi. Mong 1 bản ROM clean với built mới này. M2D Nặng quá Mod ạ!
Bạn không đọc kỹ hay sao vậy " CEAN & MANILLA Prophet ROM.."
bài số 1 là CLEAN , bài số 2 là M2D

mrluctuyen

Vấn đề là các ROm của Lam son thì winmedia không chạy MP4 được , bấc xem lại chỗ này được không?