• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ClickOnce v0.0.1 - App thay thế nút Home

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
ClickOnce v0.0.1

App này có thể thay thế nút Home để thoát ứng dụng ra String Board ,khỏi xài nhiều hư nút Home :)) , nút này để ở đâu trên Screen cũng được :D . Dùng iBrick hay iPhone PC Suite để cài đặt file PXL đính kèm .

Sources : app.ioicn.com.cn hoặc iphonecake.com/src/all

UPDATE VER 0.3

Chỉnh sửa cuối:

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Có tin đồn là soft này dùng cho iPhone unlock bằng ziphone bi treo và tin đòn đó đúng sự thật . Chẳng hiểu đụng soft kiểu gì mà màn hình bị sọc ngang và chớp chớp :)) , cuối cùng phải restore lại .

tanlinhub

Super V.I.P
Có tin đồn là soft này dùng cho iPhone unlock bằng ziphone bi treo và tin đòn đó đúng sự thật . Chẳng hiểu đụng soft kiểu gì mà màn hình bị sọc ngang và chớp chớp :)) , cuối cùng phải restore lại .

Cái sọc ngang đen trắng, chớp chớp và có 2 con tít (không biết tít hay rắn) bò bò đó, e rằng không phải do đụng soft ?!:))

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Cái sọc ngang đen trắng, chớp chớp và có 2 con tít (không biết tít hay rắn) bò bò đó, e rằng không phải do đụng soft ?!:))

=)) Em cũng không rõ nguyên nhân , em bị y như vậy vài lần rồi :D , theo anh thì bị gì ???

tanlinhub

Super V.I.P
Em nghĩ lần nầy ko phải , vì đâu có cài Ant , chắc do ClickOne rồi :)

Là Bác... đoán thế, cũng có thể là cái phần mặc định của ziphone. Với cả phần mềm ClickOnce này cũng không xài được với IP unlock bằng ziphone.

Kết luận: có thể là của ziphone để báo hiệu đụng soft trên Iphone.

Shooter

Kiến mối, clickone, click two gì cũng vậy, chỉ là bị hư một phần trong system dẫn đến gặm táo thôi, không đến nỗi phải restore lại máy như trường hợp unlock không thành công! Apple vốn nổi tiếng về bảo mật và an ninh hệ thống, hễ có trục trặc chút đỉnh ngoài dự kiến là treo máy gặm táo!

Gặp mấy trường hợp này, chỉ cần đưa về recovery mode rồi dùng iPlus 2.0b jailbreak và activate lại để sửa lỗi là chạy tốt ngay. Không cần thiết phải restore lại 1.1.4 chi cho khổ thân!

Ziphone 3.0 cũng có những cái hay của nó, nhưng về fix lỗi thì iPlus 2.0b vẫn tốt hơn. Nếu đã unlocked bằng ziphone, tốt nhất là jailbreak và activate một lần nữa bằng iPlus2.0b, sẽ dùng ổn định, khỏi fix gì cả. Cứ xem một chi tiết này: nếu unlock bằng ziphone, chỗ biểu tượng GPRS sẽ chỉ có 1 hình vuông trắng, nhưng nếu làm thêm qua iPlus2.0b, sẽ có chữ G xuất hiện trong biểu tượng này!

Tốt nhất là nên kết hợp các ưu điểm của hai công cụ trên....

Lovemoon22886

Cứ xem một chi tiết này: nếu unlock bằng ziphone, chỗ biểu tượng GPRS sẽ chỉ có 1 hình vuông trắng, nhưng nếu làm thêm qua iPlus2.0b, sẽ có chữ G xuất hiện trong biểu tượng này!

Kết nhất là bác thấy được cái này :D
Tks bác

cat_nobita

1. Không hiểu tại sao:

- Nếu unlock bằng Ziphone thì không dùng được.

- iPlus thì dùng vô tư.

2. Nếu ai dùng bị lỗi thì kết nối IP với PC dùng iPhone PC Suite gỡ App đó ra, boot lại IP là vô tư, không phải Restone lại mất công.

giatruong1208

Gỡ bỏ hoặc dislabe soft ants gì đó (có con kiến bò bò) là hết liền!:D

Em cũng nghĩ thế! Em cài Ants vào, lâu lâu bị sọc dưa thấy gớm luôn. Mấy con kiến nối đuôi nhau xếp hàng chạy vòng vòng 1 hồi hết. Lần đầu thấy hết hồn tưởng hư. Nhìn kĩ thì thấy con kiến, uninstall nó đi hết bị. :))

moonhuy

Em nghĩ lần nầy ko phải , vì đâu có cài Ant , chắc do ClickOne rồi :)

Máy mình unlock bằng Ziphone, chưa sài Click One mà vẫn bị cái này, nghĩ là do kiến bò nên uninstall rùi, mây bữa nay chưa thấy bị lại tình trạng này.

moonhuy

Kiến mối, clickone, click two gì cũng vậy, chỉ là bị hư một phần trong system dẫn đến gặm táo thôi, không đến nỗi phải restore lại máy như trường hợp unlock không thành công! Apple vốn nổi tiếng về bảo mật và an ninh hệ thống, hễ có trục trặc chút đỉnh ngoài dự kiến là treo máy gặm táo!

