• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có bác nào biết cách tắt chế độ Xoay Màn Hình trên 2G

babykakalot

Bác nào biết cách tắt chế độ xoay màn hình trên con 2G chỉ giáo em cái với ạ............. em cảm ơn nhiều nhiều :(:(

HTC_VUTHANH

Moderator
bạn vào cydia->manage->packages->tìm đến sbrotator zùi remove là đc
hoặc cài rotation inhibitor zùi dùng sbsetting tắt đi cũng đc

AquaSta

Moderator
uhm khi nằm nhắn tin toàn bị xoay, máy mình là 3G FW 3.1

Mình vào cydia cài SBsetting rồi,cài xong thì chẳng thấy cái SBseting đấy đâu cả
SbSettings không hiện lên ở Springboard, không có ở trong Settings App., nó được mở nhờ tác động của người dùng cùng với thiết đặt gắn kèm với Activator (mặc định là bạn Ở AnyWhere >> Tác động ở Status Bar >> Với hành động là Swipe Left|Swipe Right >> Thì SbSettings được mở ra.
Như vậy bạn vuốt một đoạn ngắn từ trái sang phải hoặc từ phải sang trái trên thanh status thì SbSettings sẽ được mở ra. Bạn search trên Youtube cách mở để rõ hơn
Sau khi cài đc SbSettings thì cài rotation inhibitor 1.0.2 (mới nhất) free trên Cydia, đó là toggle giúp bạn tắt Rotation tự động và định hướng Rotation khi xem phim. Cái này Zenki cũng đã có một bài hướng dẫn ở Khu vực ứng dụng trước đây
nó chính là cáci activator trong setting đó bạn.

Sao SBSettings lại là cái Activator nhỉ ;;)

TatDat_Canon

Sao SBSettings lại là cái Activator nhỉ ;;)

hehe, thì ko phải aquasta nói là thông qua activator để mở sbsetting sao!!! hihi, nói chưa rõ thôi đó mà.

IOS 4.3b1 đã có người hack được tính năng quay màn hình này trong setting luôn! mình mong chờ cách hướng dẫn hoặc update luôn trong activator thì hay quá, trong đó có cả Multitasking Gesture nữa, quẹt 2 3 ngón quá đã :D

Chỉnh sửa cuối: