• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có cách nào thay tên registered của máy?

dqt

Mình mua máy cũ mà, giờ muốn thay cái tên của máy thành tên mình, thì làm thế nào ạ???

Sory, trước giờ dùng máy nhưng ít vọc nên gà lắm.
Thank all

MinhTien

Well-Known Member
Mình mua máy cũ mà, giờ muốn thay cái tên của máy thành tên mình, thì làm thế nào ạ???

Bạn chinh lại Reg :

Vào Start \ Run gõ regedit để mở Registry Editor sau đó chọn theo
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ Microsoft\Windows NT \CurrentVersion
Cửa sổ bên phải nhấp vào RegisteredOwner thay đổi Value data thành tên mình là được .

dqt

Bạn chinh lại Reg :

Vào Start \ Run gõ regedit để mở Registry Editor sau đó chọn theo
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ Microsoft\Windows NT \CurrentVersion
Cửa sổ bên phải nhấp vào RegisteredOwner thay đổi Value data thành tên mình là được .

Đã thay được nhưng trong cái Document and Settings vẫn tên cũ. Có thay được tên của foder này không ạ?
Tính em được voi đòi 2 bà trưng :D

poseidon0380

tạo thêm một user nữa, rồi log vào bằng user đó là xong! tốt nhất là log vào bằng account administrator, sau đó vào computer management, phần local user and group tạo một user sau đó qua group add user vừa tạo vào Administrators group, delete cái user cũ đi. Log vào bằng user mới là xong :D

v4men

Bác ơi có cách nào lấy lại Acc Administrator khi bị mất không vậy? Bác chỉ giúp em cách vào thẳng win mà không làm xuất hiện Logon mỗi khi bật máy được ko ah. Thankss

MinhTien

Well-Known Member
Bác ơi có cách nào lấy lại Acc Administrator khi bị mất không vậy? Bác chỉ giúp em cách vào thẳng win mà không làm xuất hiện Logon mỗi khi bật máy được ko ah. Thankss

Acc Administrator là mặc định không mất đc ! Nếu mất Password thì dùng đĩa Hiren's Boot reset thôi .

Còn muốn xuất hiện màn hình Welcome khi khởi động bạn tham khảo ở đây nhé : http://pdaviet.net/showpost.php?p=591064&postcount=28

Chỉnh sửa cuối:

v4men

máy của em bây giờ bật lên ko thể vào được Acc Administrator nữa. Phải đăng nhập bằng tên khác mà em đã đặt. Bác co thể giúp em cách vào lại Administrator được ko??

poseidon0380

Vào Local Users and Groups, chọn account Administrators chọn Properties chọn tab General, bỏ chọn Account is Disabled.
ngoài ra con có thể dùng lệnh:
net user administrator /active:yes
Reset pass Administrator trên Vista cũng bằng đĩa Hiren luôn, kể cả SP1.

v4men

Vào Local Users and Groups, chọn account Administrators chọn Properties chọn tab General, bỏ chọn Account is Disabled.
ngoài ra con có thể dùng lệnh:
net user administrator /active:yes
Reset pass Administrator trên Vista cũng bằng đĩa Hiren luôn, kể cả SP1.

Bác ơi em làm như vậy mà cung không được.Hic.hic.... em phải làm sao đây?? Mong bác giúp đỡ

MinhTien

Well-Known Member
Để gỡ bỏ password của Windows Vista, bạn chỉ cần dùng đĩa có chức năng Hiren’s Boot (phiên bản 8.9 trở lên ).
Khởi động máy từ đĩa Boot, màn hình đầu tiên chọn mục 9, next, chọn tiếp 4. Password & Registry Tools, chọn 1. Active Password Changer (NT/2000/XP/2003/Vista). ở màn hình kế tiếp gõ số 1 rồi nhấn Enter tương ứng với mục 1. Choose Logical Drive. Tiếp đó chọn vùng chứa SAMEnter (nếu Windows Vista được cài ở ổ C thì bạn gõ số 0 và Enter). Sau đó chương trình sẽ dò tìm file SAM và khi nhận ra vị trí của file SAM (0\Windows\System32\Config\SAM), bạn nhấn Enter để kết thúc.
Tất cả các tài khoản của hệ thống sẽ được liệt kê, bạn gõ số tương ứng với tài khoản cần Reset password rồi nhấn Y để xác nhận. Một thông báo mới xuất hiện cho biết việc Reset pass đã thành công, sau cùng nhấn nhấn Enter.
Restart lại máy . Chúc bạn thành công :)