• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có thể đưa về Bootloader mà không cần ấn nút ?

Status
Không mở trả lời sau này.

timur

Em mới down bản ROM 2k6 của Helmi về. Máy của em đang ở 2k5, em không đưa về bootloader để uprom được, vì nút reset của em bị tịt sâu vào trong không ấn được. Em cũng thử up mà không cần đưa về bootloader để up nhưng không được vì mỗi khi chạy Manauprade_NoID check xong ấn Upgrade cái là AS tự động ngắt kết nối :-/
Vậy nên em muốn hỏi là có cách nào hay có soft nào đưa máy về trạng thái bootloader mà không cần ấn nút không ? Mong được chỉ giáo ! Thanks so much !

AnhTu

Super V.I.P
Vậy chỉ còn cách là sửa phần cứng thôi. Máy mình O2s đang ở trạng thái win CE & mình chạy tool MAupgrade_UT và máy tự chuyển sang bootloader & up bình thường. Tất nhiên AS sẽ ngắt kết nối và lúc này màn hình PPC chỉ hiện chữ USB & version mà thôi.
Nhờ Mod move bài đến đúng vị trí THẢO LUẬN SỬ DỤNG BLUE ANGEL giúp nhé

timur

Thanks anh Tú ! Em cũng làm thế nhưng sau khi AS ngắt kết nối nó báo là "máy bạn không có kết nối, nên không upgrade được" :( Em thử đi thử lại để nguyên Win CE up nhưng không ăn thua!

AnhTu

Super V.I.P
Chọt reset, sau đó làm thủ tục HR (camera + record ấn nhanh) và thử kết nối & up lại xem.

timur

Hic, anh ơi. Máy em bị tịt nút reset vào trong rồi, thế nên em mới hỏi có cách nào khác đưa về bootloader mà không cần chọt reset không?

timur

Hahaha, các bác ơi, em tìm được cách đưa về bootloader hay quá! vừa dùng phím cứng, vừa dùng phím mềm :D Em chạy phần mềm Restart.exe ý, sau đấy em giữ 2 nút Power + Record ---> tèn tén ten...thế là vào được bootloader :D Trong lúc đang post bài này là em đang uprom đấy :D
Hic, thế mà không nghĩ ra, em dùng đủ thứ như tăm, kim, bút, vỏ hướng dương... mà không chọc được nút reset. Trước mắt thế đã,rồi đi sửa sau vậy :D

trung116

Hic, anh ơi. Máy em bị tịt nút reset vào trong rồi, thế nên em mới hỏi có cách nào khác đưa về bootloader mà không cần chọt reset không?

Không cần chọc vào nút reset đâu bạn à, bạn cứ softreset, lúc màn hình vừa tắt thì nhanh tay bấm và giữ ngay 2 nút power và record là được. Còn muốn vào clean storage cũng vậy, softreset máy và bấm giữ thật nhanh 2 nút camera và record là được. Nhớ là phải nhanh tay nhé, chậm 1 chút là lại softreset bình thường đó.

Status
Không mở trả lời sau này.