Gặp mấy trường hợp này, chỉ cần đưa về recovery mode rồi dùng iPlus 2.0b jailbreak và activate lại để sửa lỗi là chạy tốt ngay. Không cần thiết phải restore lại 1.1.4 chi cho khổ thân!

Ziphone 3.0 cũng có những cái hay của nó, nhưng về fix lỗi thì iPlus 2.0b vẫn tốt hơn. Nếu đã unlocked bằng ziphone, tốt nhất là jailbreak và activate một lần nữa bằng iPlus2.0b, sẽ dùng ổn định, khỏi fix gì cả. Cứ xem một chi tiết này: nếu unlock bằng ziphone, chỗ biểu tượng GPRS sẽ chỉ có 1 hình vuông trắng, nhưng nếu làm thêm qua iPlus2.0b, sẽ có chữ G xuất hiện trong biểu tượng này!

Cho mình hỏi chút, mày 1.1.4 unlock bằng ziphone 2.5c, bây giờ các soft đang chạy tốt, nếu mình dùng iplus để fix lỗi thì: contact, message, các soft và ebook lưu trên máy có phải cài lại kô? thks

Shooter

Cho mình hỏi chút, mày 1.1.4 unlock bằng ziphone 2.5c, bây giờ các soft đang chạy tốt, nếu mình dùng iplus để fix lỗi thì: contact, message, các soft và ebook lưu trên máy có phải cài lại kô? thks

Cứ cắmcable IP vào, chạy iPlus2.0b để fix, tất cả còn nguyên không thay đổi gì cả, cậu cứ yên tâm! Nhớ type "iplus" (không cần "-u" unlock vì đang xài 1.1.4)

Jeep

mình cũng ko biết là máy mình unlock bằng ziphone hay iplus( cầm ra ngoài CH unlock mà), cài clickonce vẫn dùng ok, restast cũng hiện lên những vạch nhiều màu như rắn bò nhưng chẳng sao cả. Ở bên thảo luận cài customize2.0 thì nói là nếu unlock bằng ziphone thì sẽ ko installer dc customize2.0 , mà máy mình đang ko installer dc customize2.0, có nghĩa là unlock bằng ziphone, vậy mà vẫn cài dc clickonce và chạy tốt:-?:-??, bạn nào giải thích dc xin cho ý kiến=D>

holitraco

Hôm nay lại thêm 1người nữa là mình, update lên FW 1.1.4 bởi ziphone, fix bởi iplus 2.0 khi cài clickone thì máy không vào chế độ thực hiện cuộc gọi được, cứ vào chức năng phone là thoát ra ngoài, mặc dù sau khi unlock mình chỉ cài duy nhất soft này thì đã xẩy ra tình trạng này rồi. Khi restore lại ko cài thì lại ok

Usher

Cứ xem một chi tiết này: nếu unlock bằng ziphone, chỗ biểu tượng GPRS sẽ chỉ có 1 hình vuông trắng, nhưng nếu làm thêm qua iPlus2.0b, sẽ có chữ G xuất hiện trong biểu tượng này!

mình làm như bạn nói nhưng ko hiểu sao vẫn ko thấy chữ G nhỉ...vẫn là cái ô màu trắng :-??

Mà dùng ClickOne màn hình nó bị sọc trắng đen như thế có sao ko nhỉ ?

symbian

Mọi người hãy stop việc cài soft này nhé , hãy chờ đợi bản chuẩn . Ko phải ko có nguyên nhân mà cả cái máy iphone to như thế lại có độc mỗi 1 nút home đâu :D

moonhuy

Cứ cắmcable IP vào, chạy iPlus2.0b để fix, tất cả còn nguyên không thay đổi gì cả, cậu cứ yên tâm! Nhớ type "iplus" (không cần "-u" unlock vì đang xài 1.1.4)

Thanks, nhân tiện cho mình hỏi mình đã cài soft move font + ringture trong install bằng phần mềm trong source của Handheld để giải phóng bộ nhớ, vậy thì cài iplus để fix kô ảnh hưởng gì chứ?
Mình phải hỏi kỹ vì đã cài khá nhiều soft và ebook lên sợ lỗi lười restore lại lắm :-??, một lần nữa, thanks4reading!

XuanTruong

Super V.I.P
Thanks, nhân tiện cho mình hỏi mình đã cài soft move font + ringture trong install bằng phần mềm trong source của Handheld để giải phóng bộ nhớ, vậy thì cài iplus để fix kô ảnh hưởng gì chứ?
Mình phải hỏi kỹ vì đã cài khá nhiều soft và ebook lên sợ lỗi lười restore lại lắm :-??, một lần nữa, thanks4reading!

Bạn đã move font + ringtune rồi thì thôi còn fix gì nữa? Làm nhiều thứ quá không bị lỗi này thì cũng sinh ra lỗi khác đó!!!;;):-?