• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Close...!

Status
Không mở trả lời sau này.

yingzhou

Không biết longnhi88 hay Tom_codon Up lên host khác giùm mình được không? Mạng kém vào 4shared kô nổi nữa. Up lên Rapidshare.com chẳng hạn hen. :D Đang nóng lòng test bản ROM mới này quá.

Hai Nguyen

Thứ ba : Cấu hình Rom khá cao,đòi hỏi các bạn ít nhất phải sync bằng phiên bản beta4.5 của Active sync

May quá, đang Down thì đọc đường dòng này

Mod cho lên bài đầu đi

Tks PDAV Team

AnhTu

Super V.I.P
Trước khi tải ROM có vài vấn đề quan trọng cần lưu ý với các bạn:
1. Backup toàn bộ Contacts list (nếu đã & đang sử dụng SPB Backup hoặc Sync với PC theo các cách Backup thì khỏi cần) đối với PM Backup Utility thì tại ROM này sẽ không chấp nhận restore PIM từ OS WM5, cho nên vấn đề này cần phải nhắc trước các bạn.
2. Tháo SIM & thẻ trước khi up.
3. PIN cần sạc trên 70% trước khi cắm cáp up ROM.
4. Tuyệt đối không share bất cứ hình ảnh nào của ROM lên các forum hoặc các website.

Download tại đây.

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Mới up xong:

Cảm nhận đầu tiên, giao diện rất đẹp, giao diện phone trông rất lạ

Contact: có sẵn chuông và picture đại diện cho từng contact - COOL

Nhưng mới thấy nơi có vẻ chưa ổn, xin báo như sau

- Icon của Add Ringtone và Button Lock trông đen, nhòe, hơi xấu

- Không cài ctrinh new menu, theo tôi, cái này nhiều người dùng hơn là Soft Key

- Nhấn vào Start Manager thì gặp ngay lỗi wrong shotcut BTL Icon

ltrhai

Không biết có restore lại contacls bằng phần mềm backup contacts không các bác nhỉ ?

teppyrock

to ltrhai: bác backup contacts bằng cách nào?
em mới cài ROM xong, mới xài khoảng 2h đồng hồ, cảm nhận đâu tiên là giao diện rất sáng, đẹp. Tốc độ đáp ứng rất nhanh, chọt là nhảy...cái này em khoái nhất. đang tiếp tục cài soft để thử nghiệm, xác nhận cũng gặp lỗi của Start Manager, mong các bác hướng dẫn cách fix lỗi.

quannt

Xin kính chào bác PhamQuang, tom_codon và các Mod!!!
Sau 2 năm mong đợi (Hì.. từ 2006 sang 2007 đúng là 2 năm) giờ đã có bản ROM mới 2007. Mặc dù em đang down về để Up nhưng tất cả những gì bác tom_codon và các Mod đã dành nhiều thời gian để xây dựng lên bản ROM PDAV 2007 là đáng khâm phục.
Một lần nữa, xin kính cẩn nghiêng mình và tỏ lòng khâm phục tới bác tom_codon và các Mod (Bác tom_codon đã giữ đúng lời hứa là đúng ngày 3/1/2007 sẽ cho ra mắt bản ROM PDAV 2007 đó =D> =D> =D> )
Xin chân thành cảm ơn!!!

mdapro

Em tưởng Rom này được build trên nền Aku 4.8 hả các Mod ???

ltrhai

Sau kh up xong thấy mọi thứ trong máy đều đẹp cả nhưng nhạc Midi thường dùng làm chuông điện thoại thì thử mãi mà vẫn không dùng được các bác thử kiểm tra xem có đúng không

duythanhhp

Hixx hixx , nhìn thấy anh em Univer có Rom mới xài mà "thiên thần xanh" của em ko có ,thấy bùn wa.trình bầy 1 số cảm xúc thế này có đc ko nhỉ ?:D

Baoduyat

Một số vấn đề cần lưu ý khi dùng ROM WM06 như sau :
- Về Contact, các bạn nên dồng bộ với Outlook qua PC là tốt nhất, phần lớn các chương trình backup không làm việc tốt với WM06 !. Cụ thể mình dùng SPB Backup để Restore Contact ( được Backup từ WM05 ) nhưng sau khi Reset xong, vào tạo Contact mới thì báo lỗi, không cho tạo !. Vì cấu trúc Contact của WM06 có khác với WM05 nên sinh lỗi khi Restore là điều dễ hiểu !. Vì thế, phương pháp đồng bộ với PC là tốt nhất !.
- Các Soft như New Menu không hoạt động trên WM06 nên các anh em build ROM mới Remove ra khỏi ROM !. Các bạn có thể thay đổi key bên trái để viết một SMS mới ( cho đỡ nhớ New Menu :D) cũng được !. Các bạn vào khóa HKEY_CURRENT_USER/Software/Microsoft/Today/Keys/112/ ( ở đây : Default : New SMS ; Open : SMS: ). Lúc đó có thể tạo nhanh một SMS như New Menu rồi !.

Anh em cùng test và cho ý kiến đi !. Mình đang dùng bản ROM gốc của WM06 nên chưa thể cho nhận xét được gì về bản ROM của PDAViet được !. Vì đang đi du lịch nên không thể Up ROM mới được :D !. Đợi 2 ngày nữa về Up vậy :D!.

