• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có Adoird & có thể sắp có IOS trên LEO, vậy Ubuntu thì sao?

hlp

Dear all.
Hiện tại adroid đang là hệ điều hành hót trên LEO..tuy nhiên lang thang cũng thấy có ubuntu cho LEO...các bạn thử cài xem ntn :D.
down về tại đây...
Mã:
http://linuxtogo.org/%7Elgorris/hd2/hd2-ubuntu_0.2.zip
yêu cầu thẻ nhớ còn dư 3GB
radio sau 2.08 mới boot được nhé

các bác down về giải nén cả thư mục ubuntu ra ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ ( sdcard/ubuntu/..... nhé) và chạy haret.exe nhé....có hỗ trợ wifi...và 1 số thứ khác...

1 số hình ảnh:

màn hình boot:

hỗ trợ cả landcape lẫn potraid:

hỗ trợ cả wifi lẫn 3g và bàn phím ảo...như là đang sử dụng ubuntu vậy...

hãy thử 1 lần rồi xem :D

topic tham khảo:
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=719646

Chỉnh sửa cuối:

hlp

hình chụp trực tiếp từ máy của mình đó bạn...đã vọc và wifi tốt...hình như tiếng thì ko có...

MrAlexx

mình trước giờ chỉ dùng nokia nên ko biết hdh ubuntu này là của hãng nào vậy bạn

hlp

mình trước giờ chỉ dùng nokia nên ko biết hdh ubuntu này là của hãng nào vậy bạn

nó như là 1 hệ điều hành của máy tính mà bạn như kiểu window, linux hay mác ý..vì phần cứng của HD2 tương đối cao nên 1 số ng đã port hdh này sang HD2....

trinh12345

Cho hỏi là giải nén các thư mục trong thư mục ubuntu vào thẻ nhớ hay là copy thư mục ubuntu vào thẻ nhớ vậy, hai cái này khác nhau nhé:(

hlp

bạn copy cả thư mục ubuntu vào thẻ nhớ : sdcard/ubuntu/.....

thinhletien

vụ này bít cách đây cũng tháng rùi, nhưng down xong chạy hem dc nên thui, ko đả động, tại thấy xấu và ko hữu ích lém.
Chủ yếu vọc phá vui thì okie, vẫn thích cái gì xài OS cái đó hơn.
Đang đợi iOS và webOS dc port qua HD2 =]] thêm cái Maemo nữa thì tuyệt :D

hlp

chạy được đó bạn....HD của bạn đáp ứng đúng yêu cầu là ok....

Lonelykitten

Haha, thanks bác chủ thớt nhé. Kiểu này sắp phải đi mua cái thẻ nhớ 16gb nữa rồi :)) :))