Chỉnh sửa cuối:

phuongsfc

Hi!
Vừa mới úp xong, còn nóng máy. Tuy nhiên tôi xin có một số nhận xét cá nhân ban đầu: Máy chạy tốc độ có vẻ nhanh hơn mấy bản trước, giao diện các icon thì tuyệt đẹp, chưa cài nhiều CT nhưng thấy mới cài thử handymenu thì nó không chịu vào Storage như nhưng bản trước! Máy của tôi khi sorftreset thì nó cứ tự động mở trang power ra sau khi khởi động xong (ko biết lỗi ở máy hay ở ROM!) Lịch vạn sự thì nó đòi phải đăng kí lại! Nhạc ringtone trước kia tôi dùng nhạc Midi thì bây giờ không dùng được nữa. Mới thử có vậy thôi. Tuy nhiên khẳng định đây là một nỗ lực tuyệt vời của các anh trong nhóm xây dựng bản ROM này. Xin cám ơn các anh rất nhiều và hi vọng sẽ có nhiều phát triển hơn nữa về PDAViet.

ltrhai

Tôi thử dùng phần mềm backup va restore contacts vẫn tốt lắm, sau khi up bản này vừa restore xong toàn bộ contacts cũ hoàn chỉnh mà.

Baoduyat

Bạn đã được biết về WM06 qua các bài giới thiệu của anh em PDAViet ở Box Sản phẩm mới rồi đó !. WM06 thay đổi rất nhiều so với WM05, đó là ở phần kernel của WM !. Còn giao diện thì chỉ thay đổi một số ít thôi bạn à !. Mình đã test tất cả các Soft mình thường dùng trên WM05 thấy đều chạy tốt trên WM06 cả ( chỉ có vài ba soft là không hoạt động ), như thế là tốt lắm rồi !. Còn nhớ thời WM2003SE lên WM05, tìm Soft và games chạy được trên WM05 cũng chua lắm :D !.

Hai Nguyen

Một số vấn đề cần lưu ý khi dùng ROM WM06 như sau :

- Các Soft như New Menu không hoạt động trên WM06 nên các anh em build ROM mới Remove ra khỏi ROM !. Các bạn có thể thay đổi key bên trái để viết một SMS mới ( cho đỡ nhớ New Menu :D) cũng được !. Các bạn vào khóa HKEY_CURRENT_USER/Software/Microsoft/Today/Keys/112/ ( ở đây : Default : New SMS ; Open : SMS: ). Lúc đó có thể tạo nhanh một SMS như New Menu rồi !.

:D!.

Mình chạy New Menu. Cab ngon lành mà, hoạt động tốt,

Lạ nhỉ

(chắc mình là dân thường đầu tiên up bản rôm này)

Baoduyat

Hai Nguyen nói:
(chắc mình là dân thường đầu tiên up bản rôm này)
Câu này là ý gì bạn nhỉ ?. Mỗi người Test đều đưa ra một nhận xét, bạn xem kĩ bài viết của mình rồi mới bình luận nha !. Mình nói là mình test trên bản ROM gốc của WM06 chứ không phải là bản mới của PDAViet.

(Đây là nơi bàn luận Rom của PDAVIET chứ không phải Rom gốc nào cả xin đừng bàn luận lan man...!)bởi tom_codon

Last edited by a moderator:

Hai Nguyen

Trời, mod khó tính quá, ý tớ là ngoài các mod và những tester thì tớ là member down, up đầu tiên vì chờ cả đêm, (nói dân thường cho vui)

Vui vẻ đi mod, hihii

quannt

Mình cũng vừa up ROM PDAV 2007 xong. Có một số nhận xét như sau:
- Những lỗi các Mod gặp ở trên, của mình đều không bị như vậy. Các soft vẫn chạy ngon lành.
- Thừa Botton Lock
- Phải cài Syn 4.5 trở lên mới Syn được PPC với PC.
- Các file âm thanh cho tin nhắn và phone không pro lắm (nhất là file âm thanh cho tin nhắn rất nhỏ)
Tuy nhiên, tốc độ của bản ROM PDAV 2007 phải nói là quá nhanh và nhạy. Giao diện và các Icon rất đẹp.
Trên đây là một số nhận xét về bản ROM PDAV 2007 New. Đang test tiếp. Mong các Mod test và cho ý kiến để bản ROM PDAV 2007 New được hoàn thiện hơn.
Thanks!!!

king_titi149

hi các bác!!!

:) Em mới vừa UP xong bản Rom PDAVIET 2007.Cảm nhận đầu tiên là tuyệt vời,giao diện rất đẹp,tốc độ cực kỳ nhanh:D!!!!
Còn 1 số lỗi và khuyết điểm như sau:
1.Phần Startup Manager báo lỗi "Wrong shorcut BTIcon.exe".
2.Nhạc chuông tin nhắn và phone nhỏ và ko có cải tiến gì so với WM5
3.Em sài ct SpriteBackUp vẫn back up ko dc
Trên đây là 1 số lỗi em mới test , sẽ tiếp tục test và cho ý kiến sau:D b-) :-?
Cuối cùng Thanks các MOD đã làm ra bản ROm này!!!

Status
Không mở trả lời sau này.